Các nguyên tắc cơ bản để giảm béo khi cho con bú

Các nguyên tắc cơ bản để giảm béo khi cho con bú

Chia sẻ trang này

1. Sakura

Sakura Active Member

• 331 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

• 6,370 Lượt xem

• 15 Lượt trả lời

Giảm béo khi cho con bú là điều rất nhiều bà mẹ muốn thực hiện dù mới sinh nở do hiện nay các chế độ ăn uống đảm bảo nên người mẹ có nhiều chất để tẩm bổ hơn. Tuy vậy, các mẹ cần chú ý các điều sau khi tiến hành giảm béo nhé.
    >>Cách giảm béo bung nhanh nhất
    >>Bí kíp giảm béo đùi
    >>Giảm béo trong 7 ngày
    Thứ nhất, không nhịn ăn. Nhịn ăn vốn là giải pháp giảm béo không được các bác sĩ chỉ định, bởi dù nó giúp giảm cân nhanh chóng, nhưng gây mệt mỏi cho cơ thể, dễ mắc các bệnh về dạ dày… đặc biệt, đối với bà mẹ đang cho con bú, đây càng là biện pháp phản khoa học. Khi người mẹ dừng cung cấp chất béo, cơ thể sẽ tự động vắt kiệt lượng mỡ dự trữ để sản sinh ra sữa. Tuy nhiên, chất lượng sữa kém, không cung cấp đầy đủ các chất dinh dưỡng, ảnh hưởng tới sự phát triển thể chất và trí não của trẻ sơ sinh.

Thứ hai, không sử dụng thuốc giảm cân. Tất cả những gì người mẹ ăn uống sẽ được truyền sang con thông qua nguồn sữa. Thuốc giảm cân thực chất làm cơ thể mất nước, điều đó thật nghiêm trọng đối với trẻ sơ sinh. Mặt khác, khi bú sữa mẹ, bé trở thành người dùng thuốc bị động và cũng chịu những tác động dược lý của thuốc giống như mẹ, thậm chí còn nhiều hơn mẹ vì khả năng thanh thải thuốc còn kém, chỉ bằng khoảng 10% so với người lớn lúc bé dưới 6 tháng tuổi.

Thứ ba, hạn chế vận động quá mạnh. Với phụ nữ đang cho con bú, các phương pháp giảm cân như tập gym, erobic, đánh mỡ bụng… cũng không được khuyên dùng. Bởi khi cơ thể người mẹ hoạt động quá sức sẽ sản sinh ra axit lactic, sữa có chứa axit lactic sẽ có vị chua, khiến bé chán ăn.

Hơn nữa, bạn mới sinh được 3 tháng, tử cung còn khá mềm và lỏng lẻo, nếu vội vàng áp dụng các biện pháp thể dục quá sức sẽ dễ bị sa đường sinh dục, ảnh hưởng tới sức khỏe.

perfect thích bài này.

2. perfect

perfect Member

• 70 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Re: Các nguyên tắc cơ bản để giảm béo khi cho con bú
    Nên kiểm tra chế độ dinh dưỡng của bạn xem mỗi ngày bạn nạp vào là bao nhiêu calo. Bình thường, nếu bạn cần 2500-2700calo thì khi cho con bú bạn cần nạp thêm 500 calo nữa cho việc tạo sữa.
    - Trái cây cũng có thể khiến bạn tăng cân, bạn nên lưu ý đến tất cả mọi thứ bạn cho vào miệng. Điều quan trọng nhất là bạn phải ăn uống phong phú, cân đối dinh dưỡng và uống rất nhiều nước.
    - Ngoài 0.5lít sữa (có thể uống sữa gầy) bạn cần thêm 2lít chất lỏng các loại nữa. Nước là tốt nhất, không chứa calo nào lại làm sạch các cơ quan đoàn thể, nhưng trái cây có thể làm bạn tăng cân. Nếu vết thương do sinh của bạn đã lành hẳn, bạn có thể tập thể dục trở lại.
    - Nếu thậm chí không có thời gian tập thì thay vì đi thang máy bạn leo cầu thang bộ, đi lại và làm việc nhà kết hợp các động tác thể dục.

3. BeBong

BeBong Active Member

• 433 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Em nghe nói các chị trong giai đoạn cho con bú ko nên giảm béo, vì giảm béo thì giảm chế độ ăn uống nên ảnh hưởng đến chất lượng sữa cho bé. tốt nhất là để bé đc 1 tuổi hay hơn 1 tuổi rùi giảm béo cũng chưa muộn ah.

4. matmun

matmun Member

• 111 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thì nghe nói các chị không nên giảm cân từ 8-10 tuần sau khi sinh thôi. Với lại cũng có nhiều chị không cho con bú mà dùng sữa ngoài. Nhưng tốt nhất vẫn là để bé hơn 1 tuổi rùi mới giảm cân như bạn nói.:)

5. nguyenkhanhchi

nguyenkhanhchi Member

• 101 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình nghĩ các bà mẹ đang cho con bú cứ ăn uống bình thường rồi vận động nhẹ nhàng. Chả cần phải thực hiện các phương pháp giảm cân làm gì. Bởi vì việc cho con bú tiêu hao khoảng 500-800 calo mỗi ngày rồi mà

6. nhoccoixuong

nhoccoixuong Member

• 123 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các bà mẹ đang cho con bú muốn giảm cân là có nhiều lý do mà bạn. Không đơn giản chỉ là đẹp mà nó còn ảnh hưởng đến công việc nữa. Mình nghĩ tốt nhất là họ ăn uống hợp lý, ngủ đủ giấc, tập thể dục phù hợp và cho con bú:)

7. Độc thân

Độc thân Member

• 113 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các bà mẹ cũng nên ngủ trưa nữa. Nó giúp tăng năng lượng cho cơ thể, giảm mệt mỏi và làm giảm sự thèm ăn.Đặc biệt, trong những tuần sau khi sinh, các bà mẹ càng cần ngủ. Không nên cố gắng dọn dẹp hay giặt giũ trong những lúc đáng được nghỉ ngơi như này, vì nếu không, không những họ sẽ tăng cân mà còn không đủ sức để chăm con tốt nhất.

8. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Đang cho con bú thì chưa nên giảm béo các mẹ ạ, chờ khi con cai sữa đã. Vì khi giảm béo sẽ ảnh hưởng đến chất lượng sữa đấy

bengoc_babe thích bài này.

9. bengoc_babe

bengoc_babe Active Member

• 171 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

mình tưởng tập thể dục lượng máu lưu thông tốt hơn, sữa phải tốt hơn chứ nhỉ?
    Sao lại k tốt cho sữa được

10. hangnguyen

hangnguyen Member

• 455 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Các mẹ đang cho con bú rồi thì đừng nên nghĩ đến việc ăn kiêng thế này thế nọ để giảm béo, như thế làm sao đủ sữa cho con bú được. Vì con mình 1 chút chứ. -_-

11. Linh tinh lắm

Linh tinh lắm Active Member

• 556 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Hi, có nhiều cách giảm béo nhưng vẫn đảm bảo sức khỏe mà bạn, nhiều diễn viên, người mẫu mới sinh con cũng giảm béo đó thôi

12. Tiểu Châu

Tiểu Châu Member

• 99 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Tất cả những gì người mẹ ăn uống sẽ được truyền sang con thông qua nguồn sữa. Thuốc giảm cân thực chất làm cơ thể mất nước, điều đó thật nghiêm trọng đối với trẻ sơ sinh. các mẹ phải thật cẩn thận

13. Cô Đơn Vào Đời

Cô Đơn Vào Đời Member

• 62 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

em nghĩ cứ ăn đủ chất để cho con bú trước đã, giảm béo mình có thể giảm bằng tập luyện

14. phiyen13

phiyen13 New Member

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em sinh xong hơn một năm làm giảm béo trúng đích Vita Lipo vùng bụng về ai cx khen luôn,giảm béo nhanh mà an toàn nữa nên các mom cứ ăn uống đầy đủ xong giảm béo sau cx chưa muôn,ăn uống đủ dinh dưỡng cho con bú đã.

15. Mi Nhon

Mi Nhon Active Member

• 183 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Nhịn ăn vốn là giải pháp giảm béo không được các bác sĩ chỉ định, bởi dù nó giúp giảm cân nhanh chóng, nhưng gây mệt mỏi cho cơ thể, dễ mắc các bệnh về dạ dày…

16. khacnet

khacnet New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

giảm cân trong thời kỳ cho con bú có thể lựa chọn trà giảm cân nhé. Với thành phần 100% trà tím nguyên chất nên không gây ảnh hưởng đến sức khỏe của mẹ hay ảnh hưởng đến chất lượng sữa cho con. Với quy chế ngăn ngừa hấp thụ chất béo vào trong cơ thể, cũng như nhờ vào các Polyphenol giúp phân hủy mỡ thừa. Kể cả mỡ thừa tích tụ lâu năm do đó có thể giảm cân một cách hiệu quả mà không cần nhịn ăn. ăn kiêng và tập thể dục.