4 cách trị thâm,xóa thâm mụn nhanh nhất trên mặt từ tự nhiên

Các cách xóa vết thâm mụn trên mặt nhanh nhất

Chia sẻ trang này

1. Jily

Jily Active Member

• 331 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

• 22,628 Lượt xem

• 28 Lượt trả lời

Sau khi trị mụn thường để lại cho làn da các vết thâm gây mất thẩm mỹ rất lớn, chính vì vậy việc xóa vết thâm mụn trên mặt tự nhiên là điều rất nhiều chị em quan tâm. Cùng tìm hiểu cách xóa vết thâm mụn nhanh nhất từ tự nhiên như thế nào nhé.

Trị vết thâm trên mặt nhanh nhất từ tự nhiên

Cách 1: Dùng chuối và mật ong là cách xóa vết thâm mụn nhanh nhất

Làm thế nào để xóa vết thâm trên mặt? Hãy đắp mặt nạ chuối và mật ong là cách làm mờ sẹo thâm tốt nhất do mụn trứng cá. Trong chuối có chứa nhiều dưỡng chất quan trọng như kali, các loại vitamin A, B6, C, magie, sắt… rất tốt cho da. Khi kết hợp chuối với mật ong có tác dụng kích thích da trắng mịn, xóa thâm và kháng khuẩn.

Trị vết thâm mụn bằng mật ong: Bạn nghiền nát chuối tiêu hòa lẫn với một chút mật ong, thoa hỗn hợp này lên mặt và để khoảng 15 phút, sau đó rửa sạch với nước. Làn da của bạn sẽ không còn vết thâm chỉ sau một thời gian áp dụng cách đắp mặt nạ này.

Cách 2: Trộn bột ngô và lòng trắng trứng là cách xóa vết thâm mụn nhanh và hiệu quả

Bạn trộn bột ngô với lòng trắng trứng, sau đó thoa hỗn hợp lên mặt, để khoảng 20 phút thì rửa sạch với nước. Phương pháp này vừa trị vết thâm vừa trị mụn cám hiệu quả.

Cách trị thâm mụn nhanh nhất từ tự nhiên

Cách 3: Sữa tươi và bột yến mạch

Bạn có thể dùng một sữa tươi, thêm một chút bột yến mạch và nước cốt chanh để đắp lên da mặt trong khoảng 30 phút, sau đó rửa sạch mặt với nước ấm. Các vết thâm mụn sẽ biến mất nhanh chóng, đây là một trong những Cách trị vết thâm mụn nhanh nhất.

Cách 4: Nước hoa hồng và bột yến mạch giúp xóa vết thâm mụn

Trộn đều nước ép hoa hồng cùng với bột yến mạch để tạo được hỗn hợp sánh mịn và lên vùng da có mụn thâm, sau khoảng 30 phút thì rửa sạch lại với nước ấm.

Trên đây là những cách trị vết thâm đơn giản hiệu quả chị em có thể dễ dàng áp dụng, nếu không hiệu quả thì có lẽ nên đến thẩm mỹ viện.

Ngoài ra bạn có thể tham khảo thêm bài viết Cách trị vết thâm trong 1 tuần để tìm cho mình 1 cách hợp lý nhất nhá.Chúc các bạn thành công !

2. Oanh Oanh

Oanh Oanh Member

• 244 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mấy cách này chủ yếu dưỡng da thôi chứ đâu có xóa đc vết thâm đâu. Trước mình thử rồi mà. Nên tìm hiểu cách trị các vết thâm trên mặt khác đi. Đây đâu phải cách trị thâm mụn nhanh nhất đâu. Xóa vết thâm mụn nhanh nhất theo mình là đến thẩm mỹ viện là nhanh nhất. hi

3. Mẹ Bắp cải

Mẹ Bắp cải Active Member

• 446 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Có tác dụng mà, chủ yếu là làm mờ vết thâm thôi. Dùng cũng OK ra phết

4. Queen

Queen Member

• 375 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trước mình cũng dùng lòng trắng trứng để xóa vết thâm rồi đó chứ, nhưng hiệu quả ko cao nên mình bỏ rồi. Mấy cách này hiệu quả ko trị thâm lâu năm được đâu

5. QuynhChi45

QuynhChi45 Member

• 198 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Vậy theo bạn dùng cách gì xóa vết thâm hiệu quả nhất nhỉ? :D Bạn ứng dụng cách nào hiệu quả hơn chưa?

6. tathuhien

tathuhien Member

• 101 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nếu vết thâm do mụn trứng cá để lại, thì bạn thử tham khảo: cách trị vết thâm sau mụn. thấy nhiều chị em khen hiệu quả lắm. Có khi tìm ra đc cách trị thâm mụn nhanh nhất

7. thanhnguyen

thanhnguyen Active Member

• 168 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Làm thế nào để làm mờ vết thâm?
    thử xóa vết thâm mụn với bột ngô và lòng trắng trứng đi bạn, cũng được lắm đó :) Nhiều người bảo cách này trị vết thâm sau mụn nhanh nhất cơ mà. :v

8. Nunu

Nunu Member

• 95 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ứng dụng cách xóa vết thâm mụn nhanh nhất này thế nào bạn ơi? Chưa thấy ai dùng bột ngô và lòng trắng trứng trị vết thâm cả

9. thuthuy93

thuthuy93 Member

• 148 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mất cái thực phẩm tự nhiên đâu có tác dụng trị thâm đâu nào. Các chị thử dụng kem với mặt nạ chanh sữa xem thế nào?

10. Mẹ Bắp cải

Mẹ Bắp cải Active Member

• 446 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Tớ nghĩ cách trị thâm mụn nhanh nhất ko phải mấy cách trình bày trong bài viết đâu. :) Có nhiều cách khác hiệu quả hơn mà

11. Thủy Bùi

Thủy Bùi Member

• 77 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng chia sẻ 1 số cách xóa thâm mụn của mình nhưng nên áp dụng lúc mới có vết thâm thôi chứ đừng để 1 thời gian dài mới trị thì không đỡ đâu.
    mình hay đắp mặt lạ nghệ,sữa chua,chanh,ô liu,dầu dừa để vừa làm trắng da vừa trị các vết thâm do mụn để lại,những chất trên có tác dụng làm sáng cả những vùng da tối màu nhất lên yên tâm nhé. nếu kiên trì thực hiện thì sẽ có làn da đẹp lắm đấy

12. Phương Phương2012

Phương Phương2012 Member

• 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ui, nhưng em rất là lười tìm nguyên liệu với trộn mấy thứ đó đắp lên mặt. Liệu có thuốc hay kem gì bôi để trị vết thâm không thế mọi người, hoặc là làm thế nào để làm mờ vết thâm đơn giản nhất ý

13. Thanh Tình

Thanh Tình Member

• 51 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng bị một vết thâm gần chỗ mắt do bị ngã xe máy, thử bao nhiêu cách rồi nhưng không thấy khỏi ngay cả những cách chủ thớt nói cũng từng thử qua rồi. Cũng chẳng biết giờ phải làm thế nào để xóa vết thâm trên mặt nữa nên cứ để đó vậy.:D:D:D

14. Phương Phương2012

Phương Phương2012 Member

• 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vết thâm của chi lâu rồi thì xóa vết thâm mụn nhanh nhất chỉ có đến tmv để trị thôi chứ không trị bằng các cách thiên nhiên được đâu

15. Queen

Queen Member

• 375 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thật vậy nhỉ? Mình vừa nghe nói có công nghệ ánh sáng xanh gì đó trị vết thâm OK lắm.

16. mẹ bé shin

mẹ bé shin Member

• 189 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đã từng dùng cách xóa thâm mụn bằng chanh rồi, có vẻ ok đó

17. Thanh Tình

Thanh Tình Member

• 51 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế mà em có vết thâm trên mặt cách đây 1 năm rồi trị không hết được, thỉnh thoảng em đắp mặt lạ với tối đi ngủ e bôi chanh để qua đem nữa cơ. Chán thế:(:( giờ không biết làm thế nào để xóa vết thâm trên mặt này đây

18. Lina

Lina Active Member

• 658 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Phải kiên trì thôi bạn, kiên trì rồi sẽ đạt hiệu quả đó. :D Mình cũng từng áp dụng kiểu này rồi, phải kiên trì.

19. Thanh Tình

Thanh Tình Member

• 51 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kiên trì bao nhiêu lâu mới được ý, hầu như ngày nào mình cũng đắp mặt luôn. Mùa này mà dùng nhiều chanh là bị bắt nắng ghê lắm:(:( nhất là mùa đông chỗ vết thâm của mình nó cứ đậm màu hơn với ngứa ngứa, chả hiểu là bị sao luôn

20. Nguyệt Lưu

Nguyệt Lưu Member

• 52 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tình trạng của bạn chỉ có đi đến tmv để trị thôi, mình cũng từng bị vết thâm trên mặt to lắm dùng bao nhiêu cách không khỏi, tìm đủ mọi cách đến phát nản luôn ý. Mình phải đi tìm hiểu rồi đến tmv trị cho khỏi không cứ để vết thâm trên mặt nhìn xấu lắm, con gái thì không nên để vết thâm to trên mặt bạn ạ