Cách chữa trị bệnh tàn nhang hiệu quả nhất hiện nay

Các cách chữa trị bệnh tàn nhang hiệu quả nhất hiện nay

Chia sẻ trang này

1. thanhmaint

thanhmaint New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 80,499 Lượt xem

• 29 Lượt trả lời

Tàn nhang là nỗi kinh hoàng của nhiều chị em phụ nữ. Chia sẻ cùng chị em các cách chữa trị bệnh tàn nhang hiệu quả nhất hiện nay.

1. Nước chanh

Trị tàn nhang an toàn đối với nước chanh

Trong nước ép chanh tự nhiên đã có chứa một loại thuốc tẩy trắng. Sử dụng nước chanh pha loãng để rửa mặt thường xuyên như một liệu pháp điều trị tại nhà đơn giản nhưng lại có thể giúp cải thiện dần dần tàn nhang trên da.

Ngoài ra, một lợi ích khác của nước chanh là chúng chứa khá nhiều chứa nhiều vitamin C giúp bảo vệ làn da chống lại các tia UV có hại.
    Một lưu ý nhỏ khi sử dụng nước chanh để trị tàn nhang là do chúng có chứa nhiều axit, vì vậy hãy nhớ thoa kem giữ ẩm ngay lập tức sau khi rửa qua hoặc chỉ áp dụng thoa nước chanh trên những nốt tàn nhang sẽ giúp đánh bật tàn nhang nhang chóng, làm giảm khô da.

2. Nước vo gạo và lô hội

Sự kết hợp của nước vo gạo và dịch lô hội là một kinh nghiệm hỗn hợp từ dân gian, chúng rất tốt để điều trị da bị tàn nhang và các sắc tố sẫm màu khác như nám, đồi mồi…Bạn có thể chuẩn bị và thực hiện như sau: một phần lô hội tươi, một phần của nước vo gạo (sau khi vo gạo bạn để lắng nước này khoảng 15 phút và loại bỏ nước trong đi nhé). Sau đó, kết hợp 2 thứ nước vo gạo và dịch lô hội lại với nhau.
    Bạn nên sử dụng phương pháp này trước khi đi ngủ bằng cách rửa mặt và xoa hỗn hợp này lên mặt. Đến sáng hôm sau thì rửa lại mặt nhé. Xem tiếp bài viết chi tiết
    >> Xem thêm bài viết phân tích chi tiết về cách trị tàn nhang bằng lô hội

3. Kem trị tàn nhang

Kem trị tàn nhang sẽ hiệu quả với những bạn bận rộn

Nếu bạn không có quá nhiều thời gian cho những mặt nạ tự chế và chăm sóc da mặt bạn có thể tìm đến các loại thuốc trị tàn nhang, đây là 1 trong những cách trị tàn nhang hiệu quả hiện nay. Sản phẩm sẽ giúp da mặt trắng sáng tự nhiên, đánh bay những vùng da bị tàn nhang, sạm đen và sẹo thâm mà các biện pháp từ thiên nhiên trên không có được. Bạn có thể dễ dàng mua được những sản phẩm kem trị tàn nhang tại các quầy thuốc. Tuy nhiên hãy cẩn trọng khi mua kem trị tàn nhang nhé, bạn cần được tư vấn kỹ càng để tránh dị ứng với các thành phần của kem.

4. Trị tàn nhang bằng công nghệ cao

Trên thị trường đang xuất hiện công nghệ trị tàn nhang tận gốc bằng laser có thể loại bỏ được 90- 95% tàn nhang trên mặt. Với ưu thế về công nghệ hiện đại, trị tàn nhang tân gốc đang được chị em đánh giá cao.

Trị tàn nhang có rất nhiều phương pháp phù hợp với mỗi loại da chị em có thể tham khảo nhiều cách trị tàn nhang rất hay do các mẹ chia sẻ ở đây nè : Cách trị tàn nhang hiệu quả

2. huongtra

huongtra Member

• 73 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

3. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Có bạn nào ứng dụng mấy phương pháp này thành công chưa? :D Cũng định ứng dụng nhưng lười quá trời quá đất.

Mình thấy mấy người cũng chia sẻ có loại kem trị tàn nhang nhưng không biết thế nào. Đã ai dùng chưa ak?

4. thanhmaint

thanhmaint New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nàng ơi tớ muốn tìm cách chữa trị tàn nhang hiệu quả nhất hiện nay cơ, tớ không quá nhiều thời gian để dùng nước chanh hay nước vo gạo bạn ạ

5. Nam Phương

Nam Phương Member

• 216 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Có bạn nào hay dùng kem trị tàn nhang ko? Ko biết nên dùng loại kem nào thì tốt nhỉ?

6. Ngọc Hằng

Ngọc Hằng Member

• 139 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình hay dùng Lancome, cũng ổn ra phết. Bạn thử dùng kem này xem sao

7. doanhdoanh

doanhdoanh Member

• 312 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Lancome là kem nhập khẩu đúng ko bạn? Chắc phải vài trăm k 1 hộp nhỉ?

8. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 579 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Vài trăm k mà trị đc tàn nhang thì cũng đáng để chi tiền mà. :D Khoản đó cũng ko quá cao

9. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Đúng rồi, kem Lancome dùng ok lắm, mua 1 tuyp về bôi thấy hiệu quả rõ rệt luôn.

10. Bongxinhxinh

Bongxinhxinh New Member

• 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thực chất tớ cũng thích tự chữa bằng thiên nhiên nhưng mà không có thời gian, tớ đang chữa tàn nhang bằng Laser vi bào ở Senta Medi đây, mới được 2 lần thôi nhưng kết quả ổn, mỗi tháng đến 1 lần, mỗi lần nằm cho họ bắn tàn nhang khoảng 30'. Hiệu quả khá rõ, có điều họ tư vấn mình phải dùng kem chống nắng ban ngày và dưỡng ẩm ban đêm, nhiều khi cứ hay quên mất không dùng, đến lần nào cũng bị chê da khô và mất nước. Nói chung, cứ nên điều trị máy móc cho nhanh, tự làm lọ mọ không có thời gian

11. ngocanhnguyen

ngocanhnguyen New Member

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Laser vi bào là sao hả chị? Em chỉ thấy báo mạng quảng cáo mấy phương pháp trị bệnh tàn nhang hiệu quả bằng laser thôi, không có nói về vi bào hay đơn bào gì cả. Nhưng mà chữa cái này kiêng khem dữ lắm đúng không chị? Em nghe nói kiêng thịt bò thịt gà, trứng, lạc các kiểu. Kể cũng hơi sợ vì kiêng nhiều em sợ không giữ được.

12. sunny1

sunny1 New Member

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh dung nucerity là oại sản phẩm của mỹ đã đuợc kiểm nghiêm về độ an toàn và tác dụng. không chỉ nám tàn nhang, mụn , da mẫn cảm dị ứng , seo ..tất cả cả vấn đề có liên quan tới làn da đều có thể sử dụng, tất cả cá bộ phận trên cơ thê (trừ mắt) đều có thể sử dụng, già trẻ gái trai nam nữ đều có thể dùng đuợc. con mình bị hăm bim cũng đã sử dụng, mẹ mình bị nám, tàn nhang, minh bi ran da sau sinh cũng đang sử dụng, hiệu quả bất ngờ, da mịn va san chác bóng mịn hơn.

13. sunny1

sunny1 New Member

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh dung nucerity là oại sản phẩm của mỹ đã đuợc kiểm nghiêm về độ an toàn và tác dụng. không chỉ nám tàn nhang, mụn , da mẫn cảm dị ứng , seo ..tất cả cả vấn đề có liên quan tới làn da đều có thể sử dụng, tất cả cá bộ phận trên cơ thê (trừ mắt) đều có thể sử dụng, già trẻ gái trai nam nữ đều có thể dùng đuợc. con mình bị hăm bim cũng đã sử dụng, mẹ mình bị nám, tàn nhang, minh bi ran da sau sinh cũng đang sử dụng, hiệu quả bất ngờ, da mịn va san chác bóng mịn hơn.

14. Heo Mập

Heo Mập Active Member

• 125 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Bài viết cung cấp kiến thứ khá hữu ích cam ơn mẹ nhe,em sẽ ap dụng ngay

15. Thu Sầu

Thu Sầu Active Member

• 154 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

like mạnh cho bài viết

16. tongcuc730

tongcuc730 Active Member

• 230 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

em se thử áp dụng xem sao cảm ơn thớt đã chia sẻ nhiều ạ

17. lan889

lan889 New Member

• 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

đúng là rất hiệu quả ạ

18. lanhoang124602

lanhoang124602 New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bài viết của bạn rất hay , chia sẽ thêm nữa nhé , những thông tin thế này rất hữu ích

19. ngocbich123

ngocbich123 New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e cũng có vài nốt tàn nhang nhưng sử dụng mấy cách thiên nhiên này chẳng ăn thua đâu, nó cứ trơ ra thôi. hôm vừa rồi mới quyết định đi bắn, được 1 tuần khỏi hết luôn, liền sẹo.hihi. biết đơn giản thế này e đi làm từ sớm mọi người ạ

20. Mẹ Bắp cải

Mẹ Bắp cải Active Member

• 450 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Tàn nhang mà chữa nhanh thế á?Tớ tưởng phải hàng tháng tròi mới hết.