Bộ mặc nhà nên chọn gọn gàng , lịch sự hay trẻ trung, đáng yêu vậy các chị?

Bộ mặc nhà nên chọn gọn gàng , lịch sự hay trẻ trung, đáng yêu vậy các chị?

Chia sẻ trang này

1. mylovemy

mylovemy Member

• 38 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 3,163 Lượt xem

• 26 Lượt trả lời

Sự thật là từ sau sinh bé Cún e chẳng hay để ý việc ở nhà mặc thế nào cả. Thường thì e cứ lựa đại, sao cho thoải mái là đc.Thế nhưng qua nghe con bạn nó "tát" thẳng mặt mấy câu kiểu như ở nhà nhìn chả khác nào mẹ sề, rồi thằng ck nó có con giáp thứ 13 thì cũng ko có j phải ngạc nhiên...Ngẫm lại thấy nó nói cũng có lý, m ko yêu lấy m thì ai yêu đc. Giờ e muốn thay đổi 1 chút nên nhờ các chị tư vấn giúp xem ở nhà thì nên lựa mấy bộ đồ thế nào? Gọn gàng, lịch sự, hay trẻ trung, đáng yêu thì hơn các chỉ nhỉ? Em có tìm hiểu thử mấy hãng đồ mặc nhà top Sunfly, Winny, hay Vincy mà ko biết chất liệu, độ bền thế nào, nên dùng của hãng nào tốt nhất? Các chị ai từng sử dụng bộ mặc nhà của hãng này rồi thì tư vấn giúp em đc k ạ?

2. nguyenhuonggiang691

nguyenhuonggiang691 Member

• 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bộ mặc nhà cũng quan trọng lắm mom...đừng mặc sao mà bạn bè, người ngoài bảo osin là dc :)

3. June

June Member

• 127 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nếu b xác định mua đồ mặc cho tốt trẻ trung, chất mềm mại, bền thì mua Sunfly Trendy giá có nhỉnh khoảng 400-500k nhưng tiền nào của đấy b ạ. Hoặc có thể mặc đồ nhà Vincy. Còn rẻ hơn chút thì mặc Shein cũng trẻ trung, nhưng hoa văn in cũ dễ mất form. Còn không thì Paltal cũng được, nhưng chỉ bạn nào mi nhon mặc thì hợp vì form hơi nhỏ

4. lynam

lynam New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mik nghĩ đồ mặc nhà thì nên gọn gàng, thoải mái. Ko nhất thiết phải lòe loẹt hở hang diêm dúa quá làm gì vì cũng chả để ai ngắm mấy ngoài ck. Cố gắng sao cho trẻ trung 1 chút, chứ dừ quá lại tưởng là chị của ck :D:D:D

5. mylovemy

mylovemy Member

• 38 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cũng đang tham khảo mấy bên chị ạ, mà chưa biết nên mặc đồ bên nào thì tốt. tại cũng ở nhà nhiều chăm con nên tiêu chí e là trẻ trung và bền chị ạ, mặc vào ko nhắn nhúm là ổn

6. thanhha14

thanhha14 New Member

• 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng đang rất quan tâm đến chủ đề này. Thường thì E cứ mang qua chỗ bà thợ may quen, rồi 2 chị E nghĩ kiểu. Nhưng mà ít khi bà ý may theo ý E lắm. Nhwng đc cái bà ý may hợp với dáng ng E.[​IMG]

7. minhanhth

minhanhth Member

• 77 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mặc dù ko sắm sửa ồ ạt, nhưng mỗi mùa xuân hạ thu đông mình đều có những bộ đồ mặc phù hợp đến nỗi con gái mình nhận biết mùa là khi mẹ đổi quần áo [​IMG]
    Mình là mình mê đồ Sunfly nhất, trước giờ lúc nào ra mẫu mới mìnhcũng sắm 1 vài bộ, sau thích thêm thù mới mua thử hãng khác. Nhưng thật mặc lên dáng ko đẹp mẳng sunfly này. Do khách wen mà dàng cũng dễ mặc nên minh chọn trên web luôn cho khỏi bon chen ra tận cửa hàng. Ah mà đang có km 20/10 đấy b vào xem có mẫu nào giảm giá bạn thích ko, có hơn 200k/bộ nhìn đẹp lắm

8. mylovemy

mylovemy Member

• 38 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sunfly này thiên về gọn gàng lịch sự hay trẻ trung đáng yêu thế chị ơi, chất liệu ra sao? mặc thoải mái k ạ?

9. minhanhth

minhanhth Member

• 77 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Lịch sự gọn gàng cũng có vì nó có những bộ dài tay, kiểu dáng sang trọng
    Trẻ trung đáng yêu cũng có vì mik thấy BST Je t’aime mới nhất của họ có những bộ đồ tay lỡ cá tính, đầm lụa thướt tha hay váy 2 dây đi kèm với áo choàng thấy khá quyến rũ đấy. bạn vào web họ mà xem, đảm bảo thích. mình khó tính thế còn thích nữa là :)
    Chất liệu là lụa Hàn cao cấp nhé, mặc cực kì thoải mái

10. hoangngoctrang312

hoangngoctrang312 Member

• 64 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mặc nhà thì quan trọng gì đâu...mặc gì mà chả dc. bạn cứ nhạy cảm quá đề rồi bị người khác giật dây, lợi dụng đấy

11. June

June Member

• 127 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bó tay đến mình còn thiều tôn trọng mik thế thì bảo ai tộn trọng mình. Mẹ nó bảo ko quan trọng thế mặc đồ rách cũng ok đúng ko?

12. hoangngoctrang312

hoangngoctrang312 Member

• 64 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ơ mình chỉ bảo mặc gì cũng dc tức là mặc sao cho thoải mái chứ ai nói mặc rách..mặc rách ai nói là đẹp chứ. Mỗi người 1 quan điểm b ko phải xù lên thế...

13. Hha9x

Hha9x Active Member

• 226 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Về đồ mặc ban ngày, bạn mua lụa hoặc vải lanh về rồi mang ra hiệu, bảo họ may thành những kiểu váy đơn giản, hơi rộng (có thêu tí xíu hoa), hoặc may thành bộ đồ áo bà ba cổ tim, quần ta (cũng phải rộng rãi ) để mang lại cảm giác dễ chịu khi mặc.
    Buổi tối đi ngủ thì bạn mặc váy ngủ ấy. Váy này bên sunfly mới ra mấy kiểu có thêm áo choàng cho mùa đông thấy tiện mà kiểu dáng cũng đẹp lắm.
    Mình toàn mặc vậy, bảo đảm lạ và ngay cả khi nhàu nhĩnh cũng không bị nhầm với osin! Heeeeeeeee

14. June

June Member

• 127 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

ko phải xù mà đang thông não giúp b đấy, nhu nhược kiểu thế thì ...ck nó có bồ cũng ko nên trách ai :D

15. Namnp

Namnp Active Member

• 143 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

vk mik ờ nhà cô ấy cũng rất chú trong. tôi cũng thế thích phụ nữ gọn gàng sạch sẽ. Ra ngoài trang điểm, ở nhà ko trang điểm cũng dc nhưng cần gọn gàng, chỉn chu
    Tôi để ý có thấy vk tôi hay mặc đồ của Sunfly và Vincy. Tuy nhiên tôi thích cô ấy mặc đồ mặc nhà của Sunfly hơn vì bên này kiểu dáng trẻ trung và khá lịch sự, có khách đến nhà cũng tiện cho vk tôi hơn

16. mylovemy

mylovemy Member

• 38 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hii chẳng mấy khi thấy ck để ý đồ mặc nhà của vk đấy ạ. Chắc bác quan tâm vợ lắm :) :)

17. VietTranTour

VietTranTour New Member

• 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thực ra mấy bộ đồ mặc nhà này cũng k thay đổi gì nhiều nên cũng k lỗi mốt lắm đâu
    bạn thích bên nào thì mua, chất liệu thoải mái là dc

18. hoangngan12

hoangngan12 Member

• 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ôi e đây đồ mặc nhà trước giờ e cũng chả để ý, thấy chị nói chuyện e mới giật mình nhìn ngó lại mình, chắc mấy bộ đồ bộ của e cũng mặc đến vài năm rồi, nhàu nhĩ bạc màu hết cả
    mà e cũng ko quan trọng đồ mặc nhà.hix..tại thấy vẫn mặc được thoải mái nên cứ mặc thôi

19. Hha9x

Hha9x Active Member

• 226 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

ấy chớ bạn ơi...phụ nữ ko yêu lấy mình thì ai yêu ...mình mặc đẹp ko chỉ cho mình còn cho người khác nhìn vào nữa chứ. :)
    Đồ bộ mà mặc mấy năm không thay đổi thì mình cũng chịu b. Tuy nhiên nói thật mik cũng thấy nhiều phụ nữ như bạn lắm. Nên thay đổi đi bạn ơi. Giờ trên thị trường có nhiều đồ mặc nhà đẹp, lịch sự giá cũng ko đắt, nếu bạn tiếc tiền thì có thể tham khảo bên sunfly trendy kia kìa. đang có giảm giá 40% cho đồ thu đông đấy. mẫu đẹp mà chất liệu cũng khỏi chê.

20. hoangngan12

hoangngan12 Member

• 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thật thế ạ, e thật trc giờ toàn mặc đồ chợ 100 -200k thôi, ít mặc đồ hãng.hii. E hỏi thật giảm 40% thì còn bao nhiêu? với bác cho e xin cái địa chỉ vs, chứ e chả biết gì cả