Bọc răng sứ có bền không? Bọc răng sứ bị hôi răng?

Bọc răng sứ có bền không? Bọc răng sứ bị hôi răng?

Chia sẻ trang này

1. ngochan_9249

ngochan_9249 New Member

• 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• 944 Lượt xem

• 10 Lượt trả lời

Chào mọi người. Sắp tới em dự định đi bọc răng sứ cho răng trắng sáng, khỏe mạnh. Nhưng em thấy có nhiều lời khuyên khác nhau làm em hoang mang quá không biết nên thế nào. Các bác cho em hỏi làm răng sứ có bền không ạ, với hình như có người bọc răng xong bị hôi miệng thì phải làm sao? 500 anh chị em biết chỗ bọc uy tín thì tư vấn thêm cho em luôn với ạ. Cảm ơn các mn :(

2. thanhvy_hwang

thanhvy_hwang New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình bọc xong cũng bị hôi miệng bạn ạ, tuần sau mình đi bác sĩ kiểm tra lại xem thế nào. Nhà mình cũng có 3 anh chị họ nữa cũng bọc răng sứ nhưng chả ai bị, mỗi mình thì lại thế chán thế không biết :((((

3. vyoanh69

vyoanh69 New Member

• 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Răng giả thì chắc chắn là không thể bền bằng răng thật rồi bạn. Nhưng cũng tùy loại răng nữa, nêu bạn bọc răng toàn sứ thì cũng được rất lâu ngang ngửa răng thật, trừ khi vỡ mẻ thì dễ tổn thương hơn. Còn răng sứ kim loại thì tuổi thọ chỉ được vài năm thôi.

4. ngochan_9249

ngochan_9249 New Member

• 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các anh em có ai biết thường nguyên nhân nào làm răng mình bị hôi sau khi bọc không ạ? Chứ nhỡ em bọc xong xui mà bị hôi thật thì ngại nói chuyện với mọi người chết T.T

5. thuyquynh_angela

thuyquynh_angela New Member

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có nhiều nguyên nhân gây hôi miệng lắm bác. Chủ yếu là do răng mới bị nứt hoặc răng không ôm sát chân răng, hở nhịp làm thức ăn thừa bám vào đấy, đánh răng không sạch lâu ngày là bị hôi như vậy đó. Hoặc lý do khác nữa là bác bọc bằng sứ kim loại thì lâu ngày kim loại đấy cũng có thể gây ra mùi hôi miệng nữa. Nói như vậy là bác hiểu phải làm gì để tránh rồi đúng không? ;)

6. ngochan_9249

ngochan_9249 New Member

• 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thế em sẽ đi bọc răng toàn sứ là tốt nhất đúng không bác? :D bác có đi bọc bao giờ chưa, cho em thêm chút thông tin về địa chỉ uy tín được không? Thanks bác!!!

7. thuyquynh_angela

thuyquynh_angela New Member

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bây giờ chỗ làm được răng sứ đầy ra :D mình thì mới bọc cách đây có 1 năm ở Việt Mỹ chỗ đường Quán Thánh. Mình cũng bọc toàn sứ, loại Katana gì ấy, nói chung là loại khá tốt, làm 2 răng thiệt hại 8 triệu. Từ lúc làm xong đến giờ thì mình chưa thấy có vấn đề gì, còn đẹp hơn răng cũ thì chắc chắn rồi!

8. ngochan_9249

ngochan_9249 New Member

• 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ok bác, nghe vậy là em yên tâm rồi. Em tìm thêm mấy chỗ nữa nếu không có gì thì tuần sau em qua đó khám luôn.

9. khatrang6601

khatrang6601 Active Member

• 169 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Bọc răng sứ bền, nhưng mà chắc chắn là sẽ không được khỏe mạnh như răng nguyên bản của mình đâu bạn nhé!

10. Thảo Linh

Thảo Linh Active Member

• 119 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Đúng đấy bạn ạ

11. uocmuon092

uocmuon092 Member

• 215 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

bọc có bị hôi ko các má