Cả nhà ơi, cho mình hỏi tẩy trắng răng có hại gì không?

Cả nhà ơi, cho mình hỏi tẩy trắng răng có hại gì không?

Chia sẻ trang này

1. thuhuyen08

thuhuyen08 Member

• 45 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• 1,618 Lượt xem

• 29 Lượt trả lời

Cả nhà ơi, cho mình hỏi tẩy trắng răng có hại gì không nhỉ?
    Mình đang có ý định đi tẩy trắng răng nhưng người thì bảo ko tốt, người thì bảo tẩy trắng răng sẽ ảnh hưởng tới sức khỏe, tới men răng. băn khoăn ko biết thông tin đó có chính xác ko?:(
    Mình ko biết hỏi vấn đề này với ai, lên đây hỏi kinh nghiệm của mọi ng trên diễn đàn. Những ai đã từng đi tẩy trắng răng rồi thì vào chia sẻ cho mình với nhé.
    Mình cảm ơn nhiều nha ^^

2. hoavtc

hoavtc Member

• 53 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng đang thắc mắc y như bạn vậy. Cũng muốn đi tẩy trắng răng để răng trắng sáng nhưng lên mạng đọc mấy ng nói tẩy trắng răng hại này nọ nên lại bỏ ý định đó rồi :oops:

3. Vân Anh

Vân Anh Active Member

• 253 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

híc, mấy chị này bi quan thế chứ. nhiều người vẫn đi tẩy trắng răng đó thôi, khoa học cũng chưa nói tẩy trắng răng có hại gì. chỉ là tin đồn thất thiệt thôi mấy chị, cứ chọn chỗ uy tín mà làm.

4. Tuni

Tuni Active Member

• 813 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Về lý thuyết thì tẩy trắng răng ko hại gì cả nhưng nếu chỗ nào làm ko tốt thì sẽ ảnh hưởng đến men răng đó bạn ạ, họ dùng ko đúng hợp chất hoặc dụng cụ và làm ko cẩn thận thì ảnh hưởng thật đó

5. Sontung

Sontung New Member

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thực ra chọn nha khoa ko ra gì thì làm ko chất lượng sẽ bị ê buốt hay nhanh bị ố vàng, thấy nha khoa hoang mỹ đc nhìu ng khen ko biết thế nào

6. namlun

namlun Member

• 91 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các bạn nên chọn phương pháp tẩy trắng răng bằng laser nhé, phương pháp này ko làm răng bị chấn động nên an toàn với răng hơn đó

7. giotnangbenthem

giotnangbenthem Active Member

• 452 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Nha khoa này làm ổn đó bạn ạ. Cơ sở vật chất của họ tốt và có bác sĩ nước ngoài nữa. Mình đi qua mấy lần thấy lần nào cũng đông khách

8. Việt Hương

Việt Hương New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Phương pháp này cụ thể là như thế nào bạn nhỉ? Mình nghe hơi lạ, chưa biết chỗ nào ứng dụng công nghệ này cả

9. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 561 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Có ảnh hưởng đến men răng đó cả nhà ạ. Chẳng qua nếu chỗ nào làm tốt thì sẽ ảnh hưởng ít thôi. :) Thế nên mọi người mới cần phải giữ cho răng mình trắng sạch là hay nhất.

10. Thiên An

Thiên An Member

• 118 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Làm gì có hại gì nhỉ, tẩy trắng răng chỉ làm bên ngoài bề mặt răng thôi mà, có động gì đến bên trong đâu mà hại đc

11. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 656 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mình đi tẩy trắng răng về bị ghê răng nè. làm bên ngoài nhưng họ làm rung răng mình quá thì cũng hại lắm đó

12. namlun

namlun Member

• 91 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình tưởng lấy cao răng mới rung răng thôi chứ, tẩy trắng răng cũng rung răng à? :-/ Hic, mình chưa đi tẩy trắng bao giờ, nghe thấy thế này hơi choáng

13. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 498 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Không phải ai cũng tẩy trắng răng đc đâu các bạn nhé. điều kiện để được tẩy trắng răng là răng không bị hư, sâu, vỡ nhiều hoặc có các mảng trám răng lớn. Đối với trường hợp răng nhiễm sắc, chỉ nhận tẩy những người có độ nhiễm từ trung bình đến nhẹ.

Ngoài ra, những bệnh nhân sau cũng không nên tẩy răng vì rất dễ bị viêm tủy:

- Mòn cổ răng.

- Răng bị rạn do ăn nóng, uống lạnh thường xuyên.

- Răng bị thiểu sản men.

14. minhtamnd

minhtamnd Active Member

• 208 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Cái răng cái tóc là gốc con người nên chọn cơ sở uy tín bạn ạ

15. cubin18

cubin18 Active Member

• 227 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mình nghĩ cứ dùng đến hóa chất là hại rồi

16. dungbeo

dungbeo Active Member

• 380 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

tẩy trắng răng sẽ làm mất đi lớp men răng lâu năm của bạn đó . Để hình thành lại được thì mất thêm vài ba năm nưa đấy bạn ah :(

17. trunghieu87

trunghieu87 Member

• 49 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

không đâu bạn ạ,tẩy trắng răng mà vẫn bảo vệ được mô,men răng lại còn làm răng chắc khỏe nữa chứ

18. hoamoclan11

hoamoclan11 Member

• 199 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

tẩy trắng răng là chỉ để làm cho tẩy hết chất màu gây đục men răng vì thế không gây hại gì cho răng chúc bạn có một hàm răg trăng đẹp

19. duytran

duytran Member

• 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Không phỉa ai cũng tẩy trắng răng được vì thế cần sự tư vấn của bác sỹ trước khi có ý định tẩy trắng răng,nếu ở HN bạn có thể qua nha khoa Hoàn Mỹ đê được tư vấn cụ thể

20. minhdo

minhdo Active Member

• 321 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mình thấy mọi người bàn tán về vụ đi tẩy trắng răng nhiều quá chẳng biết ra sao nhưng mình sợ nhất là mòn răng ấy,không biết có ảnh hưởng đến độ bền của răng k nữa