Các mẹ ơi răng hô phải làm sao để khắc phục?

Các mẹ ơi răng hô phải làm sao để khắc phục?

Chia sẻ trang này

1. trương minh hằng

trương minh hằng New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 534 Lượt xem

• 7 Lượt trả lời

Các mẹ ơi răng hô phải làm sao để khắc phục ? Chứ thằng Nam nhà em bị hô hàm trên lắm , bây giờ còn nhỏ chưa biết ngại chứ lớn lên cũng tội lắm luôn.

Nhìn mấy người lớn tuổi trong thôn bị hô nhìn kì lắm, bây giờ nó còn nhỏ không sao chứ lớn tý chắc nó lại suy nghĩ. Mà tính thằng Nam nhà em hay mắc bệnh xấu hổ lắm :) nghĩ đến cảnh bị bạn bè nó trêu cũng tội. Các mẹ ơi răng hô phải làm sao để khắc phục? Mà khắc phục răng hô bằng cách nào và có ảnh hưởng gì đến sức khỏe răng lợi của các bé trong tuổi đang phát triển không?
    Thank all!

2. diepvnh

diepvnh Active Member

• 254 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Cách duy nhất là niềng răng hô bạn à, mình thấy khá nhiều người đi niềng răng và cũng không thấy ai bảo có hại gì cả

nhungnguyen thích bài này.

3. nhungnguyen

nhungnguyen Active Member

• 144 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

răng hô ngoài niềng răng thì không còn cách nào khác đâu :) thấy cô sinh viên y khoa trường mình cũng niềng răng đó.

4. trương minh hằng

trương minh hằng New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng nghe đến pp niềng răng rồi nhưng thằng Nam nhà em còn nhỏ sợ nó ảnh hưởng đến sức khỏe của nó lắm

5. dungtran92

dungtran92 Active Member

• 233 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

độ tuổi thích hợp để niềng răng, chỉnh là vào khoảng trẻ được 9 tuổi, chậm nhất là 12 – 15 tuổi. Nam nhà b nhiêu tuổi rồi?

6. ngocdiem

ngocdiem Active Member

• 127 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

ngoài lứa tuổi này tầm 20 đổ ra cũng niềng răng hô được có điều nó mất nhiều thời gian đeo niềng hơn thôi

7. haiyendoan

haiyendoan Active Member

• 140 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

nói chung cho đi niềng răng trong độ tuổi đang phát triển là tốt nhất :p bạn chủ thớt nên đưa e đi niềng răng đi chứ không lớn lên 1 chút biết xấu hổ đeo niềng răng lại ngại

hoatran thích bài này.

8. hoatran

hoatran Active Member

• 187 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình chẳng thấy ai bảo niềng răng là hại sức khỏe gì cả nên bạn cứ yên tâm, mà để an tâm nhất thì nên đến nha khoa để người ta tư vấn