Các bác ơi răng sứ titan sử dụng được bao lâu?

Các bác ơi răng sứ titan sử dụng được bao lâu?

Chia sẻ trang này

1. mỹ vân trần

mỹ vân trần New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 20,788 Lượt xem

• 5 Lượt trả lời

Các bác ơi răng sứ titan sử dụng được bao lâu? Em đang tính đi bọc răng sứ cho hai chiếc răng hàm bị vỡ để ăn uống nó thoải mái hơn

Em không biết răng sứ titan có bền không? Lăn tăn nhất cái khoản răng sứ titan sử dụng được bao lâu thì phải bọc lại? Em muốn hướng tới một loại răng chắc chắn bền bỉ, mà nếu sử dụng răng sứ titan thì có phải chăm sóc theo chế độ đặc biệt không ak?
    Tks!

2. dungtran92

dungtran92 Active Member

• 235 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Răng sứ titan nghe đâu dùng được khoảng 10 năm bạn nhé :D nhưng loại này dễ oxi hóa lắm đấy

3. Honey

Honey Active Member

• 404 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Thấy chị họ cũng làm răng sứ ti tan bên paris nghe bs tư vấn cũng đc dăm năm bảy năm, e thấy thế cũng đc rồi ah, khi nào hỏng thì mình lại làm lại, đừng có 3 đến 4 tháng hỏng là được như thế thì tốn kém lắm ah.

4. ngoinhahanhphuc

ngoinhahanhphuc New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

giá của một cặp răng titan hiện nay bao nhiêu vậy nhỉ ?

5. vuanh182

vuanh182 New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Răng titan là răng kim loại dùng chả bền gì cả ... sao mọi người lại thích chọn nhỉ?

6. Nhakhoahali

Nhakhoahali New Member

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình khuyên bạn nên sử dụng răng toàn sứ hơn, bởi răng sứ kim loại sau một thời gian ngắn sử dụng có xuất hiện những tình trạng như đen viền lợi, hôi miệng,... gây mất thẩm mỹ và bạn sẽ phải thay lại răng mới. Nếu như để lâu tình trạng này có thể dẫn tới một số biết chứng nguy hiểm như viêm lợi khi bọc răng sứ.

Bạn có thể tham khảo thêm sự khác nhau giữa hai loại răng sứ ngày tại đây: http://bocrangsuthammy.vn/new/rang-su-kim-loai-va-rang-toan-su.html