Bôi Thuốc và bị kích ứng da gây sẹo lõm giúp em với ạ

Bôi Thuốc và bị kích ứng da gây sẹo lõm giúp em với ạ

Chia sẻ trang này

1. Minwaitting

Minwaitting New Member

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 3,015 Lượt xem

• 11 Lượt trả lời

Dạ chào các bác sỹ thẫm mỷ ạ.

Bác sỹ thẩm mỹ ơi giúp cháu với ạ. Tình hình là khoãn 4 tháng trước . em bị nỗi nhiều hột nhỏ nhỏ xung quanh vùng mắt ra nắng và nhìn gần mới thấy sờ vào thì nó cộm cộm y rang mun cám nhưng nặn không được em có đi khám bệnh viện ở thị xã và bác sỹ ỡ đó cho 1 chai thuốc hiệu

Rx thuốc kê đơn Thuốc trị mụn trứng cá , kháng viêm Retinoid thế hệ thứ 3 ActiveClear Gel Apadalene 0.1 % sãn xuất ở hàn quốc gì đó. em coi trong phần hướng dẩn thì cái này trị mụn trứng cá và gối loạn sừng ở da gì đó. và em có lên mạng hỏi thì thuốc này được bôi trên mặt và chỉ bôi 1 lớp mỏng nếu có kích ứng thì chỉ bị mẩn ngứa bong tróc da. Vậy mà sau khi khám xong vè em đã bôi đúng theo hướng dẩn trong toa lúc đầu em bôi 1 vùng nhỏ và mỏng em thấy không có dấu hiệu gì cũa bị kích ứng hay dị ứng nên em bôi tiếp được 2 -3 ngày thì sáng ngày thứ 4 em ra soi rương thì thấy da chổ gần khoé mắt chổ em bôi thuốc bị lỏm xuống y rang bị sẹo lỏm do mụn vậy em rất hoang mang. Em xin hỏi bác sỹ làm sao mà thuốc bôi vào lại có thể gây sẹo lỏm theo em bít thì mún thành sẹo phải trải qua quá trình viêm và lành da non và em co 1 coi kỷ trong hướng dẩn là nếu có kích ứng thì chỉ mẩn đỏ ngứa bong tróc da thôi chứ không có tạo seo.còn cái này thì lỏm xuống lun không có dấu hiệu cũa bỉ kích ứng hay tổn thương gì cả nên em rất thắc mắc . vì bị cả 2 bên chổ em bôi thuốc em cứ nghĩ bị kích ứng từ từ nó đầy lại nhưng đã dc 4 tháng nó vẩn vậy xin bác sỹ tư vấn giúp em với ạ. Em cám ơn bác sỹ nhiều ạ

2. thienthu

thienthu Member

• 191 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tình trạng của bạn, theo mình nghĩ phải đến gặp bác sĩ để khám trực tiếp. Chứ miêu tả thế này chuyên gia cũng khó mà phán đoán chuẩn được. Bạn nên đi khám càng sớm càng tốt. Nên đến những trung tâm, bệnh viện lớn, uy tín và mang theo loại thuốc mà bạn dùng để bác sĩ xem xét nữa nhé.

3. hoapt06

hoapt06 Well-Known Member

• 239 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Mình thấy loại kem bạn dùng activeclear gel apadalene 0,1% không có chứa corticoid - 1 loại hoạt chất gây mỏng da, hay không có chứa các hoạt chất gây bào mòn da. vết sẹo lõm của bạn hình thành sau khi bạn bôi loại kem này có thể là 1 sự trùng hợp hoặc cũng có thể do 1 nguyên nhân nào đó gây ra. khó mà giải đáp được sự hình thành vết sẹo lõm không rõ nguyên nhân này. Bạn có thể dùng các loại kem trị sẹo lõm như hiruscar, contractubex, scar heal...tuy nhiên cần phải điều trị lâu dài. Hoặc có thể bạn cứ để tự nhiên rồi dần dần sẽ hết.

4. NganHa

NganHa Well-Known Member

• 132 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Dị ứng do ko hợp với một thành phần nào đó, dừng mấy thuốc này biết đâu lại bị tình trạng hơn :(
    tốt nhất di thăm khám, hoặc chị chủ top xâu ảnh ra để các "chuyên gia" phán :D

5. Minwaitting

Minwaitting New Member

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hix mình củng định đi khám mà chổ mình ổ là vùng quê bác sỹ khám qua loa rồi lấy liền là xong nên mình không tin tưởng công việc của mình thì lại bận nên ít khi lên tp.hcm tìm nơi uy tín để khám nên để tới giờ 4-5 tháng ùi

6. Minwaitting

Minwaitting New Member

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình có sài hiruscar dc 2 tháng nhưng 0 si nhê gì cả . đang mót tiền mua Maderma sài 0 bít có tốt không nửa

7. hoapt06

hoapt06 Well-Known Member

• 239 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Dùng hiruscar trị sẹo chắc phải kiên trì mới khỏi được bạn ah. Như Maderma trị sẹo phải dùng từ 3-6 tháng cũng mới có kết quả. Bạn dùng được 2 tháng có thấy sẹo mờ đi, hay có biến chuyển gì ko?

8. Minwaitting

Minwaitting New Member

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

củng có nhưng tí tí thôi không rỏ rệt gì mấy mình nghe bảo nếu bị sẹo ở vùng da xung quanh mắt rất ít colagen nên cơ hội đầy lên rất ít tuyệt vọng gê khi không không té không nổi mụn củng không bị thuỷ đậu mà ăn sẹo thì đau thật ý :(

9. Ruby_Vu

Ruby_Vu Well-Known Member

• 393 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Chuẩn đấy chj ah, e đây cũng bị thủy đậu sau sinh, mấy cái thủy đậu chúa dưới mắt vẫn bị sẹo lõm, dù dùng thuốc nọ kia mà có đầy lên đc đâu.

10. Minwaitting

Minwaitting New Member

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không biết có bạn nào bít cách trị sẹo lõm vùng da mắt hiểu quả không nhỉ nếu có xin chia sẻ với đang rất bùn huhu:(

11. KhomGia

KhomGia Active Member

• 182 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Dùng thuốc, hay các cách dân gian mà ko khỏi thì nàng đến các tmv

12. gianghaianh

gianghaianh Member

• 90 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

như mụn của bạn là bạn bị mụn thịt rồi , những mụn đấy khi to rồi thì ko có thuốc nào bôi vào mà có thể khỏi được đâu , vì nó là mụn rất cứng trong da , khi nặn ra sẽ như hạt sạn vậy. những mụn đấy thì bạn nên đi lấy ở những thẩm mĩ uy tín, chứ đi bác sĩ kê đơn thì mấy ông ấy kê mụn nào cũng như mụn nào thôi .ko phân biệt mụn nội tiết hay mụn trứng cá đâu