Buồn quá, các chị cho em lời khuyên với !!!

Buồn quá, các chị cho em lời khuyên với !!!

Chia sẻ trang này

1. ngoc_kute

ngoc_kute Member

• 59 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

• 914 Lượt xem

• 0 Lượt trả lời

Đến bây giờ khi nước mắt em không thể nào chảy được nữa em mới viết được hết lòng mình lên đây.
    Em và người ấy yêu nhau được 1 năm rưỡi. Cả hai bên gia đình đều biết chuyện của tụi em. Nhưng thời gian gần đây, vì một số lí do tính chất công vệc học tập của anh không phù hợp với em nên ba mẹ anh ý cấm không cho tụi em quen nhau nữa. Nhưng lí do đó không quan trọng khi anh quyết tâm vẫn yêu dù ba mẹ ngăn cản. Nhưng rồi. Mọi chuyện không như thước phim hàn được. Tụi em bắt đầu ít nói chuyện với nhau, còn lúc nói chuyện chỉ toàn cãi vả, anh không còn qua tâm đến em nữa, không còn gọi điện hàng ngày hỏi thăm như trước nữa.

Thời gian chúng em không gặp nhau anh có hay chở bé em cháu của cô chủ nhà, năm nay bé thi đại học và giờ đã vào sài gòn để học. Rồi em thấy thái độ của anh thay đổi khi hay hỏi han quan tâm em và đề nghị quay lại, em rất yêu anh, phải, tụi em đã từng có những giây phút ấy, em rất yêu anh và hi cọng chúng em sẽ làm lại từ đầu khi đổ vỡ, nhưng khi chúng em sắp gặp nhau thì tin nhắn của anh gửi đến có nội dung là " học cái đó cũng khổ lắm vợ yêu à, phải lăn lê bò trườn" tin nhắn đó không dành cho em, chắc là cho cô bé anh hay chở đi thường xuyên vì bé mới vào sinh viên nen cần học quân sự...

Tất cả như ngục tù vậy, em đau đớn khi nhận ra mình bị lừa quá nhiều rồi...Anh nói thằng em anh mượn điện thoại nhắn tin, nhưng em biết, không phải, rằng chỉ là lừa dối em thôi, rồi, khi em cương quyết không yêu và nói dừng làm phiền cuộc sống của em nữa thì anh ý lại nói em là người con gái đểu giả, xúc phạm em, nói em chia tay để đến với những người giàu có hơn rồi chịu sự đánh đập và đòi hỏi của tụi nó. Em đau đớn khi thấy rằng sự lựa chọn của em là sai lầm, em rất khó tính trong chuyện ăn nói và nếp sống hằng ngày, nên khi anh ý như thế, em thấy như mình là đưaa con gái không ra gì, chắc tại em đã đem cái trinh tiết của mình hiến dâng cho tình yêu là sai lầm, là sỉ nhục là dạng con gái dễ dãi nên mới bị người con trai mình yêu sỉ vã...
    Phải chăng em là thứ đáng vứt rác?