Cách làm mắt 2 mí to tròn đẹp tự nhiên nhất

Các cách làm mắt 2 mí đẹp tự nhiên cho các chị em nhà mình

Chia sẻ trang này

1. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 654 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

• 35,540 Lượt xem

• 20 Lượt trả lời

Chia sẻ cách làm mắt to hơn tuyệt đối an toàn giúp bạn sở hữu đôi mắt long lanh, đẹp hoàn hảo. Với cách làm mắt 2 mí tự nhiên dưới đây sẽ mang đến cho bạn đôi mắt 2 mí to tròn đẹp rạng ngời, cuốn hút mọi ánh nhìn.

1. Cách làm mắt 2 mí tự nhiên bằng keo tạo mí

Keo tạo mí là loại một loại keo chuyên dụng để tạo mắt 2 mí, được sử dụng ở rất nhiều nước Châu Á, đặc biệt là Hàn Quốc, giúp cho việc trang điểm trở nên dễ dàng, tự nhiên hơn với những phụ nữ mong muốn có đôi mắt to tròn.

Bước 1: bạn nên làm sạch vùng mí mắt, để loại bỏ dầu nhờn bằng nước hoa hồng hoặc các loại nước dưỡng khác.
    Cách làm mắt 2 mí tự nhiên bằng keo tạo mí

Bước 2: dùng chổi trang điểm lấy một chút keo tạo mí và bắt đầu sẽ đường mi giả, tốt nhất là cách đường chân mi khoảng 3mm.

Bước 3: Bạn dùng cây tách mí chữ Y ấn nhẹ vào phần keo tạo mí vừa gắn để giúp mi mắt đi vào nếp thật tự nhiên.

Như vậy bạn không cần dùng đến kỹ thuật cắt mắt 2 mí hiện đại cũng đã tạo cho mình được đôi mắt 2 mí tự nhiên với mi mắt to và sâu. Hơn nữa, sau khi trang điểm cho mắt, đôi mắt vẫn luôn giữ được sự tự nhiên và long lanh nhất.

2. Cách làm mắt to hơn với chỉ tạo mắt 2 mí

Cách làm mắt 2 mí tự nhiên, đơn giản với chỉ tạo mí
    Bạn có thể sử dụng chỉ tạo mắt 2 mí để làm mắt 2 mí tự nhiên đơn giản mà chanh chóng. Khi kéo 2 đầu của mỗi thanh nhựa này vừa phải, người ta thấy có một sợi chỉ mảnh màu trong suốt. Nhờ sự hỗ trợ của que ấn, miết chỉ thật sát viền mí mắt, dùng kéo cắt chỉ thừa, bạn có ngay đôi mắt 2 mí rõ ràng, to tròn, long lanh. Dù người đối diện đứng ngay sát mặt vẫn không thể phát hiện là mí giả.
    3. Cách làm mắt 2 mí tự nhiên với kẹp tạo mí mắt
    Đây là dụng cụ làm đẹp đến từ Nhật Bản và giúp bạn có thể tạo mắt 2 mí đẹp tự nhiên chỉ trong tíc tắc. Với thiết kế bằng nhựa mềm dạng cong, bạn chỉ việc kẹp lên phần sát mí mắt và giữ nguyên trong 5-10 phút, sau đó gỡ xuống là đã có ngay đôi mắt 2 mí to tròn, tự nhiên. Tuy nhiên dụng cụ này chỉ giữ được mắt 2 mí trong vòng 1 ngày.

Cách làm cho mắt to tròn tự nhiên bằng dụng cụ "thần kì"
    4. Làm mắt 2 mí tại thẩm mỹ viện

Đây là dịch vụ thẩm mỹ giúp tạo hình mí mắt thành 2 mí mà không cần phải phẫu thuật, không đụng đến dao kéo, giúp mắt trở nên to hơn, đẹp tự nhiên, phù hợp với khuôn mặt người Á Đông. Những năm gần đây, bấm mí được rất nhiều bạn trẻ lựa chọn để tạo cho mình đôi mắt hai mí to tròn, long lanh.

Làm mắt 2 mí đẹp tự nhiên tại thẩm mỹ viện
    Về cơ bản, bấm mí là kỹ thuật thực hiện tạo liên kết giữa da mi mắt và cơ nâng mi, do đó khi mở, mắt sẽ hình thành nếp mí mới. Đặc biệt, thời gian thực hiện chỉ kéo dài khoảng 15 – 20 phút và không cần phẫu thuật, không bóc tách, không cắt khâu, nên được tiến hành rất nhẹ nhàng, không ảnh hưởng đến thị lực, không mất thời gian nghỉ dưỡng của bạn.

Đầu tiên phẫu thuật viên sẽ đo độ rộng của mi mắt và vẽ lằn mi phù hợp với gương mặt. Sau đó gây tê tại chỗ, theo đường làm mi đã đo vẽ sẵn, bác sĩ sẽ dùng chỉ thẩm mĩ luồn dưới da và cơ nâng mi tạo đường lằn cho mí mắt, tạo liên kết da và sụn mà không cần rạch da phẫu thuật.

2. Chuối xanh

Chuối xanh Member

• 61 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cách làm mắt to tự nhiên mà dùng kẹp tạo mi mình thấy nguy hiểm lắm, ko cẩn thận nguy hại đến mắt chứ chả chơi

3. hainguyenda

hainguyenda Active Member

• 249 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

vs lại mỗi lần đi đâu cũng cách rách lắm :( cách làm mắt 2 mí tự nhiên nhất chỉ có thể là đến thẩm mỹ viện để cắt mí thôi

4. Vy Oanh

Vy Oanh Member

• 290 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đúng rùi, nên đến tmv cho an toàn chứ áp dụng mấy cách ko an toàn kia làm gì, có khi hỏng cả mí mắt

5. phuonghoang

phuonghoang Member

• 90 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Cách làm mắt to tự nhiên hay làm mắt 2 mí tự nhiên bằng cách trang điểm đúng cách thì không lo hỏng mắt đâu bạn ơi tớ vẫn dùng miếng kích mí khi trang điểm đó

6. ngocbaont

ngocbaont Member

• 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

làm mắt 2 mí bằng cách trang điểm có khó lắm không nhỉ? chắc cũng mất nhiều thời gian đó :(

7. ngankhanhnd

ngankhanhnd Member

• 73 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

nói chung là bạn vẫn phải dùng miếng kích mí để hỗ trợ trang điểm mắt 2 mí đấy nhé

8. thanhnguyen

thanhnguyen Active Member

• 171 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

cách làm mí mắt to hơn nhanh chóng mà đỡ mất công trang điểm chỉ có thể là đi cắt mắt 2 mí ở thẩm mỹ viện thôi

9. thanhhang91

thanhhang91 Active Member

• 182 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

nếu đến thẩm mỹ viện để cắt mí mắt thì giá cắt mí mắt hàn quốc bao nhiêu $ ạ? e cũng đang muốn làm mắt 2 mí tự nhiên, tham khảo cách làm mắt to tự nhiên rồi muốn hỏi cho rõ để chuẩn bị kinh phí hoặc xin hỗ trợ của a eo

10. zen

zen Member

• 86 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cắt mí mắt giá khoảng 5-7 triệu tùy từng tmv đó bạn ah. Như trc e tham khảo bên kangnam thì hết 7 triệu đó.
    nhiều người hai mí mắt không đều nhau thì có thể đi bấm hoặc đi cắt cho đều.

11. tathuhien

tathuhien Member

• 101 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

e thấy trong 2 cách tạo mắt hai mí trên, thì cách 1 là dùng dụng dụ để dán mí rồi, nó giống như hình thức trang điểm ấy. ngày nào cũng phải làm.
    còn cách tạo mắt 2 mí ở thẩm mỹ viện thì tạo mí mắt vĩnh viễn. nếu c nào thực sự có nhu cầu làm mắt 2 mí thì nên đi làm mí mắt vẫn hơn.

vân vân thích bài này.

12. vân vân

vân vân Active Member

• 228 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Bây giờ e thấy mọi người đi thẩm mỹ viện làm mắt 2 mí nhiều lắm. Như chị cùng cty e nè. tổng thể nhìn mắt thì cũng xinh nhưng mỗi tội mắt 1 mí, nhìn mắt bé mà thiếu sức sống lắm. thế là xin nghỉ gần 1 tuần, tưởng đi đâu hóa ra là đi cắt mí mắt. Làm ở Kangnam. Nhìn 2 mí, mắt đẹp hơn hẳn ấy. thấy bảo hết 7 hay 8 triệu gì đó.

13. Oanh Oanh

Oanh Oanh Member

• 257 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Giờ phải đến tmv nào làm mắt 2 mí xong mà không ai biết mình đi bấm mí cơ. :)) Gặp lần đầu cứ tưởng mắt mình tự nhiên.

14. hanatran

hanatran Active Member

• 260 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Ngoài mấy cách trên, mình có biết 2 cách làm mắt to hơn tự nhiên đó là:

- Cách làm mắt to hơn bằng kính giãn tròng:

Sử dụng kính giãn tròng để làm mắt 2 mí to tự nhiên

Đây là cách làm mắt 2 mí tự nhiên, nhiều bạn gái hay sử dụng. Kính giãn tròng là 1 loại kính áp tròng, được đặt trực tiếp lên giác mạc, có thể làm tròng mắt giãn to hơn.

- Cách làm mí mắt to hơn bằng cách chuốt mascara cho mí mắt:

Chuốt mascara là cách làm mí mắt to hơn
    Đây là cách mà hầu như ai cũng biết. Bạn chỉ cần dùng mascara chuốt từ chân mi rồi vuốt nhẹ cho đến phần cuối đuôi mi sao cho lượng mascara giảm dần. Phần chân mi cần tô đậm hơn để tạo cảm giác mi dày và dài. Nên nhớ, không được dùng mascara cho phần đuôi của mi vì như vậy mắt bạn trông sẽ chỉ cồng kềnh hơn và nhỏ hơn.

Các bạn thử xem nhé. Nhưng lưu ý là không nên lạm dụng những công cụ làm đẹp này thường xuyên vì như thế không tốt cho mắt.

15. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 542 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Dùng kính giãn tròng ảnh hưởng đến mắt đấy các bạn, theo mình thì đừng nên làm cách đó.

16. Lý Bình

Lý Bình Member

• 162 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trước mình cũng thử đeo kính áp tròng thấy khó chịu lắm. Nhiều người cũng bao ko nên đeo mấy loại kính đó

17. mẹ Kitty

mẹ Kitty Active Member

• 548 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Có điều kiện thì đi cắt mí cho lành, lại đc lâu dài. chứ trang điểm chỉ đc 1 lúc thôi mà khó chịu lắm.

18. Oanh Oanh

Oanh Oanh Member

• 257 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đọc mấy cách này mình sợ ảnh hưởng đến mắt lắm, chả hay đâu. Có chăng đến tmv làm thì ổn thôi.

19. Buồn ơi chào mi

Buồn ơi chào mi Active Member

• 523 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mấy cách mà bạn chủ top trình bày giờ người ta khuyến cáo ko nên dùng đấy bạn, có chăng chỉ có trang điểm thôi chứ dùng mấy cái kẹp tạo mí nguy hiểm lắm

20. hanhkute33

hanhkute33 Member

• 82 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

mấy cái tự làm kia chỉ sợ ảnh hưởng đến mắt thôi, mắt nhạy cảm mà :( đến bác sĩ tư vẫn thì tốt hơn