Cách chăm sóc da tốt nhất, hiệu quả nhất?

Cách chăm sóc da tốt nhất, hiệu quả nhất?

Chia sẻ trang này

1. TuongVy

TuongVy New Member

• 4 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

• 5,641 Lượt xem

• 30 Lượt trả lời

Các chị chia sẻ em cách chăm sóc da tốt nhất, hiệu quả nhất với ah? Bây giờ lên mạng nhiều thông tin quá làm em ko biết nên áp dụng cách nào cho mang lại hiệu quả nhất, chi bằng lên đây hỏi trực tiếp các chị em đã, đang tiến hành các phương pháp và đã có kết quả tốt. Dạo này da dẻ e xuống cấp quá, lại có tình trạng bị lão hóa, em cũng uống vitamin E hỗ trợ nhưng hình như chả ăn thua. Đặc biệt là vùng da cổ và tay chân, da mặt thì cũng xuống cấp hơn so với cái thời xuân thì trước đây.
    Hy vọng nhận được sự chia sẻ, các bí kíp, hay mẹo chăm sóc của mọi người. Em cảm ơn nhiều ah!!!

2. Hoabantrang

Hoabantrang Active Member

• 226 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

mỗi một laoij da lại có một cách chăm sóc da riêng biệt nhưng co một loại "thần dược" có thể dùng cho mọi loại da đó là mật ong cả nhà ah. Bôi mật ong lên da ko chỉ mịn màng mà có thể giúp laoij bỏ tất cả các tỳ vết trên da.
    Mỗi tuần 2 lần bôi mật ong thì sẽ có kết quả như ý muốn

3. hangnga

hangnga New Member

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cách chăm sóc da tốt nhất e nghĩ là các chị nên tập trung ăn uống, ngủ nghỉ và sinh hoạt điều độ vào. Ngay bản thân e đay, e rút kinh nghiệm ròi. ngày nào mà mất ngủ hay ăn uống qua loa thì ngày hôm sau biết ngay các chị ah.
    Với lại chịu khó 1 tuần một lần hay 1 tháng 1 lần đi spa thì đam bảo da dẻ sẽ đc dưỡng tốt hơn.

4. Boong12

Boong12 Member

• 75 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cái này đúng đó. :D Ăn uống điều độ, ngủ đủ giấc rất có lợi cho sức khỏe và tốt cho da. Ngoài da hàng ngày các chị em cũng nên ăn nhiều hoa quả để bổ sung vitamin cho da

5. Money_money

Money_money Member

• 64 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mặt nạ lá dâu tằm

Lá dâu tằm có chứa thành phần alpha hydroxy axit, giúp loại bỏ tế bào chết, tái tạo tế bào mới, làm trắng da tự nhiên. Bên cạnh đó, các khoáng chất, vitamin và amino acid có trong mật ong sẽ giúp nuôi dưỡng làn da, dưỡng ẩm, làm sạch, chống lại các vi khuẩn, đồng thời còn giúp chống lão hóa da.
    Lá dâu tằm đặc biệt giúp bạn lấy lại làn da căng tràn sức xuân.

Cách thực hiện:

Dùng một lượng lá dâu tằm (loại bánh tẻ), rửa sạch, giã nát đắp lên mặt 20-30 phút, sau đó rửa sạch lại bằng nước. Các tinh chất có trong lá dâu tằm sẽ giúp loại bỏ các tế bào chết, giúp da căng mịn và sáng bóng hơn. Nên kiên trì đắp mặt nạ này từ 2-3 lần/tuần trong một thời gian, bạn sẽ thấy tác dụng rõ rệt.

6. mẹ Kitty

mẹ Kitty Active Member

• 551 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Vào đây mới biết có nhiều cách chăm sóc da lạ thật đấy. Nãy thấy có bạn bày cách bằng lá trầu không, giờ thấy cả lá dâu nữa. :D Mình biết thêm rất nhiều kinh nghiệm bổ ích

bimhoang thích bài này.

7. Hoàng Yến

Hoàng Yến Member

• 39 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cách chăm sóc da tốt nhất bạn có thể tham khảo nhé:

Tẩy tế báo chết thường xuyên
    Tẩy da chết sẽ giúp loại bỏ lớp tế bào đã già nua, bụi bẩn tận sâu trong lỗ chân lông, giúp da hấp thu các dưỡng chất từ kem dưỡng da hoặc các loại mặt nạ tự nhiên.
    Tuy nhiên, bạn chỉ nên tẩy tế bào chết nhiều nhất 1 lần/tuần để giữ độ cân bằng pH trên da và đảm bảo cho các vi khuẩn có lợi còn “sống sót” nhé.

Đắp mặt nạ
    Mặt nạ từ thiên nhiên cung cấp chất dinh dưỡng, độ ẩm cho da, giúp da mượt mà, săn chắc và hồng hào hơn. Với những nguyên liệu rất đơn giản, gần gũi như đủ đủ, dưa chuột hay cà chua…, bạn có thể dễ dàng chăm sóc da ngay tại nhà 1 lần/tuần. Xem thêm công thức làm mặt nạ tại đây.

8. bimhoang

bimhoang Active Member

• 186 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Sữa chua không đường
    - Khoai tây
    - Mật ong nguyên chất
    Bạn luộc khoai tây cho chín kỹ và đánh nhuyễn sau đó cho sữa chua và chút mật ong vào đánh đều, tiếp theo là xoa đều lên mặt để khoảng 15-20 phút và sửa sạch lại.
    Một tuần làm 2 lần như thế sẽ rất hiệu quả, da mặt bạn sẽ trắng tự nhiên.

=> cái này cũng đc này chị em :D

Mai Mai thích bài này.

9. Alice

Alice Active Member

• 724 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Tăng cường thực phẩm tốt cho da khô trong bữa ăn hằng ngày
    Ngoài việc dưỡng và bảo vệ da khô từ bên ngoài, bạn còn cần lưu ý đến những loại thực phẩm, đồ uống bạn nạp vào cơ thê rmoxoi ngày để hạn chế tình trạng da khô nhé!

Trong bữa ăn hàng ngày bạn cần tăng cường các loại protein và vitamin từ những thực phẩm giàu tinh dầu như hạt lanh, quả óc chó, vv… để chống khô da
    Trong bữa ăn hàng ngày bạn nên tăng cường rau xanh và trái cây để cung cấp đủ cho da những loại vitamin và khoáng chất cần thiết giúp da luôn sáng đẹp và mịn màng. Bên cạnh đo, bạn cũng nên thêm vào thực đơn của mình những loại quả óc chó, hạt lanh, dầu hạt cải, vv… để ngừa mất nước và kích ứng da.
    Hạn chế uống rượu và các đồ uống có chứa nhiều cồn vì chúng sẽ khiến da bạn nhanh bị lão hóa và càng trở nên khô hơn.

10. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 498 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Chỉ dùng các loại kem dưỡng da, dưỡng ẩm có tốt ko mọi người ơi? Mình thấy dùng cái đó nhanh hơn chứ đắp mặt nạ mất thời gian lắm. :D Mình cũng bận mà

bimhoang thích bài này.

11. bimhoang

bimhoang Active Member

• 186 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Dùng cái đó là cho toàn thân mà bạn. Còn mặt nạ chỉ cho mặt thui. Tốt nhất nên kết hợp cả 2 cho vừa đẹp mặt vừa đẹp da :) Mà các chị ơi dùng kem dưỡng da nào là tốt nhỉ ?

12. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 498 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mình toàn dùng Pond thôi, cả ngày lẫn đêm lun. Mình lười dùng mấy cách pha chế các thứ rùi đắp mặt lắm. :">

Mai Mai thích bài này.

13. Mai Mai

Mai Mai Member

• 77 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Để đảm bảo sản phẩm dưỡng da bạn mua có thể phát huy triệt để tính năng của mình trên da của bạn, hãy yêu cầu được thử chúng trên da trước khi quyết định. Đây có lẽ được coi là "luật bất thành văn" của phái đẹp mỗi khi tìm kiếm đồ dưỡng da cho mình. Thường thì các hãng đều có sản phẩm cho khách dùng thử, và bạn chỉ cần chờ một thời gian ngắn để biết được da bạn có bị kích ứng hay không, loại kem dưỡng đó có tác dụng với da bạn hay không. Sau đó, bạn sẽ quyết định được nên mua sản phẩm nào trước khi ra về.

bestwish thích bài này.

14. Tutintoasang

Tutintoasang Member

• 150 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Re: Cách chăm sóc da mặt tốt nhất, hiệu quả nhất
    Ngoài những cách trên của các chị em thì một tháng chúng ta dảnh 1 đến 2 lần đến các spa hay tmv make up và làm đẹp. Đảm bảo da được bảo dưỡng rất ok đấy. Mình cũng thường săn voucher làm đẹp giảm giá.

15. giotnangbenthem

giotnangbenthem Active Member

• 452 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình nghe nói ko nên vào spa nhiều đâu, vào nhiều dễ bị ung thư da lắm, cứ nên trung thành với các cách đắp mặt nạ thì hơn. :v Hợp chất từ thiên nhiên ko hại da là hay nhất.

16. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Nhiều như thế nào thì dễ bị ung thư hả bạn? Liệu tuần nào cũng đi spa có bị ung thư không nhỉ?

17. yêu anh không

yêu anh không Member

• 92 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Ung thư thế nào đc! thế thì ai còn dám đến spa nữa @@
    Tin đồn thôi bạn ơi, k phải đâu

18. bestwish

bestwish Member

• 51 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Re: Cách chăm sóc da mặt hiệu quả nhất
    Uống đủ nước không chỉ giúp da đẹp hơn, mà nó còn rất tốt cho sức khỏe và tăng cường hệ miễn dịch, nhất là đối với những người thường xuyên phải thức khuya, làm việc căng thẳng…
    -Chế độ ăn uống lành mạnh, cân bằng vô cùng quan trọng. Ăn hoa quả để cung cấp lượng vitamin dồi dào cho da. Uống sữa chua mỗi ngày cũng là cách chăm sóc da mặt trở nên mịn màng nhất . Luôn tránh xa thức ăn mặn và cay nóng.

girl_lemlinh thích bài này.

19. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Tẩy trang: Hãy cẩn thận vì bã nhờn phản ứng oxy hoá mạnh với các gốc tự do, da nhờn cần được chăm sóc nhẹ nhàng, nếu tẩy quá mạnh bề mặt da, da càng tiết ra nhiều chất bã nhờn hơn để tự bảo vệ, hậu quả là da bị tổn thương, dễ bị kích thích và sinh nhiều mụn. Nên dùng sữa rửa mặt loại nhẹ, không chứa dầu.
    - Nên dùng kết hợp với nước cân bằng da, loại chống nhờn, nhằm làm khít lỗ chân lông và giúp hạn chế quá trình sản xuất bã nhờn (nên dùng sản phẩm cùng một hãng vì chúng được sản xuất để bổ sung cho nhau, đem lại hiệu quả cao hơn).

20. Aikio

Aikio Active Member

• 733 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Nước cân bằng da là thế nào bạn nhỉ? Mình cũng mới dùng mỹ phẩm nên ko hiểu về loại nước này. :D