Kinh nghiệm chữa trị tàn nhang sau khi sinh của các mẹ

Các mẹ chỉ em vài kinh nghiệm chữa tàn nhang sau sinh với

Chia sẻ trang này

1. QuynhChi45

QuynhChi45 Member

• 201 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

• 139,314 Lượt xem

• 58 Lượt trả lời

Sau khi sinh em bị nhiều tàn nhang kinh, mãi không khỏi. Các mẹ chỉ em vài kinh nghiệm chữa trị tàn nhang sau sinh với. :(

Chắc nhiều mẹ ở đây có kinh nghiệm rồi. E có đọc một vài cách trị tàn nhang sau khi sinh hiệu quả nhưng ko biết có chữa trị được ko và có hiệu quả thật ko nữa.
    Mẹ nào có kinh nghiệm trị tàn nhang thì chia sẻ cho e với ạ. Em cám ơn trước ạ.

2. minhtamnd

minhtamnd Active Member

• 208 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trước mình sinh bé xong cũng bị nhiều tàn nhang lắm, mẹ chồng mình thường tìm cho mình ít cây rau mùi nấu nước để rửa mặt hàng ngày, hôm nào bé không quấy mình lại lấy lá mùi đắp mặt nạ trị tàn nhang cũng hiệu quả đấy mẹ nó à :d

3. tuongvi

tuongvi Active Member

• 300 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Thông thường thì nám và tàn nhang sẽ dùng chung 1 phương pháp điều trị chỉ có điều nám sẽ điều trị lâu hơn thôi chủ thớt nhé.
    Bạn có thể tham khảo thêm bên topic này cũng đc nè: Trị nám sau sinh

4. Phương Liên

Phương Liên Member

• 219 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tàn nhang sau sinh để tự nhiên nó khác hết mà, cần gì phải chữa đâu bạn nhỉ. Mình hồi đó cũng có phải chữa gì đâu

5. giolanh.vtc

giolanh.vtc Member

• 180 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

6. thanhmaint

thanhmaint New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chữa tàn nhang sau sinh có nhiều cách chứ k phải cứ nhất thiết dùng kem nhé, độc hại lắm mà nhiều chị em sinh xong tự nhiên hết hẳn tàn nhang đấy :D

7. xukho

xukho Member

• 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

với chủ thớt thì trị tàn nhang sau khi sinh nhanh nhất là đến tmv trị tàn nhang bằng laser thôi chứ k có cách nào nhanh hơn đâu

8. Wind

Wind Member

• 370 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trị tàn nhang sau sinh thì cần gì phải tới tmv, cứ áp dụng các cách bình thường tự nhiên là đc mà, mới sinh xong mà đi tmv chả hay ho gì đâu

9. mydung

mydung Member

• 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nếu bị tàn nhang nhẹ thì dùng những cách bình thường là được nhưng nếu bị nặng rồi thì có mà bó tay ngay :D

10. Thanh-Tâm

Thanh-Tâm Member

• 272 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bạn giờ còn tàn nhang ko? Mình nghe nhói vài tháng sau khi sinh là tàn nhang tự hết mà

11. yentrang

yentrang Member

• 206 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

ko có chuyện tự hết đâu bạn ah. thường thì sau sinh, do thay đổi nội tiết, nhiều ng bị nám vs tàn nhang lắm.
    trước e thấy có mẹ chia sẻ phương pháp trị tàn nhang bằng giá đỗ ấy. e ko nhớ cụ thể là uống liều lượng như thế nào. nhưng mà thấy bảo là say giá đỗ ra, rùi lấy nước uống.

12. zen

zen Member

• 84 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ôi. em ko rõ là trị tàn nhang sau sinh có khác gì với cách trị tàn nhang bị di truyền ko? nhưng e ngĩ nguyên nhân đều do sắc tố của da thì cách nào cũng như nhau cả. Chỉ là nếu mới sinh thì tránh uống thuốc hoặc bôi kem ảnh hưởng đến con nhỏ trong thời gian mình cho con bú thôi.
    Còn ko thì cách nào chẳng chữa đc. Các mẹ cứ vào đây mà tham khảo các cách trị tàn nhang bằng tự nhiên an toàn tại nhà này xem. Từ tự nhiên thì chắc là các mẹ mới sinh sẽ đỡ lo hơn.

13. thuthuy93

thuthuy93 Member

• 148 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tàn nhang với nám khác nhau mà mấy chị? Tàn nhang chỉ là mấy đốm nâu hay đen nhỏ và nhạt, còn nám diện tích to và đậm màu hơn cơ. Mỗi bệnh 1 phương pháp điều trị mới hiệu quả chứ.

14. banmaixinh

banmaixinh New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sau sinh nội tiết tố thay đổi nhiều, tàn nhang với nám dễ nảy sinh lắm. Theo em các chj nên đầu tư mỹ phẩm 1 chút. Mua loại xịn rồi chịu khó ra đường bôi kem chống nắng, trước khi đi ngủ thì bôi kem dưỡng da. Chứ h hỏi cách trị tàn nhang sau sinh triệt để có vẻ khó lắm :(

15. tuongvan12

tuongvan12 New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đồng ý với chị xanh đó. Cái này khó điều trị bằng mấy phương pháp tự nhiên lắm. Chỉ làm đẹp da hơn thôi, không chữa được tàn nhang sau sinh đâu mà. Nếu có điều kiện, em khuyên các chị cứ đi chiếu laser bắn cho sạch hết cả. Vừa khỏe vừa tự tin mà lại còn nhanh chóng nữa.

16. Honghoathuytien123

Honghoathuytien123 New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sau sinh mình cũng bị tàn nhang ghê lớm. Xong cậu con thứ này mặt còn kinh hơn nữa. Đang nghi có nám rồi mới chết nè các chị. Trong diễn đàn mình có bạn nào biết mẹo hay trị tàn nhang sau sinh thì chỉ cho mình với nhé!

17. hoithao

hoithao New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bị tàn nhang dễ sinh nám lắm chị ạ. Tàn nhang còn dễ chữa đó nhé chứ nám thì khỏi nói luôn. Dai dẳng, mệt mỏi khó chữa và khó che đậy bằng trang điểm =(( Nhất định không thể để tàn nhang chuyển thành nám được chị ạ!

18. viettrinh88

viettrinh88 Member

• 271 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tàn nhang là rất dễ xuất hiện sau sinh. Do nội tiết tố thay đổi mà. Em nghĩ mình nên lập 1 topic riêng để lên những chế độ kiêng khem cơ bản để chị nào sinh xong còn biết cách phòng tránh ạ.

19. Võ Thùy Anh

Võ Thùy Anh New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sau sinh hầu như chị em nào cũng bị tàn nhang hết cả. Mặt chị dâu mình trước kia đâu có sao đâu mà từ ngày cu Ninh Ớt ra đời, mặt mũi tàn nhang lấm lem hết cả. Mà đậm chứ không mờ nhạt như mình đâu. Nên chi ấy toàn phải xài mỹ phẩm Hàn suốt, mà coi bộ cũng không an thua lắm. Cả năm rồi mà chả hết gì cả. Nói chung tàn nhang sau sinh ăn vào máu rồi, chỉ trị laser được thôi.

20. thuthaovtc

thuthaovtc Member

• 229 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Sau sinh và đang mang thai là khoảng thời gian dễ bị tàn nhang nhất đó các chị. Nội tiết tố thay đổi rõ rệt nên tàn nhang xuất hiện cũng là chuyện bình thường. Tuy nhiên, nếu phát hiện và điều trị chữa tàn nhang sau sinh sớm, da sẽ không bị đậm và lan rộng đâu ạ.