Các mẹ dùng Dầu gội Dược Liệu Thái Dương 7 biết tin gì chưa ạ?

Các mẹ dùng Dầu gội Dược Liệu Thái Dương 7 biết tin gì chưa ạ?

Chia sẻ trang này

1. June

June Member

• 72 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

• 5,031 Lượt xem

• 33 Lượt trả lời

Có mn đang dùng dầu gội Thái Dương không ta? E dùng thấy dầu gội này tốt đúng theo những gì mà họ quảng cáo luôn. Nhưng bây giờ lại thấy thông tin là dầu gội Thái dương 7 đang bị unilever kiện vì chứa chất ken-tô-cô-na-zôn j j đó mà lại không đc dùng từ "dược liệu" trong tên sản phẩm nữa cơ! Hổng bít là thông tin này có chính xác k hay lại là "cá lớn nuốt cá bé" cm nha? Có ai biết thông tin vụ này thì share cho e với ! Để e dùng cho nó yên tâm, chứ e dùng những cái dầu gội khác hổng có hợp, hôm trước hôm sau là ngứa điên lên rồi à?

2. Beautiful

Beautiful Member

• 100 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Sự việc vụ thể thế nào. Nhà mình cũng đang dùng dầu gội thái dương 7 nè. :( Cái chất ken - tô - cô -na - rôn kia là chất gì mà lùm xùm thế?

3. thuongthuy42

thuongthuy42 Active Member

• 203 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Công nhận dạo gần đây báo trí đang xôn xao cái tin này thật. Nhưng mà theo tớ biết thì Sở y tế tỉnh Hà Nam vào cuộc khẳng định chất ketoconazole có trong dầu gội dược liệu Thái Dương 7 chiếm có 0.5% thôi. Hơn nữa chất này cũng không nằm danh mục chất cấm dùng trong mỹ phẩm. Tất cả đều có văn bản quy định rõ ràng rồi.

4. ngochan993

ngochan993 Active Member

• 190 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Dược liệu thì sao?? Sợ gây hiểu lầm hay gì. Mà thấy bên unilever dạo gần đây cũng quảng cáo cái sản phẩm dầu gội đầu thảo dược ầm ầm đấy còn gì. Hay lại vì ra sp mới nên diệt các sản phẩm cạnh tranh của đối thủ. :cool:

5. Namnp

Namnp Member

• 92 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Đúng thiệt là thương trường, thiệt chả biết ai đúng ai sai thế nào?

6. BumBeo

BumBeo Member

• 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bên unilever to thế lại là tập đoàn đa quốc gia, chả nhẽ cũng bày trò “dìm hàng” đối thủ để chiếm thị trường á? Nghe có vẻ không hợp lí lắm nhỉ.

7. dunghuyen880

dunghuyen880 Active Member

• 197 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Ôi trời. Chính vì là tập đoàn đa quốc gia nên họ mới muốn bành trướng các sản phẩm của các công ty nội địa. Ngay như kem đánh răng P/s rồi Dạ Lan đấy. Toàn những thương hiệu Việt là niềm tự hào một thời, cuối cùng cũng rơi vào tay mấy tập đoàn nước ngoài như này à ?!

8. khatrang6601

khatrang6601 Member

• 144 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có 3 khả năng :

- Hoặc chất lượng sản phẩm dầu gội Sao Thái Dương có vấn đề thật

- Hoặc bên unilever vì đang tung ra sản phẩm mới nên muốn dìm các đối thủ có sản phẩm đi trước tương tự

- hoặc là chiêu trò cũ của các công ty lớn, muốn thâu tóm thị phần nên tìm cách hạ đối thủ.

Chỉ có thể 1 trong 3 còn bên trong ngọn ngành thì chả biết thế nào. :D:D

9. hongdung028

hongdung028 Member

• 140 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đùa chứ. Măc dù dầu gội Thái dương 7 nhà e cũng dùng thật nhưng mà nghe tin này xong cũng cứ bị ghê ghê. Ko yên tâm mà dùng tiếp được.

10. Miss World

Miss World Member

• 81 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

E hóng ké vụ này cái. Dạo này các thương hiệu lớn nhiều xì can đồ nhỉ? :confused: Đọc báo mà thấy loạn xị hết cả lên

11. dunghuyen880

dunghuyen880 Active Member

• 197 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mặc dù suy luận ra thì nhiều hướng nhưng mà mình cứ thấy có gì đó sais ai. Chất lượng sản phẩm mà không tốt thì người tiêu dùng khiếu nại có vẻ hợp lí hơn chứ. Đây dân tình ko thấy kêu ca gì tự nhiên công ty đối thủ lại nhảy vào. Có phải làm thế là dìm vô lí quá lộ liễu không nhỉ ?

12. giangloan654

giangloan654 Member

• 156 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nhà e không dùng loại dầu gội thái dương 7 này nhưng gội cái dược liệu thái dương 3 màu xanh thấy khá tốt, hương thơm dễ chịu.. Gội sạch lâu mà mượt tóc. :) Có mùi lá tự nhiên. Xem thành phần thì có cỏ ngũ sắc, dâu tằm, có mần trầu.. Toàn những loại quen thuộc các cụ hay dùng ngày trước nên cũng yên tâm.

lyvan12 thích bài này.

13. lyvan12

lyvan12 Member

• 84 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Ô hình như loại dầu gội này có mấy loại đúng không? Hôm trước ra tiệm định mua về dùng mà thấy xanh đỏ nâu chả biết loại nào tốt hơn nữa. Nhà bạn dùng màu xanh thấy tốt nhất hay như thế nào đấy? Dạo này tại thời tiết hay thế mà đầu óc ngứa quá.. gội mấy cái dầu gội mua ở siêu thị chả thấy ăn nhằm gì cả. :((

giangloan654 thích bài này.

14. yeukhuonmat

yeukhuonmat Active Member

• 179 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Nhà tớ dùng dầu gội Revita hair growth stimulating của Mỹ mấy năm nay. Cũng thấy có kentoconazole... mà bên đó kiểm định chặt chẽ gấp mấy lần bên mình , mà vẫn được bày bán lưu hành đó thôi. o_Oo_O Mà chất này em gái mình từng học dược, giờ mở hiệu thuốc bảo kentoconazole còn có trong thuốc chữa nấm, có những loại có chứa thành phần này mà chả cần phải kê đơn, được bán theo nhu cầu của người dùng chứ chả cần phải kê đơn kia kìa. Các chị em cứ phải lo xaa.

15. Hee Mi

Hee Mi Member

• 79 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Chốt lại cũng chỉ vì thị phần với lợi nhuận mà các thương hiệu cạnh tranh, dìm nhau xuống thôi. Chứ thật thật giả giả, phải để mình dùng mình kiểm chứng thì mới biết được ai đúng ai sai. Nghe một tai ko thể chính xác đc các chế ơi ~~

16. Thảo Linh

Thảo Linh Member

• 91 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình thấy cứ gì mỹ phẩm mẽo ngay như cái dầu gội nizoral của thái, dân mình bao nhiêu người dùng mà cũng có sao đâu. Xem thành phần có kentoconazol tận 2% nhớ. :eek: Gấp 4 lần dầu gội của ông Sao thái dương.
    Nhưng chắc vì dầu gội ghi là dược liệu mà lại có thành phần như bên tây dược nên mới có lí do cho bên unilever dìm thôi.
    s

17. huyenpham664

huyenpham664 Member

• 167 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Nói ra thì sợ mọi người chê chứ em vẫn gội đầu bằng bồ kết nướng sau giã nhỏ hào cũng với nước. Sau đó vớt váng bỏ đi. Gội đầu tóc tai cứ phải gọi là đen nháy nhé. kiki

June thích bài này.

18. June

June Member

• 72 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

gội đầu bằng quả bồ kết thì có gì mà phải ngại hả bạn. :D Giờ mỹ phẩm nhiều hóa chất linh tinh mình dùng càng tự nhiên thì càng quý, vừa lành mà vừa hiệu quả thì nhất rồi.

19. giangloan654

giangloan654 Member

• 156 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Dầu gội dược liệu thái dương 3 thì có 2 loại: loại hương lá có màu xanh và loại hương hoa có màu đỏ bạn ạ. Vì mình thích mùi hương lá nên mình dùng thôi chứ chất lượng thì mình thấy loại nào cũng ok cả. À... còn chai màu nâu là dược liệu thái dương 7. Nếu mà mình bị gàu, ngứa nhiều thì dùng cái loại này hiệu quả lắm nè.

20. vedepthammy

vedepthammy Member

• 171 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Dùng từ dược liệu thì sao nhỉ??? o_O Vì rõ ràng thành phần của ông thái dương 7 toàn là dược liệu còn gì. Có tí chất bên tây dược mà làm sản phẩm hiệu quả lên và vẫn an toàn cho người dùng thì lo rì. :cool::cool: E là e vẫn giữ nguyên quan điểm. Ủng hộ hàng Việt hết mình..