Cách chăm sóc để có hình xăm đẹp

Cách chăm sóc để có hình xăm đẹp

Chia sẻ trang này

1. kin

kin New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 10,895 Lượt xem

• 7 Lượt trả lời

Chào BS. Em có đi xăm và hình xăm của em đã tróc vẩy hoàn toàn được 20 ngày. Nhưng em thấy có vài chỗ nhỏ bị mờ hoặc không thấy mực xăm và đôi khi em bị ngứa nhẹ. Em cử ăn rất kĩ trong những ngày đầu. Bs cho em hỏi đó là những biểu hiện bình thường sau xăm hay hình xăm em bị hư. Hình xăm của em nhỏ không lớn.

Các file đính kèm:

2. tuvanthammy

tuvanthammy Bác sỹ tư vấn

• 748 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi tới chuyên mục Hỏi đáp chuyên gia!

Trường hợp của bạn, sau khi hình xăm bong vẩy thì thấy có hiện tượng bị ngứa nhẹ, một vài chỗ nhỏ hình xăm bị mờ hoặc không thấy nét. Điều này là hoàn toàn bình thường:

- Khi bong vẩy ra, bạn sẽ cảm thấy ngứa vì chỗ xăm đang lên da non, nhưng hãy nhớ đừng bóc, đừng gãi và cũng đừng lo lắng gì khi thấy hình xăm của mình trong quá trình bong vẩy có vẻ mờ và nhăn lại. Bạn có thể xoa nhẹ hoặc cứ để cho mọi việc được diễn ra tự nhiên mà không tác động gì lên đó, sau khi vẩy được bong ra tự nhiên cho đến khi hình xăm hết nhăn, da của bạn căng trở lại như bình thường thì màu của hình xăm sẽ được lên màu chuẩn (Lưu ý : thời gian của quá trình này sẽ kéo dài từ 20 đến 30 ngày, có thể lâu hơn tùy vào cơ địa của mỗi người).

- Nếu hình xăm mất nét do bạn không tuân thủ được những ngày trước đó thì sau một tháng mới nên đi chỉnh sửa nhé, lúc đó, da của bạn đã cứng cáp khỏe mạnh để chúng tôi chỉnh sửa an toàn.

Chúc bạn sở hữu hình xăm đẹp như ý!

kin thích bài này.

3. Stevenlinh1

Stevenlinh1 New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thông tin khá bổ ích, mong mọi người sẽ đóng góp nhiều hơn thông tin dạng như thế này để forum thêm phần đa dạng.

4. duonglinh3511

duonglinh3511 New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thank.! chia sẻ.

5. flowertoad9

flowertoad9 New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ace rút kinh nghiệm nhé.

6. foxswitch85

foxswitch85 New Member