Các cách giảm béo với gừng hiệu quả

Các cách giảm béo với gừng hiệu quả

Chia sẻ trang này

1. nganha244

nganha244 Active Member

• 441 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

• 1,541 Lượt xem

• 13 Lượt trả lời

Giảm béo với gừng bạn đã thử chưa? Không chỉ là gia vị được dùng rất nhiều trong các bữa ăn, gừng còn có tác dụng trong cả việc giảm béo nữa đấy, chúng ta cùng tìm hiểu nhé.

>>Cách giảm béo bụng nhanh nhất
    >>Bí kíp nào giảm béo bụng cấp tốc, hiệu quả
    >>Giảm béo nhanh chóng mà hiệu quả
    Cách 1: Mát xa giảm béo bằng gừng tươi.

- Mua 1 kg gừng giã nhỏ hoặc xay nhuyễn, ngâm với 1 lít rượu trắng. Ngâm 15 ngày xong lấy rượu đó ra xoa lên vùng cần giảm béo. Muốn công hiệu nhanh hơn nữa thì giã gừng tươi chắt lấy nước cốt xoa trực tiếp lên vùng cần giảm béo.
    - Sau đó đeo găng tay nilong vào rồi bắt đầu matxa.
    - Matxa tầm 15-20 phút thì lấy khăn ướt lau thật sạch. Làm trước khi tắm là tốt nhất.
    - Mỗi ngày làm 1 lần hoặc 2-3 lần/ tuần. Chú ý là phải rửa sạch sau khi matxa, vì gừng rất nóng, nếu lau không sạch thì da mặt có thể nổi mụn vì nóng.

Cách 2: Tự chế trà gừng, mật ong:

- Nguyên liệu: Trà, gừng, mật ong
    - Cách dùng: Cho vài lát gừng vào pha cùng với trà, sau khi trà ngấm có thể cho thêm một chút mật ong (tùy khẩu vị).
    - Liều lượng: Nên uống từ 2 – 4 tách trà gừng/ngày.
    Bên cạnh gừng, sử dụng sản phẩm hỗ trợ giảm cân được chiết xuất từ thiên nhiên cũng là một lựa chọn thông minh dành cho bạn.
    >>Cách giảm béo hiệu quả
    >>Cách giảm béo nhanh nhất
    >>Phương pháp giảm béo nhanh chóng

2. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Re: Các cách giảm béo với gừng hiệu quả
    Mình xin chia sẻ một cách nữa:

- Rang nóng khoảng 1kg muối hột, cho vào túi vải hay khăn bông hay nồi đất. Sau đó mang chườm lên bụng, chườm khi túi muối vẫn còn nóng nhé. Vừa chườm, vừa massage vùng bụng mỡ nhé.

- Để hiệu quả hơn, các bạn cho thêm vào một ít gừng nhé. Gừng xay nhỏ, và cũng rang lên cùng với muối. Gừng cùng với muối có tác dụng giúp cho mạch máu hoạt động liên tục, giúp phần cơ bụng nhỏ dần đi. Rất hiệu quả để làm giảm mỡ & săn chắc vòng eo.

Meetee and kinhkong_68 like this.

3. kinhkong_68

kinhkong_68 Active Member

• 204 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Re: Các cách giảm béo với gừng hiệu quả:
    Mình cũng bonus này :D
    Cách làm giảm mỡ bụng bằng gừng

Nguyên liệu: 1 kg gừng tươi và 1 lít rượu trắng
    Cách làm: Giã nhuyễn 1 kg gừng tươi sau đó ngâm với 1 lít rượu trắng, chừng 1 tháng thì lấy hỗn hợp này đắp bụng và mát xa hàng ngày.
    Công dụng: Chất gingerol có trong gừng sẽ làm nóng, giúp tiêu mỡ cục bộ vùng bụng của sản phụ. Rượu như “chất dẫn” tinh dầu gừng thấm vào vùng mỡ dưới da làm tăng phân hủy mỡ nơi này. Cách giảm béo bụng sau sinh này sẽ giúp vòng bụng trở nên săn, gọn gàng nhanh chóng.

Meetee thích bài này.

4. Meetee

Meetee Member

• 54 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Re: các cách giảm béo với gừng hiệu quả

tại sao chờm lên bụng lại giảm eo được nhỉ ? là ngoài da mà
    khó hiểu quá><

5. Linh tinh lắm

Linh tinh lắm Active Member

• 556 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Re: các cách giảm béo với gừng hiệu quả

Da có lỗ chân lông mà bạn, cũng thấm qua lỗ chân lông được đó chứ. :D Nhiều phương pháp chỉ cần chườm bên ngoài như đắp mặt nạ làm đẹp da đó thôi.

6. kellyhoang

kellyhoang Member

• 80 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

re: Các cách giảm béo với gừng hiệu quả
    thế còn gừng thì sao bạn ơi ? giải thích nốt cho mình với

Imyself thích bài này.

7. Imyself

Imyself Member

• 79 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Đây là cách làm các mẹ nha
    Về phần nguyên liệu:
    + Mua 1 hũ thủy tinh 5 lít
    + Chuẩn bị 1kg gừng tươi, 1 kg nghệ tươi
    + Thêm 3- 4 lít rượu trắng (rượu nguyên gốc càng tốt)
    - Cách làm rượu gừng nghệ như sau:
    + Bước 1: Đem rửa sạch gừng và nghệ, sau đó cạo bỏ lớp vỏ ngoài rồi đem giã nát.
    + Bước 2: Cho gừng và nghệ đã giã dập vào hũ, rồi đổ tiếp rượu trắng vào hũ, sao cho rượu ngập khoảng 2 đốt tay là được. Tiếp theo, chị em hãy đậy kín nắp, đặt ở chỗ thoáng mát hoặc đem hạ thổ để traasnh bị hư hỏng, lên bọt hay nước chuyển màu.
    + Bước 3: Đợi đến 2 tháng sau, cất rượu gừng nghệ lên, lúc này rượu gừng nghệ ngâm sẽ có màu vàng nghệ rất sáng. Chị em có thể mang ra sử dụng
    - Lưu ý khi sử dụng:
    + Trong thời gian đầu sử dụng da sẽ hơi vàng , nhưng sau đó sẽ nhanh chóng trở lại bình thường.Khi dùng rượu gừng và nghệ, chị em có thể mang bao tay nylong để koong bị vàng móng. Thêm một lưu ý nữa là, các chị em nên chọn bộ quần áo cũ để khi thoa coa dĩnh nghệ thì cũng đỡ tiếc.
    + Không nên thoa nhũ hoa vì bé ngậm ti sẽ bị cay.
    + Rượu gừng nghệ chỉ dùng để thoa lên cơ thể, tuyệt đối không nên uống.
    Bình thường, các chị em có thể sử dụng rượu gừng và nghệ để làm đẹp da tác dụng tuy không nhanh bằng. Rượu gừng và nghệ là phương thuốc chữa trị béo bụng hiệu quả nhất sau sinh cho các chị em.

8. Pth941

Pth941 Active Member

• 633 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Không biêt uống trà gừng có giảm béo được ko các bạn nhỉ? Mình thích uống trà gừng. :D

only_roses thích bài này.

9. only_roses

only_roses Member

• 90 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

mình tưởng giảm bằng gừng chỉ dành cho các mẹ sau khi sinh em bé thui nhỉ? chứ bình thường không ai dùng cách này đâu chị em ơi ....

lee sang yeob thích bài này.

10. lee sang yeob

lee sang yeob New Member

• 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

cách này ai dùng chả được bạn ơi. Chỉ là đối với phụ nữ sau khi sinh thì dùng sẽ tốt hơn các phương pháp khác mà thôi, chứ cơ bản thì dùng đc hết nha

11. Aikio

Aikio Active Member

• 745 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Giã nhuyễn 1 kg gừng tươi sau đó ngâm với 1 lít rượu trắng, chừng 1 tháng thì lấy hỗn hợp này đắp bụng và mát xa hàng ngày.
    Chất gingerol có trong gừng sẽ làm nóng, giúp tiêu mỡ cục bộ vùng bụng của sản phụ. Rượu như “chất dẫn” tinh dầu gừng thấm vào vùng mỡ dưới da làm tăng phân hủy mỡ nơi này. Cách giảm béo bụng sau sinh này sẽ giúp vòng bụng trở nên săn, gọn gàng nhanh chóng.

vinhthoi thích bài này.

12. vinhthoi

vinhthoi New Member

• 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cái này thì mình nghe nhiều rồi nhưng chưa dám thử vì các này có vẻ làm nóng bụng, có khi da nhạy cảm có thể bị bỏng và cháy da chứ chẳng chơi

13. hoxuanhuong

hoxuanhuong Member

• 118 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Gừng có làm nóng bụng thật nhưng làm sao mà bỏng với cháy da được :D Bạn có phải đun nóng gừng lên đâu mà lo! Vậy nên bạn cứ yên tâm mà đắp rượu gừng để giảm béo bụng đi nhá!

14. Nguyễn Thị Thu Hà

Nguyễn Thị Thu Hà Member

• 96 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Rượu gừng thì hình như còn có thể dùng để uống nữa. Mỗi ngày uống 1 vài thìa rượu gừng cũng giúp giảm béo thì phải? :rolleyes: