Bóc mỡ mí mắt có xóa được nếp nhăn ở đuôi mắt không?

Chia sẻ trang này

1. tuvanthammy

tuvanthammy Bác sỹ tư vấn

• 748 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

• 612 Lượt xem

• 0 Lượt trả lời

Lưu Thị Thời
    Email: thoiyenxxx@gmail com
    SDT: 0969088xxx

Mí trên mắt e bị sưng húp e muốn bóc bỏ mỡ mí nhưng e dữ máu sưng lâu và mắt hay bị đau. Xin hỏi bác sĩ có làm được không và đuôi mắt e bị nhiều nếp nhăn làm cát bỏ lượng mỡ và da thừa trên mí mắt có xóa được nếp nhăn ở đuôi mắt không bác sĩ?

[​IMG] Chuyên gia DĐTM Tư Vấn:

Chào bạn,
    Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi tới chuyên mục Hỏi đáp chuyên gia,

Mí mắt trên bị sưng húp, có bóc bỏ mỡ mí mắt được không?
    Nguyên nhân dẫn đến tình trạng mí mắt trên bị sưng húp là do mí mắt trên có nhiều da chùng, da thừa và bọng mỡ. Trong trường hợp mắt bạn nhiều da chùng, mỡ thừa bác sĩ sẽ tiến hành lấy mỡ mí mắt trên.
    - Nếu mắt bạn có sẵn nếp mí cũ, bác sĩ sẽ giữ nguyên nếp mí cũ, chỉ tiến hành loại bỏ mỡ thừa.
    - Nếu trường hợp mắt bạn bị sưng húp làm sụp mí (không thấy rõ mí mắt), bác sĩ sẽ tiến hành lấy mỡ thừa và tạo đường mí mắt mới giúp bạn sở hữu đôi mắt 2 mí trẻ, đẹp hơn.

Demo quy trình bóc mỡ mí mắt trên
    Trong nội dung email, bạn có thắc mắc mắt bạn hay bị đau, sưng lâu thì liệu có bóc mỡ mí mắt được không? Hoàn toàn được bạn nhé. Thông thường sau khi cắt mỡ bọng mắt thì tùy cơ địa mỗi người mà mắt sưng lâu hay nhanh. Có người cơ địa lành thì mắt chỉ sưng và bầm tím khoảng 3-5 ngày. Nếu cơ địa sưng lâu thì có thể mất đến 5-7 ngày để mắt bình phục.

Để trả lời câu hỏi của bạn, xin chia sẻ với bạn bản chất của quá trình bóc mỡ mí mắt là gì?
    Đầu tiên, Bác sĩ sẽ thăm khám để xác định chính xác vùng da thừa, mỡ thừa mí trên, tình trạng nhăn của mí; đồng thời định hình trước nếp mí mới nếu cần thiết. Tiến hành sát trùng và gây tê cục bộ vùng mí trên. Thực hiện bóc mỡ túi mắt. Khác với các phẫu thuật mí mắt khác, đường mổ của kĩ thuật lấy mỡ mí trên dấu hết bên trong ( tại đường mí), bóc tách và tiếp cận túi mỡ mí và kẹp, lấy phần mỡ thừa.Sau khi đã lấy bớt lượng mỡ thừa, các bác sĩ có thể đóng vết mổ với một mũi chỉ tiêu ( nếu cần). Tuy nhiên, thường các bác sĩ sẽ không khâu mà để đường rạch tự lành.

Như vậy kỹ thuật bóc mỡ mí mắt chỉ giúp loại bỏ da chùng, mỡ thừa mí mắt trên. Không có tác dụng xóa bỏ nếp nhăn ở đuôi mắt. Để xóa bỏ nếp nhắn, bạn có thể tham khảo: Cách xóa nếp nhăn quanh mắt.

Chúc bạn sớm sở hữu đôi mắt đẹp như ý!