Một số cách wax lông chân tại nhà hiệu quả

Các cách wax lông chân tại nhà và những chú ý cần biết

Chia sẻ trang này

1. Jily

Jily Active Member

• 343 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

• 4,232 Lượt xem

• 2 Lượt trả lời

Các chị em hoàn toàn có thể tự làm hỗn hợp triệt lông tại nhà đấy nhé, hãy thử đọc các cách wax lông chân tại nhà sau và thử áp dụng xem sao các bạn nhé.

1. Cách wax lông chân tại nhà bằng đường và mật ong

Đây là hỗn hợp wax lông chân phổ biến nhất do dễ làm, hiệu quả cao, nguyên liệu cũng rất dễ kiếm. Cách làm như sau: Bạn cho 1 chén đường vào nồi đun cho đường chảy tan và chuyển sang màu vàng cánh gián. Tiếp tục cho ½ chén nước cốt chanh và 1 chén mật ong vào trộn đều, đun nhỏ lửa khoảng 2 phút thì nhấc xuống. Hỗn hợp vừa đun các bạn để nguội một chút rồi bôi lên vùng chân cần triệt lông, sau đó đắp một miếng vải cotton lên và để trong khoảng 20 phút cho hỗn hợp khô. Giật mạnh miếng vải ngược chiều lông mọc, những sợi lông cứng đầu sẽ theo miếng vải cotton ra ngoài.

Xem thêm: Bảng giá triệt lông tại một số thẩm mỹ viện nổi tiếng

Các bạn có thể xem chi tiết hơn trong clip sau:

Mật ong là nguyên liệu phổ biến được dùng để triệt lông

2. Cách wax lông chân tại nhà bằng bơ

Bơ được sử dụng để tạo ra loại sáp wax lông chân hiệu quả nhất. Đây là cách tẩy lông chân nhẹ nhàng không gây đau rát lại thân thiện với làn da nên được áp dụng từ xa xưa và cho đến nay vẫn nhận được niềm tin cực lớn của các chị em. Chị em chuẩn bị 1 trái bơ xay nhuyễn rồi đắp lên vùng da chân muốn tẩy trong khoảng 10 phút rồi bỏ ra, các sợi lông sẽ biến mất mà không gây đau rát.

3. Cách wax lông chân tại nhà bằng kem đánh răng

Có thể bạn không tin nhưng kem đánh răng có thể dùng làm hỗn hợp wax lông rất tốt đấy. Bạn rửa sạch chân, lấy một ít kem đánh răng bôi lên vùng da chân muốn tẩy. Sau đó lấy một miếng vải sạch đắp lên trên khoảng 2 phút thì lấy khăn ra theo hướng ngược lông mọc nhé.

Kem đánh răng có tác dụng triệt lông rất tốt

Xem thêm: Cách tẩy lông mặt hiệu quả vĩnh viễn thế nào mọi người?

Một số lời khuyên khi wax lông chân tại nhà bạn nên nghe theo:

- Dù bạn có wax lông bằng nguyên liệu nào hay dùng dụng cụ nào thì cũng phải vệ sinh da thật sạch cùng với bộ dụng cụ đó.

- Có thể bạn sẽ chưa thực hiện đúng các thao tác cần thiết ngay trong lần đầu tiên nên nếu chưa có hiệu quả cũng không phải quá lo lắng.

- Không wax ở vùng da chân bị trầy xước các bạn nhé.

- Nếu bị dị ứng hoặc ngứa sau khi wax thì phải làm sạch ngay với nước muối loãng.

2. gaidep770

gaidep770 Member

• 205 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

mình áp dụng cũng thấy được

3. Thẩm mỹ viện Kangnam

Thẩm mỹ viện Kangnam New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bài đăng của bạn mình xin chia sẻ thêm với các bạn các cách tẩy lông chân an toàn tại nhà bằng phương pháp tự nhiên, các bạn tham khảo tại đây nhé: http://www.trietlong.info/tag/tay-long-chan
    Cảm ơn các bạn!