Các chị cho em hỏi ở đâu có cách triêt lông nách vĩnh viễn chất lượng

Các chị cho em hỏi ở đâu có cách triêt lông nách vĩnh viễn chất lượng

Chia sẻ trang này

1. Nắng Hạ

Nắng Hạ New Member

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 3,211 Lượt xem

• 25 Lượt trả lời

Các chị cho em hỏi ở đâu có cách triêt lông nách vĩnh viễn chất lượng? Mình thấy việc nhổ lông nách thường xuyên mất nhiều thời gian quá. Có vài ngày mình quên không nhổ thì lông nách đã mọc dài ra mới chán chứ. Bây giờ mình chỉ muốn lông nách không mọc ra nữa thôi. Mà nhổ lông thường xuyên lỗ chân lông to hơn, thâm hơn thì phải. Khiến mình cảm thấy rất mất tự tin mỗi khi diện đồ sát nách. Mọi người chỉ cho mình cách triệt lông nách vĩnh viễn với!!!

2. nguyenkhanhchi

nguyenkhanhchi Member

• 101 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy có cách triệt lông nách tự nhiên này nè: Dán miếng dán của 2 muỗng cà phê nước cốt chanh tươi và ½ muỗng cà phê đường lên nách trước khi đi ngủ. Sau khi để chúng lưu lại trên da trong 10-15 phút, hãy rửa sạch bằng nước ấm. Bạn có thể áp dụng biện pháp này 3-4 lần/ tuần trong 2 tháng liền để đạt hiệu quả tẩy lông tối ưu.

3. con gái lớn

con gái lớn Member

• 107 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cách này liệu có triệt lông nách vĩnh viễn được không bạn ơi? Theo mình thì bạn nên đi spa hay tmv triệt lông đi. Bây giờ có cái phương pháp new elight gì đó mà giá cũng chỉ tầm 4 hay 5 tr thui

4. lovelove

lovelove Active Member

• 567 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Cách này triệt lông nách kiểu gì hả bạn? Làm lông nách rụng à? Hay là dễ cạo nhổ hơn? Mình chưa hiểu nguyên lý triệt lông của cách này.

5. banghan

banghan Member

• 113 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hình như mình phải chưng đường lên rồi trộn với chanh tươi. Khi đắp lên nách thì hỗn hợp keo lại, dính vào da nên khi bạn lau sạch bằng khăn ấm sẽ giúp tẩy lông. Thêm vào đó, nước chanh có tác dụng sát khuẩn và tẩy tế bào chết trên da nữa

6. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 522 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cách triệt lông nách vĩnh viễn kiểu này là nhổ 1 loạt lông à? Như vậy đau lắm đó, bình thường nhổ từng sợi đã đau chảy nước mắt rồi

7. hongocha

hongocha Member

• 112 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cách triệt lông nách vĩnh viễn bằng chưng đường như trên cũng sẽ gây đau nhưng không đau bằng nhổ từng sợi lông đâu bạn ah. Nếu bạn chịu khó đau một chút thì sẽ có hiệu quả trong vòng 3-4 tuần đấy nhé

8. Kìu non

Kìu non Active Member

• 702 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Hay bạn chủ thớt đến tmv đi, ở đó họ cùng công nghệ E-new light gì đó để triệt lông nách hiệu quả lắm. Bạn có thể tham khảo SaigonSmileSpa hoặc Hoàn Mỹ nhé

9. Độc thân

Độc thân Member

• 113 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thì hay nghe mọi người nhắc đến Laser triệt lông nách vĩnh viễn. Không biết nên dùng laser hay new elight đây nhỉ?

10. Bà Tưng

Bà Tưng Member

• 85 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

New Elight thì đắt hơn, tầm gần chục triệu tùy thuộc vào vùng lông của bạn nữa nhé.
    Còn Laser thì nghe nói chỉ hơn 2 triệu thui ấy, nhưng mà chất lượng không bằng bạn ạ

11. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 586 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Ơ, mình tưởng New Elight cũng dùng laser nhỉ, hóa ra phương pháp này họ ko dùng laser để triệt lông nách à? Vậy họ dùng gì thế nhỉ? Thắc mắc quá

12. rainy_on

rainy_on Member

• 90 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Bằng ánh sáng IPL và sóng RF, công nghệ sẽ tiêu diệt Vi-ô-lông ngay từ giai đoạn mầm nhú và cắt đứt đường cung cấp thức ăn nuôi dưỡng lông mọc trở lại. Với cách này chị sẽ thấy việc loại bỏ những sợi lông xấu xí không phải là điều quá khó khăn. Ngoài ra sóng RF còn giúp chị cải thiện đáng kể tình trạng da thâm đen, viêm nang lông do dùng nhíp để nhổ nữa.mình vừa đọc được xong, không biết có chính xác không?

13. thocon

thocon Member

• 121 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đúng rồi bạn ah. New elight là sự kết hợp của IPL và sóng RF nên giúp triệt lông nách vĩnh viễn và chữa trị viêm nang lông. Mà mình thấy phương pháp Laser co2 cũng đắt lắm chứ không rẻ đâu bà tưng ah

14. Nắng sớm mai

Nắng sớm mai Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình tưởng laser co2 chủ yếu dùng để điều trị sẹo lồi, tẩy nốt ruồi,..chứ còn triệt lông vĩnh viễn nữa cơ ah? Mình thấy đa số bây giờ người ta dùng new elight hoặc ipl thôi mà

15. mẹ Kitty

mẹ Kitty Active Member

• 551 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Toàn New E light thôi, mà phương pháp này cũng dùng tia laser mà. Chỉ có cách dùng là khác nhau thôi mà

16. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều người chọn cách wax thường xuyên kết hợp với nhổ các bạn mà triệt lông vĩnh viễn nghe đâu ko hết hẳn và cũng ko tốt cho da nữa

17. banggia

banggia Member

• 119 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nghe nói có máy triệt lông vĩnh viễn tại nhà đấy mọi người ah. Mua máy triệt lông này về thì triệt được cả lông chân, lông tay với lông nách. Có điều giá của nó đắt quá nên mình không dám mua

18. banggia

banggia Member

• 119 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình tìm hiểu lại thì thấy không nên mua máy triệt lông vĩnh viễn tại nhà làm gì. :) Công nhận là máy triệt lông này tốt hơn cách tẩy lông thông thường như cạo, nhổ, waxing nhưng nó không cho hiệu quả tẩy lông vĩnh viễn. Thêm nữa máy tẩy lông vĩnh viễn tại nhà thực chất là loại máy nhổ lông có thể gây đau rát khi sử dụng nữa

19. Bé Khủng Long

Bé Khủng Long Member

• 117 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Triệt lông nách đơn giản nhất là dùng kem tẩy lông mọi người ah. Chỉ cần bôi kem tẩy lông lên da là sau 3-5 phút lông đã rụng rồi. Mình đỡ mất thời gian nhổ lông nách hoặc chuẩn bị hỗn hợp wax lông.

20. nguyenkhanhchi

nguyenkhanhchi Member

• 101 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nói đến kem tẩy lông thì mình ghét cái mùi kem tẩy lắm bạn ah. Đợt trước mình dùng thử cleo thì thấy tẩy lông cũng nhanh, cũng sạch nhưng mà lông mọc lại cũng nhanh lắm.:( Ghét nhất vẫn là cái mùi kinh khủng của nó. Thà mình nhổ lông nách còn hơn