Cả nhà ơi răng bị vàng làm sao cho trắng đây?

Cả nhà ơi răng bị vàng làm sao cho trắng đây?

Chia sẻ trang này

1. mẹ hồng ân

mẹ hồng ân New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 436 Lượt xem

• 3 Lượt trả lời

Cả nhà ơi răng bị vàng làm sao cho trắng đây? Em trai em năm nay mới học có lớp 5 mà răng nó vàng như hạt ngô ý làm em chẳng biết phải làm sao?

Em giục nó đánh răng và dùng nước súc miệng thường xuyên mà không hiểu sao răng nó cứ vàng như vừa ăn phải nghệ. Điên tiết khi mỗi nhìn thấy nó cười, lại còn có cả mùi hôi miệng nữa chứ :( đến bó tay với nó. Cả nhà ơi răng bị vàng làm sao cho trắng đây? Giúp em với, cả nhà có kinh nghiệm chia sẻ cho em với nào?
    Thank all!

2. hainguyenda

hainguyenda Active Member

• 249 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Có thể em bạn còn nhỏ nên chưa ý thức được việc bảo vệ và làm trắng răng nên răng sẽ vàng. bạn phải quản lý việc đánh răng của em nó, và hướng dẫn nó đánh răng đúng cách . bạn có thể dùng vỏ chuối chín chà sát răng cũng khắc phục được nhé

henngo thích bài này.

3. henngo

henngo Active Member

• 156 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Đơn giản nhất thì chúng mình tập trung giữ gìn vệ sinh răng miệng thật tốt, đánh răng ít nhất 2 lần/ ngày và dùng thêm chỉ nha khoa để vệ sinh kẽ răng. Bạn cũng đừng quên súc miệng sau khi uống trà, cà phê và các loại thực phẩm khác khiến răng dễ bị đổi màu.

Nếu tình hình hàng tiền đạo ngả vàng quá cỡ, các bạn có thể tìm cứu viện ở phòng khám nha khoa.

catnho thích bài này.

4. catnho

catnho Active Member

• 296 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

nếu răng ố vàng quá chắc chỉ còn cách đi tẩy trắng răng thôi chứ chẳng còn cách nào khác hết đâu :)