Các chị ơi răng hô phải làm sao ?

Các chị ơi răng hô phải làm sao ?

Chia sẻ trang này

1. minh châu

minh châu New Member

• 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 1,568 Lượt xem

• 20 Lượt trả lời

Răng em nó hơi bị hô hàm trên mọi người ạ, thành ra đi dâu em cũng chỉ dám cười mỉm mà thôi. Răng hô phải làm sao bây giờ các chị tư vấn giúp em đi nào.

Răng em không chỉ hô mà răng còn hơi to nữa :( nhất là 2 cái răng cửa nó còn không được khít cơ. Nhiều khi nghĩ mình chắc chả ai dám yêu thương , đúng như vậy luôn mấy chị ak. Chẳng ai nhòm ngó, phải chăng vì răng em hơi hô. Ở quê mọi người cứ trêu em " ăn sữa chua không cần thìa" mà buồn thối ruột.
    Các chị tìm hiểu được thông tin gì thì tư vấn em nhé!

2. truongquynh

truongquynh Active Member

• 119 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

b đưa e đi niềng răng đi, đa số răng bị vẩu, hô đều đi niềng b ak. Trước ở cty cũ có bà c cũng bị hô đi niềng răng tầm 1 năm tháo niềng ra lại ngon lành

thanhhang91 thích bài này.

3. thanhhang91

thanhhang91 Active Member

• 181 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

8-18t là độ tuổi thích hợp nhất để niềng răng đấy năm nay bạn bao nhiêu tuổi rồi? Niềng răng càng sớm càng nhanh được tháo niềng nhé

4. maitrangnb

maitrangnb Active Member

• 286 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Răng hô có thể khắc phục bằng : niềng răng, mài răng, bọc răng sứ. Bạn chủ top tham khảo xem dịch vụ nào phù hợp với cv của mình nha

5. henngo

henngo Active Member

• 156 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

niềng răng là một giải pháp lâu dài và chắc chắn hơn hẳn so với bọc răng sứ đó

6. nhi1990

nhi1990 New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

niềng răng đi bạn, chỉ cần bỏ ra khoảng 1 đến 2 năm và kiên trì theo đúng liệu trình thôi là sẽ ok hết hô thôi. Mình thật ra cũng có kinh nghiệm trong vấn đề này vì lúc trước mình cũng bị hô, làm thiếu tự tin trong giao tiếp,đi đâu cũng chẳng dám cười nói bth như mn. Nhưng nhờ quá trình niềng răng 3 năm thì đã thoát khổ rồi:)).. bạn đến nha khoa chỗ mình từng làm để tư vấn thử xem.. tên nha khoa là Bạch Kim

7. minh châu

minh châu New Member

• 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

niềng răng tận 1 năm ak, ăn uống có bất tiện lắm không bạn?
    trời! bạn niềng răng tận 3 năm lận, 3 năm nếu em có ny muốn cưới thế chụp ảnh cưới thì làm sao

8. lili doan

lili doan Active Member

• 144 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

muốn nhanh gọn nhất thì bạn nên đi mài răng và bọc răng sứ vừa nhanh mà chi phí lại ổn :) , chứ niềng răng bất tiện lắm

9. vietanhhy

vietanhhy Member

• 86 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

công nhận bây giờ ai bị hô toàn bọc răng sứ thôi chứ nhìn đeo niềng răng đã thấy chán rồi mà đeo cũng phải hơn năm chứu ít đâu

10. thuhagt

thuhagt Active Member

• 177 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

nhưng em băn khoăn không biết bọc răng sứ cho răng hô thì được bao lâu phải bọc lại vậy mấy chị?

11. henngo

henngo Active Member

• 156 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

quan trọng bạn lựa chọn loại răng sứ nào chứ , mình thấy trên mạng quảng cáo ầm ầm bọc răng sứ được hơn chục năm gì đó đấy

12. cubin18

cubin18 Active Member

• 227 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

cái loại trên chục năm chắc xài emax có thể tồn tại hàng hơn chục năm, thậm chí 20 năm hoặc vĩnh viễn, đảm nhận tốt chức năng ăn nhai như răng thật với độ cảm biến thức ăn khá tốt.

minh châu thích bài này.

13. minh châu

minh châu New Member

• 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

không có cách nào chữa được răng hô vĩnh viễn à mẹ nó, em vẫn thích được dùng chính răng thật của mình nhất

14. samsam

samsam Member

• 81 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

niềng răng đó bạn :) nhưng mà sẽ mất nhiều thời gian và chi phí cũng khá cao cho việc niềng răng đó. Mọi người nói niềng răng tầm 12-24 tháng đó

theudoan thích bài này.

15. theudoan

theudoan Member

• 81 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

thấy có chị trên diễn đàn mình bảo niềng răng đau lắm đấy, mà đeo niềng cũng khó chịu chứ k hề đơn giản đâu

diepvnh thích bài này.

16. diepvnh

diepvnh Active Member

• 254 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

nhìn đeo niềng răng cũng thấy khó chịu rồi có cách nào đơn giản và nhanh hơn 1 chút hơn không mấy chị?

17. dungbeo

dungbeo Active Member

• 380 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Chủ thớt bị hô mấy cái răng hay là hô nguyên hàm trên thế? Nếu hô 1 vài chiếc răng thì không nhất thiết phải niềng răng đâu có thể chuyển sang bọc răng sứ nha

18. minh châu

minh châu New Member

• 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em bị hô nguyên cả hàm trên ak :(((( năm nay em 25t rồi vậy niềng răng bao lâu mới có hiệu quả ak?

thuthao thích bài này.

19. thuthao

thuthao Active Member

• 305 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

25t mới niềng răng á bạn chủ thớt vậy thì phải hơn 24 tháng mới có hiệu quả được, cái này phụ thuộc chính vào tình trạng răng miệng của bạn luôn

20. hoatran

hoatran Active Member

• 187 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Ngoài 25 t vẫn có thể niềng răng được, tuy nhiên càng lớn tuổi thì thời gian niềng răng càng kéo dài ra hơn.