Các chị cho em hỏi cắt mí mắt có hại không?

Các chị cho em hỏi cắt mí mắt có hại không?

Chia sẻ trang này

1. thuyanh31

thuyanh31 New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 13,144 Lượt xem

• 50 Lượt trả lời

Em đang có ý định đi cắt mí mắt cho rõ nếp mà băn khoăn quá không biết cắt mí mắt có hại hay có ảnh hưởng gì không nữa.

Mọi người ơi, mắt em là mắt 2 mí nhưng không rõ, nhìn cứ húp húp, em đang định đi cắt mí ở khoa thẩm mỹ của bệnh viện ở trên Kim Mã. Mấy lần đến khám ở đó thấy cơ sở sạch sẽ mà phục vụ chu đáo lắm, nhưng thẩm mỹ thì mới nghe vài ng khen còn chưa đi bao giờ nên không biết thế nào ạ.

Em định nhân đợt này bệnh viện họ có chương trình tư vấn thẩm mỹ với bác sỹ Hàn Quốc đến thử xem bác sỹ tư vấn chỗ thẩm mỹ viện thế nào. Tuy nhiên, điều duy nhất em băn khoăn là dịch vụ cắt mí mắt có hại không hay có ảnh hưởng gì không?

Hiện tại nhà mình ai có kinh nghiệm gì không ạ? Ai đi cùng em thì vào đấy để hôm đó chị em mình hẹn hò cùng đi ạ. Chúc mọi người buổi sáng tốt lành!

2. bupmang12

bupmang12 New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cắt mí mắt có hại không, cắt mí mắt có ảnh hưởng gì không?
    Mẹ em đã từng cắt mí cách đây 5 năm rồi, cũng được lắm nhưng lúc kiêng khem hơi vất vả. Chi có ý định làm thì xác định kiêng thịt bò, thịt gà 1 tháng ạ.

3. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Phải kiêng thịt bò, thịt gà vì sợ sưng tấy đúng ko bạn? Phải kiêng những 1 tháng cơ à? tưởng tầm 1 tuần là lành rồi mà.

Mà bệnh viện ở Kim Mã mà chủ thớt nhắc đến là bệnh viện gì thế nhỉ?

4. Nunu

Nunu Member

• 94 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang muốn hỏi, cắt mí mắt có ảnh hưởng gì không. Gì chứ các vấn đề đụng chạm đến mắt là mình sợ lắm. :(

5. Thanh Tình

Thanh Tình Member

• 51 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cắt mí mắt có hại không, cắt mí mắt có ảnh hưởng gì không?
    Cắt mí mắt không hại đâu bạn ạ, tớ thấy bác tớ cắt mí nhìn trông đẹp lắm, chả làm sao cả. Nhưng cắt mí đa số dùng cho người 30 tuổi trở lên mà. Tốt nhất bạn cứ đến 1 thẩm mỹ viện uy tín nào đó để nhờ họ tư vấn cho xem nên bấm mí hay cắt mí để phù hợp với mình hơn bạn ạ. Làm đẹp là không chọn bừa được đâu.

6. Trang Moon87

Trang Moon87 Member

• 44 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cắt mí mắt có ảnh hưởng gì không mọi người nhỉ, em đang có ý định đi cắt mí nhưng chỉ sợ ảnh hưởng gì đó đến mắt thì buồn lắm. đôi mắt là cửa sổ tâm hồn mà:( mà mắt mình cũn nhạy cảm nữa

7. Huệ Đỗ

Huệ Đỗ Member

• 80 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình đi cắt mí rồi, không có ảnh hưởng gì đến mắt của mình đâu bạn ạ. Nghe đến từ " cắt" nên mình có cảm giác sợ thế thôi chứ lúc mình đi làm thấy rất bình thường, chỉ có điều về 2 mắt sưng húp với hơi tím giống như bị chồng mình đánh vậy:D:D. chẳng giám ra đường luôn ý

8. Dung Thuỳ

Dung Thuỳ Member

• 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu mình không chọn nơi cắt mí đảm bảo thì có ảnh hưởng đến mắt đấy mọi người ạ, bác gần chỗ em ở đi cắt mí mà cuối cùng sưng húp với tím bầm vào. Em thấy mấy người khu đó bảo phải thường xuyên đến bệnh viện khám xem thế nào kia kìa

9. Thanh Tình

Thanh Tình Member

• 51 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị cũng đi cắt mí rồi em ạ, thực ra vấn đề đó không ảnh hưởng gì đến mắt đâu:p cắt mí xong hầu như ai cũng bị như thế mà, chỉ có điều có người sưng to sưng ít thôi. Có thể bác kia cắt mí thấy sưng to và bầm tím quá nên lo lắng chứ trường hợp này ai đi cắt mí đều gặp phải hết:D:D

10. Beutdangyeu12

Beutdangyeu12 Member

• 197 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

trước mình cũng nghĩ là cắt mí mắt rất hại. Nhưng sau khi tìm hiểu kỹ xem cắt mí mắt có hại không thì thấy nó chỉ là 1 tiểu phẫu đơn giản, k động gì đến mắt cả.
    mà thấy nhiều người làm cũng chả sao mà

11. vietmy334

vietmy334 Member

• 383 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Ừ, ko hại gì đâu. Mấy đứa bạn mình cũng vừa làm ở Kangnam về, nó cũng kể nhiều người làm rùi mà ko vấn đề gì cả.

12. Xuxu91

Xuxu91 Member

• 328 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cắt mí là tiểu phẫu thực hiện đơn giản, làm gì có hại gì chứ. :) Bên HQ toàn đi bấm mí đó thôi

13. Lina

Lina Active Member

• 666 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Minh cũng thấy vậy, gái HQ đi thẩm mĩ nhiều lắm, đơn giản nhất là bấm mí mắt

14. Mèo vằn

Mèo vằn Member

• 351 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bên HQ con gái cứ 18 là đc cha mẹ đưa đi thẩm mỹ hết rùi, đơn giản thì bấm mí mắt, ko thì nâng mũi. :D Ko đẹp chỗ nào thì chỉnh chỗ đó. Họ làm suốt mà có sao đâu.

15. Aikio

Aikio Active Member

• 717 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Cắt mí mắt là tiểu phẫu thôi mà. Đến nâng mũi, độn cằm người ta còn làm thường xuyên nên bạn chủ thớt yên tâm đi nha

16. hangnguyen

hangnguyen Member

• 444 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Tớ đi cắt mí rùi, làm nhanh lắm. :D Có 30p là xong

17. Oanh Ngọc Vy

Oanh Ngọc Vy Member

• 91 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cắt mí có 30p thì hết tầm bao nhiêu tiền hả bạn?

18. Enomist

Enomist Member

• 412 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Tùy từng pp cắt mí bạn ơi, rẻ thì 6tr, đắt thì 9tr

19. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 498 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Giờ chị em đi cắt mí nhiều rồi nhỉ, mà nhìn có biết ai đi cắt mí rồi ai không đi ko hả moi người?

20. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Theo tớ thì không biết được đâu, nhìn tự nhiên mà.