Bị tự ti về ngoại hình

Bị tự ti về ngoại hình

Chia sẻ trang này

1. freedom2204

freedom2204 Member

• 175 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 27,029 Lượt xem

• 50 Lượt trả lời

Chỉ là vài dòng tâm sự của con bé sinh viên năm 2 thôi.
    Em học ngành Hệ thống thông tin quản lý, khoa Quốc tế đại học quốc gia Hà Nội. Em học cũng được, trước mặt mũi cũng sáng sủa, da dẻ cũng trắng trẻo. Nhưng từ đợt sang năm 2, mặt em bắt đầu mụn tùm lum, bôi thuốc đủ kiểu ko khỏi. hzzz. Nói chung Khoa quốc tế nên cũng toàn bọn có điều kiện, trai xinh, gái đẹp hết, mình mình như vậy nên nhiều khi em bị tự ti về bản thân. chẳng dám tiếp xúc với ai...

2. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 237 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

đầu tiên phải tìm nguyên nhân đã em ạ, em xem do e học nhiều quá hay có ở trọ ko, có khi là do nguồn nước. Học hành là 1 chuyện nhưng cũng lớn rồi nên chú trọng vẻ ngoài nữa em ạ.

3. Niloreal

Niloreal Member

• 245 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

công nhận ngoại hình nó quan trọng ý, kể cả học giỏi nhưng ko có ngoại hình ra ngoài cũng khó xin việc, khổ lắm

4. hlan6649

hlan6649 Member

• 233 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nghe như bé nó kể có phải là do bé xấu đâu, chắc do học hành vất vả quá hem, con gái học về công nghệ làm gì ~~

5. freedom2204

freedom2204 Member

• 175 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ôi các chị ơi, nói là do học hành nhiều nên bị mụn thì e xấu hổ, e có học hành gì mấy đâu, ngành e học cũng ko phải thuần công nghệ nên cũng ko vất vả gì, nhưng đúng là từ hồi e ở trọ, e ăn uống ngủ nghỉ ko điều độ, dạo này e ko dám bôi kem, toàn mua ngải cứu về đun uống vs đắp mặt đỡ hẳn ạ

6. subisusu

subisusu Member

• 307 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

chị ơi, chị học hệ thống thông tin quản lý ạ, ngành đó học cũng giống công nghệ thông tin phải không chị?

7. freedom2204

freedom2204 Member

• 175 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

câu hỏi muôn thuở...hx... ko e nhé, 2 ngành khác nhau, đúng là có vài điểm chung nhưng rất khác nhau nhé. nói thể nào cho dể hiểu nhỉ. :3

8. freedom2204

freedom2204 Member

• 175 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

à, 1 ngành là MIS (manager information systems) 1 cái là IT ( Information technology) em thấy khác nhau chưa? còn chi tiết hơn thì tra GG e ạ.

9. subisusu

subisusu Member

• 307 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em cảm ơn thớt ạ, tiện thể e bày cách, thớt uống nc rau má ý cho nó giải độc trong ng, giảm mụn nhanh lắm

10. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 237 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

chuẩn rồi đấy, hồi xưa chị cũng bị vỡ mộng bởi kem trộn, giờ cứ cái gì thiên nhiên là chị dùng. chịu khó tự làm các thứ, cảm thấy vừa đẹp mà vừa khỏe lên. Tiện thể chị em mình cũng Khoa đấy e ạ ^^ nhưng chị học kế toán cơ

11. akimi.liv92

akimi.liv92 Active Member

• 303 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bạn ơi thi vào ngành của bạn lấy điểm cao không?

12. freedom2204

freedom2204 Member

• 175 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

năm ngoái mình xét tuyển theo điểm của kì thi đánh giá năng lực của trường thì 76/140 là đạt. tức là tầm hơn trung bình thôi, không khó đâu bạn ạ

13. akimi.liv92

• 303 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

nhưng nghe nói học khó lắm hở bạn???

14. freedom2204

freedom2204 Member

• 175 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình thấy học ngành nào cũng có cái khó cái dễ hết, nhưng học khoa quốc tế của đại học quốc gia thì là học chuyên ngành bằng tiếng Anh. Nếu tiếng Anh ko tốt sẽ là cực khó, còn nếu tiếng Anh ok r thì mình thấy phương pháp giảng dậy vs lg kiến thức thầy cô giảng rất ok, ko kiểu nhồi nhét như mấy khoa thường

15. akimi.liv92

• 303 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

ừa, công nhận đấy, mình học hệ chính qui thôi, học ko biết bao nhiêu môn mà chẳng hiểu làm gì, rồi trên lớp cũng chẳng hiểu thầy cô đang nói cái gì, lớp thì đông, như cái chợ, nhốn nháo... năm ngoái mình cũng tìm hiểu sơ qua khoa quốc tế đh quốc gia nhưng lại ngại khi nhìn vào khoản tiền, cơ mà học chính qui như mình tính ra cũng chẳng kém mấy, mà chất lg thì...

KemKulz thích bài này.

16. KemKulz

KemKulz Member

• 304 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Sau 4 năm học, sắp ra trường mình mới cảm thấy môi trường học nó tác động tới con người lớn thế nào. Rất đồng tình với bạn là là mỗi ngành đều có cái khó riêng, nhưng cách mà ng dạy truyền đạt tới mình nó ảnh hưởng nhiều tới việc tiếp thu lắm. Nếu đc chọn lại mình cũng sẽ chọn 1 khoa quốc tế để học

17. KemKulz

KemKulz Member

• 304 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bởi vậy nên nếu 1 đc đào tạo trong một môi trường lý tưởng như khoa quốc tế ĐH QGHN rồi thì hãy cố học thật tốt, tích lũy thật nhiều, làm quen nhiều, còn vấn đề ngoại hình thì đừng quá tự ti bạn ạ, lo lắng chỉ làm tình hình xấu đi thôi. Mấy bạn Khoa quốc tế mà mình quen tự tin cực ý, cố lên và chúc bạn mau lấy lại vẻ đẹp nhaa

18. freedom2204

freedom2204 Member

• 175 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

dẫu biết vậy ngoại hình nó ảnh hưởng mạnh tới tâm lý lắm, cảm giác tự ti vô cùng :(((

19. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 237 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Rồi sẽ có người nhìn thấy vẻ đẹp tiềm ẩn của em :))

20. hanhhanh

hanhhanh New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có ai biết chổ nào trị sèo lòi an toàn k ạ mình bị sẹo tren mặt k bự lắm nhưng cũng tũi thân lắm ạ nhưng mình k biết chổ nào an toàn uy tín mình sợ có ai biết chĩ mình với mih ỡ bến tre muốn lên thành phố hcm chữa trị có ai biết chi mình với nha mình cảm ơn ạ