9 cách làm mờ vết thâm nhanh mà cực kỳ đơn giản

Các cách làm mờ vết thâm nhanh nhất

Chia sẻ trang này

1. Chimennho

Chimennho Active Member

• 295 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

• 151,251 Lượt xem

• 58 Lượt trả lời

Tổng hợp các cách làm mờ vết thâm nhanh nhất với các nguyên liệu dễ làm, cùng tham khảo và khám phá để sở hữu một làn da hồng hào, mịn màng và không tỳ vết nhé.

Vừa đơn giản lại không tốn kém và hiệu quả cũng khá cao, dưới đây là các cách làm mờ vết thâm nhanh nhất:

Dưa chuột

Đây là một trong những cách cực đơn giản, bạn có thể đắp miếng dưa chuột hay ép lấy nước bôi lên vết thâm để trong khoảng 20-30p, sau đó rửa lại bằng nước ấm. Kiên trì trong một thời gian, vết thâm sẽ giảm rất nhanh.

cách làm mờ vết thâm hiệu quả bằng dưa chuột

Trị vết thâm mụn bằng mật ong

cách làm mờ vết thâm mụn bằng mật ong
    Mật ong không chỉ làm da mịn màng mà còn có tác dụng làm mờ vết thâm rất nhanh. Mỗi tối bôi mật ong vào vết thâm để 10-15p, rồi rửa lại bằng nước sạch.

Nghệ tươi

Đây là cách làm mờ vết thâm nhanh nhất, phổ biến và được nhiều người áp dụng. Lấy nghệ tươi dã nhuyễn rồi hòa với mật ong đắp lên mặt. Nếu bạn có thời gian có thể đổ ít rượu trắng vào nghệ trộn đều và đun lên, lấy hỗn hợp này đắp lên vết thâm cũng rất có hiệu quả

Lòng trắng trứng gà

Cách này chỉ áp dụng trước khi đi ngủ, tách lòng trắng trứng gà ra và thoa đều lên mặt, có thể cho thêm 1 đến 2 giọt chanh. Với cách này không chỉ làm cho da mặt mờ các vết thâm mà làm cho da trắng hồng tự nhiên.

Lòng trắng trứng là cách trị vết thâm mụn trứng cá nhanh

Trị vết thâm bằng dầu Trà xanh

Lấy miếng gạc bông nhúng nước trà xanh lên chà xát lên vết thâm, cách này rất đơn giản mà cũng có hiệu quả. Có thể thực hiện nhiều lần trong ngày.

Trị vết thâm bằng dầu ôliu

Trị vết thâm bằng dầu ôliu
    Dầu oliu trị vết thâm rất hiệu quả. Đây là sản phẩm chăm sóc da rất tốt, bạn có thể dùng tăm bông nhúng dầu oliu rồi bôi lên vết thâm, để một lúc sau rửa lại bằng nước ấm. Dầu oliu là nguyên liệu chăm sóc da rất tốt và không gây dị ứng cho da, chúng ta có thể dễ dàng áp dụng cách trị vết thâm bằng dầu ôliu.

Nước chanh kết hợp nước hoa hồng

Thoa hỗn hợp này trên mặt, sau đó massage nhẹ nhàng. Tiếp tục để cho da mặt khô trong 15 phút và sau đó áp dụng thoa hỗn hợp này một lần nữa trên những vết thâm. Lại để cho khô từ 5-10 phút, sau đó rửa lại bằng nước lạnh.

Nước cốt chanh đóng vai trò như một chất tẩy trắng tự nhiên, do đó chúng khá hiệu quả để làm mất vết thâm ở mũi, mặt... cũng như sẹo. Tuy nhiên, bạn không nên lạm dụng bởi vì các axit citric trong nước chanh có thể gây ra những tác dụng không mong muốn làn da của bạn nếu được sử dụng lâu dài.

Hỗn hợp này rất tốt để loại bỏ vết thâm

Trị vết thâm bằng dầu Cây lô hội

Ứng dụng của gel lô hội luôn được sử dụng trong việc ngăn ngừa những vết thương mới hình thành và giảm mờ các vết thâm vết sẹo vĩnh viễn. Vì thế, để làm mờ các vệt sẹo do mụn hoặc các vết sẹo do các thương tích khác, bạn hãy thoa tinh dầu lô hội trực tiếp lên làn da bị sẹo nhé.

Hỗn hợp sữa chua, nước chanh, bột yến

Bạn có thể sử dụng hỗn hợp của 1 muỗng sữa chua, 1 muỗng canh bột yến mạch xay và một số giọt nước chanh. Áp dụng thoa hỗn hợp này trên khuôn mặt, để trong 10 phút và rửa sạch đi.

2. alicia tran

alicia tran Member

• 140 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Vote cho dầu oliu với dưa leo giảm thâm tốt lắm nha mọi người! Trị vết thâm bằng dầu ôliu và dưa leo mình đã thử rất tuyệt :)

3. hoamoclan11

hoamoclan11 Member

• 199 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình thấy dùng gel lô hội để làm mờ các vết thâm quá chuẩn luôn vì mình thấy bà chị có trồng hẳn 1 chậu lô hội để đắp mặt cơ mà. Ngoài ra mình cũng thấy trị vết thâm mụn bằng mật ong được nhắc đến nhiều. Cho mình hỏi cách làm mờ vết thâm ở chân có dùng đc cách này ko mọi người?

4. minhtamnd

minhtamnd Active Member

• 208 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Cụ thể là làm thế nào để làm mờ vết thâm nhỉ? Dùng lô hội nguyên chất thôi à bác hay là kết hợp vs 1 loại nào khác để xóa vết thâm mụn bác nhỉ?

5. Mẹ Bắp cải

Mẹ Bắp cải Active Member

• 446 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mình thấy toàn kết hợp với các chất khác nữa chứ ít khi dùng 1 loại lắm bạn ah, kết hợp với chất khác nhau lô hội lại có các tác dụng khác nhau

6. lekhanh

lekhanh New Member

• 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Dùng riêng gel của lô hội cũng được đấy bạn ạ nhưng nta thường sẽ kết hợp lô hội với nước gạo,... là chủ yếu thôi

7. HaMy

HaMy New Member

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghĩ dùng các loại kem làm mờ vết thâm cũng được đấy. :D Nhiều bạn dùng thấy hiệu quả lắm nhé

8. ngocdiepntt

ngocdiepntt Active Member

• 262 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Em tình đi mua bột yến mạch về trị vết thâm mặt với giảm cân luôn mà không biết mua ở chỗ nào tốt chứ hôm bữa e đặt 1 hộp yến mạch online về mở ra toàn con bọ gì ấy, phát khiếp :(

9. Hạ Thu Lê

Hạ Thu Lê New Member

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ôi, chỗ nào mà làm ăn chán thế bạn? Bạn nói tên tuổi chỗ đấy ra để các chị em tránh xa. Bột yến mạch ra chợ là có í mà

10. Red Demon

Red Demon Member

• 273 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình thấy cách dùng nghệ tươi hay đấy, có lần mình bị bỏng bô xe máy dùng nghệ tươi giã nhỏ đắp lên thấy hiệu quả lắm, da mình ko bị sẹo

11. henngo

henngo Active Member

• 156 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Nhưng mà chỉ đối với những vết thâm mới hình thành thì mới dùng nghệ được chứ mấy vết thâm lâu rồi khó chữa lắm, có bạn nào thử dùng thuốc trị vết thâm chưa?

12. Kìu non

Kìu non Active Member

• 672 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trước mình có thử dùng qua mấy loại kem trị vết thâm như Hazeline và Dematix nhưng thấy ko hiệu quả lắm, chỉ mở đi chút chút chứ ko thấy rõ nên mình ko dùng nữa rồi

13. Alice

Alice Active Member

• 722 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Chắc vết thâm của bạn lâu rồi, nếu mới thì dùng 2 loại này hiệu quả lắm đấy bạn. chỉ cho vết thâm mới hình thành thôi nha. Trước mình cũng tìm cách làm mờ vết thâm ở chân, rồi dùng cũng ok.

14. Tuni

Tuni Active Member

• 808 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Làm thế nào để làm mờ vết thâm?

Mình thấy cả cách dùng rau má nữa, cũng hiệu quả lắm. Trước mẹ mình cũng dùng cách này và vết thương ko để lại sẹo đâu đấy nhé

15. Hoàng Hương Giang

Hoàng Hương Giang New Member

• 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn dùng trong bao lâu mà ko thấy hiệu quả bạn ơi? Trước mình cũng dùng kem Dermatix làm mờ vết thâm thấy cũng khá hiệu quả mà. :)

16. Nguyễn Phương Anh

Nguyễn Phương Anh Member

• 85 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thực ra dùng mấy cách chủ thớt bày cho cũng tạm ổn nhưng chủ yếu mấy cách đó làm đẹp da nhiều hơn, chứ mờ vết thâm dùng mấy cách này thì ko phải là "nhanh nhất" như tiêu đề topic

17. mylinh

mylinh Member

• 78 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

đồng ý vs mẹ nó nhé, mấy cách này không làm mờ vết thâm mụn được đâu thử dùng thuốc làm mờ vết thâm xem thế nào nhé có vẻ ổn hơn đấy :(

18. thanhthanhss

thanhthanhss Active Member

• 212 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Thuốc trị thâm Hiruscar được không cả nhà? ông anh mới mua chẳng dùng đến em định chôm nó luôn :p

19. lanhuong.tp

lanhuong.tp Active Member

• 232 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

cách làm mờ vết thâm mụn bằng Hirucar chỉ phù hợp vết những vết thâm mới thôi chứ lâu năm chắc k được đâu

20. vietanhhy

vietanhhy Member

• 86 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

vậy nên muốn làm mờ vết thâm mụn nhanh nhất, cách làm mờ vết thâm ở chân thì chỉ có cách đến tmv thôi, đừng cố gắng dùng mấy nguyên liệu tự nhiên làm gì cho mất thời gian