Các cách trị vết thâm mụn trứng cá đơn giản

Các cách trị vết thâm mụn trứng cá đơn giản, dễ làm

Chia sẻ trang này

1. nganha244

nganha244 Active Member

• 445 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

• 13,536 Lượt xem

• 14 Lượt trả lời

Cách trị mụn trứng cá và vết thâm. Mụn trứng cá khi biến mất thường để lại những vết thâm khiến khuôn mặt không được sáng láng, chính vì vậy việc giảm và trị vết thâm mụn trứng cá là điều các chị em nên làm. Cùng khám phá các cách trị vết thâm do mụn trứng cá rất đơn giản và dễ làm các bạn nhé.

Chanh rất phổ biến trong việc làm đẹp

Đây đều là các cách ứng dụng các nguyên liệu sẵn có trong bếp hoặc các loại rau củ quả rất thường gặp trong cuộc sống.

1. Nước chanh: Cắt chanh thành lát rồi chà vào vết sẹo cũng là cách tự nhiên giúp tẩy các vết sẹo thâm trở nên sáng hơn đấy các bạn ạ.

2. Tinh dầu hoa oải hương: Để một quả bóng bông nhúng tinh dầu hoa oải hương khoảng 2 lần/ ngày trên các vết sẹo do mụn sẽ làm cho vết sẹo đỡ thâm hơn nhiều.

3. Mật ong: Đây là cách trị vết thâm mụn trứng cá tại nhà hiệu quả nhất. Thoa mật ong lên các vết sẹo thâm sẽ làm do những vết sẹo thâm trở nên sáng hơn một cách tự nhiên và sẽ giúploại bỏ tất cả các vết sẹo.

4. Hỗn hợp sữa chua, nước chanh, bột yến mạch: 1 muỗng sữa chua, 1 muỗng bột yến mạch xay và một vài giọt nước chanh. Trộn hỗn hợp này lại và thoa lên khuôn mặt 2 - 3 lần/ngày sẽ làm cho các vết thâm mờ dần đi.

5. Trà xanh: Lấy bông hoặc vài mềm nhúng nước trà xanh sau đó bôi lên các vết sẹo có tác dụng làm trắng những vết sẹo thâm đen.

6. Tinh dầu cây trà: Thoa tinh dầu cây trà vào vùng sẹo bị ảnh hưởng do mụn trứng cá sẽ giúp chữa lành các vết sẹo mụn trứng cá.

7. Dùng lá bạc hà: Nghiền nát một vài lá bạc hà trong một mảnh vải xô sạch và sau đó trích xuất nước của nó hòa với nước trái cây. Sử dụng thoa chúng trên tất cả khuôn mặt bị sẹo do mụn trứng cá của bạn. Đó là một rất tốt khắc phục vết sẹo mụn trứng cá.

Trên đây là các cách làm mờ và trị vết thâm mụn trứng cá rất đơn giản cả về cách làm và về nguyên liệu nên ai cũng có thể làm được, các chị em nên ứng dụng thử để thấy tác dụng của nó.

Ngoài ra chị em có thể tìm hiểu thêm nhiều cách trị mụn trứng cá được thành viên chia sẻ sau khi đã sử dụng thành công nhá.

2. thuhien

thuhien Member

• 38 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Dùng mật ong trị vết thâm mụn trứng cá là đơn giản nhất rồi, hic sẵn nhà có lọ mật ong được biếu phải thử nghiệm ngay rồi báo cáo kết quả vs cả nhà nhá :p

3. dungtran92

dungtran92 Active Member

• 235 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Cách trị vết thâm mụn trứng cá mình toàn dùng nghệ tươi thôi sao k thấy bạn chủ thớt liệt nghệ vào danh sách này nhỉ?
    Bạn cũng thử tham khảo cách trị vết thâm sau mụn của bạn này chia sẻ xem. bạn ấy chữa trị thành công rồi đó.

4. ngocdiepntt

ngocdiepntt Active Member

• 261 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

cách trị mụn trứng cá và vết thâm bằng nghệ cũng hay chỉ có điều nó hiệu quả với từng người thôi chứ k pải ai cũng trị được mụn và vết thâm đâu

5. Lina

Lina Active Member

• 712 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Ơ, nghệ trị vết thâm mình thấy nhiều người trị rồi mà, ai dùng mình thấy cũng đỡ nhiều lắm

6. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Bạn dùng chưa? Mình dùng nghệ trị sẹo thì tương đối chứ vết thâm chả thấy đỡ gì cả

7. dungbeo

dungbeo Active Member

• 379 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

nghệ trị vết thâm mụn trứng cá tốt lắm đấy, ngày trước còn có kem nghệ thái dương để trị thâm đó, không bạn thử dùng nghệ tươi cũng đỡ đấy

8. Xuxu91

Xuxu91 Member

• 344 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thấy có bạn bảo dùng kem Contractubex trị vết thâm mụn hiệu quả lắm đó, phải hết 40% nếu vết thâm lâu rồi, nếu vết thâm mới có chắc hiệu quả cao hơn

9. liennguyen

liennguyen Active Member

• 134 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

thực ra để trị vết thâm mụn trứng cá lúc mới hình thành cũng đơn giản mà, chỉ cần dùng nghệ tươi chà lên vùng vết thâm là được còn để lâu chắc phải dùng thuốc cứu trợ

10. ngocanhnguyen

ngocanhnguyen New Member

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị vết thâm do mụn trứng cá để lại hơi khó khăn vì thường lúc sẹo mới lên da mà bôi thì sẽ dễ bị thâm đen. Còn đc 1 thời gian thì bôi trị sẹo lại khó trị nên em thường qua trực tiếp TMV để người ta thăm khám và trị bằng laser cho. Đơn giản nhưng an toàn các chị ạ.

11. Ngọc Hoa Nguyễn

Ngọc Hoa Nguyễn New Member

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mụn thâm vs sẹo thâm tai nạn thì có vẻ như cách điều trị sẽ dễ dàng hơn các chị ạ. Chỉ cần bôi tinh chất đắp ánh sáng là ok. Nhưng mà thời gian hơi lâu. Vì nó chỉ mờ dần thôi chứ ko 1 phát sạch ngay được.

12. Hoa Thảo Phạm

Hoa Thảo Phạm New Member

• 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trứng cá cũng dễ trị nhưng mà hay để lại vết thâm lắm, em vẫn thường đắp mặt nạ nhưng da vẫn bị thường xuyên, chả biết nên làm sao để hết nhanh chóng nữa.

13. Phương Liên

Phương Liên Member

• 219 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Vậy phương pháp bạn dùng chưa hiệu quả rồi. Các phương pháp trị mụn trứng cá hiệu quả sẽ ko để lại vết thâm đâu. :p

14. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Phải dùng kem trị sẹo và kem trị vết thâm sớm và đều đặn thì mới hết đc, ko thì vẫn còn vết thâm đó

15. ThuyVu

ThuyVu Member

• 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mấy cách này hay đó. Mình hay dùng chanh, mật ong với bột yến mạch. Chắc khi nào cũng thử mấy cách còn lại xem thế nào mới được.