9 cách làm mờ vết thâm nhanh mà cực kỳ đơn giản | Page 2

Các cách làm mờ vết thâm nhanh nhất

Chia sẻ trang này

1. ngankhanhtp

ngankhanhtp Member

• 61 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cách làm mờ vết thâm nhanh nhất

cũng k hẳn đâu bạn cũng có nhiều người dùng nguyên liệu từ thiên nhiên để làm mờ vết thâm mụn được mà :D

2. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 579 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

cách làm mờ vết thâm ở chân: dùng nước chanh chà vào vết thâm cũng là cách giúp tẩy các vết sẹo thâm trở nên sáng hơn. Mình toàn dùng cách này thôi. :D

3. alicia tran

alicia tran Member

• 140 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Như vậy thì có bị ăn nắng ko bạn?

4. Tôm béo

Tôm béo Member

• 267 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Oạch, dùng nước chanh bôi vào vết thâm cũng có tác dụng á? Là dùng nước cốt chanh hay nước chanh đã pha loãng các bạn nhỉ?

5. Mũ rơm

Mũ rơm Member

• 136 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhiều cách làm mờ vết thâm kiểu này lắm. :D Có điều phải chăm chỉ thực hiện thì mới có kết quả chứ làm vài hôm chưa thấy hiệu quả ngay đâu

6. Võ Thị Linh

Võ Thị Linh New Member

• 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình dùng lòng trứng gà tốt lắm đó bạn nếu không hiệu quả thì lên tmv tư vấn xem sao, không dùng thủ công được thì dùng công nghệ thôi.

7. Lê Kiều Trang

Lê Kiều Trang New Member

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thường đắp mặt nạ dưa chuột trước khi ngủ thấy các vết thâm trên mặt cũng mờ đi nhiều lắm.

8. Mẹ Linh Sún

Mẹ Linh Sún New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn có thể sử dụng hỗn hợp của 1 muỗng sữa chua, 1 muỗng canh bột yến mạch xay và một số giọt nước chanh. Áp dụng thoa hỗn hợp này trên khuôn mặt, để trong 10 phút và rửa sạch đi.
    Mình thường dùng cách này rất hiệu quả đó.

9. ThùyDươngNguyễn

ThùyDươngNguyễn Member

• 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nàng ơi, mình cũng bị sẹo thâm do bỏng bô xe máy đây mà đắp nghệ không thấy khỏi:( chẳng biết là làm sao nữa.Ngoài những cách trên có ai biết còn cách nào trị sẹo thâm do bỏng bô hiệu quả nữa không chỉ giúp mình với. Nếu lần này thử mà không khỏi thì phải tìm đến tmv để chữa thôi.

10. Thảo Mai9x

Thảo Mai9x Member

• 72 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sao chị không thử dùng dầu ôliu, mật ong hoặc chanh đi, mấy cách này cũng hiệu quả lắm chị.

11. An Nguyễn

An Nguyễn Member

• 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị thường xuyên lấy đá bọt tẩy da chết vùng da bị thâm rồi đắp các loại mặt nạ trị thâm như ôliu, chanh, sữa chua... có hiệu quả hơn đó chị.

12. ThùyDươngNguyễn

ThùyDươngNguyễn Member

• 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị đang dùng thử dầu ôliu rồi nhưng chưa thấy có tác dụng gì em ak. không biết bao lâu mới khỏi đây. Chị không dùng dá bọt mà chị dùng muối tẩy da chết chắc là được đó nhỉ.

13. Nguyệt Lưu

Nguyệt Lưu Member

• 52 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trước mình trị vết thâm trên mặt bằng nghệ, chanh với sữa chua nhưng cũng không thấy đỡ, mấy cách này chỉ trị những vết thâm mới lành thôi.

14. đoàn

đoàn Member

• 50 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

tóm lại là thiên nhiên không hiệu quả. còn mấy khoản công nghệ cao em chưa dám thử vì tốn kém quá. bác nào trị sẹo ở tmv rùi chỉ bảo giúp em với. e bị sẹo rõ với thâm cả mặt :(( em bị 6 năm nay rùi tự ti quá

15. Đinh Ngọc Nhi

Đinh Ngọc Nhi Member

• 40 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

bạn thử dùng hỗn hợp mật ong+ tinh chất nghệ xem. Đắp xong da mềm mà hơi có màu vàng tươi lại thấy hay hay

16. An Nguyễn

An Nguyễn Member

• 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trường hợp của bạn thử áp dụng hành tây xem, mình thấy có nhiều người khen dùng hành tây trị sẹo rỗ với vết thâm tốt đó. Nhưng phải kiên trì cơ chứ ctrai mấy bạn chắc được vài bữa là chán thì sao mà trị được.

17. đoàn

đoàn Member

• 50 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn ns chuẩn đấy. cứ khoảng nửa tháng điều trị xong lại mải chơi rùi vướng mấy công việc đột xuất xong thế là quên luôn csoc bản thân :(

18. An Nguyễn

An Nguyễn Member

• 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thế thì thảo nào bạn chữa mãi không khỏi là phải. Nếu xác định chữa bằng thiên nhiên thì phải kiên trì cơ

19. Thảo Mai9x

Thảo Mai9x Member

• 72 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các cách làm mờ vết thâm nhanh nhất
    Bạn ra siêu thị mua lọ dầu ôliu, mỗi tối trước khi đi ngủ bạn thoa dầu ôliu lên chỗ vết thâm rồi đi ngủ. Thực hiện kiên trì tầm 1 tháng là thấy có kết quả rồi bạn. Mình cũng hay dùng ôliu để dưỡng da và trị các vết thâm mà.

20. Yến Nhi0209

Yến Nhi0209 Member

• 58 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không phải ai dùng dâu ôliu cũng có hiệu quả đâu, có người dùng lại bị lên mụn nhiều vì bị bít tắc lỗ chân lông đấy.