4 Cách làm đẹp da mặt tự nhiên không thể bỏ qua

Các cách làm đẹp da mặt từ thiên nhiên đơn giản, dễ làm

Chia sẻ trang này

1. Sakura

Sakura Active Member

• 332 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

• 19,804 Lượt xem

• 9 Lượt trả lời

Chị em phụ nữ chắc ai cũng muốn da mặt luôn mịn màng tươi trẻ, có nhiều phương pháp có thể giúp cho chị em thực hiện việc này. Trong bài viết này chúng ta sẽ tìm hiểu 4 cách làm đẹp da mặt tự nhiên đơn giản dưới đây nhé, đây đều là những cách đơn giản, dễ làm nên các chị em hoàn toàn có thể thực hiện tại nhà.

1. Làm đẹp da mặt với củ đậu

cu dau.jpg
    Đây là cách làm đẹp da mặt tự nhiên đơn giản, ít tốn kém nhất

Trong củ đậu có chứa nhiều vitamin có lợi cho da mặt. Ngoài ra, chúng còn chứa đến 80-90% nước nên mặt nạ củ đậu giư ẩm cho da rất tốt, giúp da mịn màng không nứt nẻ. Cách làm mặt nạ củ đậu rất đơn giản, lột vỏ và xay nhuyễn củ đậu rồi cho ra bát, dùng tay hoặc bông gòn lấy hỗn hợp thoa đều lên mặt trong vòng 15 phút rồi sau đó rửa sạch bằng nước lạnh. Sử dụng mặt nạ thường xuyên rất có lợi cho da đấy, bạn nên đắp mặt nạ củ đậu 2 lần/tuần.

2. Làm đẹp da mặt với đu đủ

Đu đủ cũng như củ đậu có lại nhiều vitamin cần thiết cho da sáng mịn. Thường xuyên đắp mặt nạ đu đủ, bạn sẽ có được một làn da khỏe mạnh, sáng mịn và giảm đi các dấu hiệu lão hóa. Cách làm khá đơn giản, xay nhuyễn đu đủ với 1 thìa dầu hạnh nhân sau đó đắp lên mặt 15 phút. Rửa mặt bằng nước ấm sau khi đắp xong.

3. Làm đẹp da mặt với khoai tây

Bạn gọt vỏ luộc chín một củ khoai tây rồi nghiền nhỏ ra. Pha với sữa tươi không đường cộng với một chút mật ong để được hỗn hợp sền sệt. Đắp hỗn hợp này lên da mặt và để 20 phút. Da mặt của bạn sẽ trắng đẹp theo thời gian.

4. Làm đẹp da mặt với dưa hấu

dua hau.jpg
    Dưa hấu là cách làm đẹp da mặt tự nhiên hiệu quả
    Dưa hấu chứa rất nhiều nước, tới 93% và có nhiều vitamin A, B6, C nên có tác dụng làm trắng da và làm liền vùng da bị trầy xước. Chính vì vậy, dưa hấu được coi là một loại mỹ phẩm tự nhiên có tác dụng dưỡng da vừa rẻ tiền, dễ kiếm lại vừa an toàn không gây tác dụng phụ. Các bạn lấy dưa hấu ép lấy nước trộn với nửa thìa sữa bột và một ít bột năng. Thoa lên mặt rồi để trong 20 phút và rửa mặt với nước. Thực hiện 1-2 lần/tuần sẽ cho làn da trắng hồng từ từ, đồng thời se khít lỗ chân lông.

Những cách làm đẹp da mặt từ nhiên nhiên nêu trên có đặc điểm chung là đơn giản, dễ làm nhưng để có hiệu quả thì mất nhiều thời gian. Các chị em nghiên cứu kỹ rồi triển khai nhé, nếu muốn nhanh thì nên đi căng da mặt ở thẩm mỹ viện.

Chúc bạn sở hữu một làn da đẹp mịn màng, tự tin tỏa sáng!

2. vân vân

vân vân Active Member

• 225 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

E cũng đang sử dụng khoai tây để làm đẹp da mặt lắm. nhưng em hay thái mỏng khoai tây, xong đắp trực tiếp lên mặt chứu ko say nhuyễn như chị chủ thớt mách. Mỗi lần e để khoảng 15-20 phút, rồi rửa mặt. TỐi nào trc khi đi ngủ em cũng áp dụng cách làm đẹp da mặt tự nhiên này, thấy da mịn hơn hẳn. e mới đắp đc hơn 1 tuần nên chắc là chưa trắng đc mấy.

3. Conang9x

Conang9x New Member

• 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E cũng chỉ thích mấy cách làm đẹp da mặt tự nhiên thôi. mấy cách này thì phải chịu khó, kiên trì chứ ko thì dễ bỏ cuộc lắm.

4. doanhaiyen

doanhaiyen Member

• 70 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

m thấy mấy cách làm đẹp da mặt tự nhiên trên cũng đơn giản, dễ thực hiện mà.
    đánh dấu lại để tối về thử đắp mặt nạ khoai tây xem sao. nhà đang sẵn khoai tay.
    ko biết là đắp xong da có dễ bị bắt nắng không nhỉ?

5. Lan Phươg

Lan Phươg New Member

• 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Không bị bắt nắng nhé bạn, mình chăm sóc da theo pp này mấy năm nay rồi

6. mebapcai23

mebapcai23 Member

• 57 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em thấy hoa quả cứ ăn là cũng đẹp da rồi.

7. stella

stella New Member

• 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cảm ơn!

8. Quả Bơ

Quả Bơ New Member

• 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có nhiều công thức làm đẹp thấy lạ quá! Ví dụ như làm đẹp với cụ đậu :) e chưa thử bao giờ.

9. thaothinguyento

thaothinguyento New Member

• 4 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

nhưng cách nay hoi mat thoi gian, kien tri thi co hieu qua. tks chu thot

10. thaothinguyento

thaothinguyento New Member

• 4 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

minh nghi la hoi kho do, neu da mat nhay cam, hay co dia khac nhau, van bat nang nhu thung