Giúp em cách chữa trị sẹo rỗ trên mặt hiệu quả nhất với

Cách chữa trị sẹo rỗ trên mặt hiệu quả nhất?

Chia sẻ trang này

1. Haison

Haison New Member

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 49,005 Lượt xem

• 44 Lượt trả lời

Cách chữa trị sẹo rỗ trên mặt hiệu quả nhất là gì vậy cả nhà ơi? Mặt mình bị sẹo rỗ rất nhiều, nhìn thoáng qua còn tàm tạm, chứ mà đối diện với người khác thì nhìn rất ghê. Mình tự ti mỗi lần giao tiếp trực diện với người khác. Cả nhà có cách nào chữa trị mớ sẹo rỗ trên mặt không chia sẻ cho mình với nhé. Thật sự thời gian này mình bị stress vì sẹo rỗ đầy mặt.

Cám ơn cả nhà trước nhé. :p

2. HaiLua

HaiLua Active Member

• 188 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bị sẹo lõm trên mặt trông khó coi thật đấy.
    Tốt nhất, bạn nên sử dụng sữa rửa mặt vào buổi sáng và buổi tối. Các sản phẩm sữa rửa mặt có thành phần chiết xuất từ sữa, chất tạo bọt… tái tạo sự cân bằng cho da và ức chế sự hình thành của sẹo rỗ. trong khi rửa mặt nên kết hợp với các thao tác massage nhẹ nhàng để giúp loại bỏ các tế bào chết, bụi bẩn còn bám ở lỗ chân lông, giúp tuần hoàn máu tốt và da hồng hào hơn.

3. Lam Chiều

Lam Chiều Well-Known Member

• 247 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Cách trị sẹo rỗ trên mặt?
    Một số cách trị sẹo rỗ đơn giản mà cực kỳ hiệu quả từ thiên nhiên, mấy cách này cần phải kiên trì thì mới có kết quả tốt nhất, hiệu quả nhất.

Cà chua

Cách trị sẹo rỗ trên mặt bằng cà chua rất hiệu quả
    Cà chua rất giàu vitamin A và C giúp trị sẹo rỗ hiệu quả. Bạn có thể ăn sống, uống nước ép cà chua hoặc thái lát mỏng cà chua đắp lên vùng da bị sẹo; tất cả các phương pháp này đều giúp trị sẹo rỗ hữu hiệu.

Nha đam

Nha đam có công dụng khám viêm, chữa lành vết thương, đặc biết là trị sẹo rỗ. Cách trị sẹo trên mặt với nha đam: bạn bóc tách vỏ nha đam rồi lấy gel nha đam thoa lên vùng da bị ảnh hưởng bởi sẹo, giữ nguyên 15 phút, rồi rửa sạch mặt với nước.

Mật ong

Mật ong là nguyên liệu thiên nhiên giúp làm đẹp da, chữa lành vết thương và trị sẹo rỗ hiệu quả. Bạn có thể bôi trực tiếp mật ong lên vùng da bị sẹo, giữ nguyên trong 10 phút, sau đó rửa sạch với nước.

Nước chanh, bột yến mạch và sữa chua

Hỗn hợp bột yến mạch, sữa chua và nước cốt chanh trị sẹo rỗ hiệu quả
    Bạn trộn đều hỗn hợp bao gồm 1 thìa bột yến mạch, 1 thìa sữa chua và vài giọt nước cốt chanh sau đó thoa hỗn hợp này lên vùng da bị ảnh hưởng đồng thời dùng tay mát xa da mặt. Với cách trị sẹo trên mặt này, sau 15 phút, bạn rửa sạch mặt với nước.

4. Hoabantrang

Hoabantrang Active Member

• 226 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Sẹo rỗ mà bị nhiều và bị dày thì cách tốt nhất đến các tmv, đến đó họ có nhiều pp làm đầy hoặc lạ phẳng những vết sẹo. Nếu sẹo mới bị thì nên dùng các pp thiên nhiên cùng với chế độ kiêng khem tốt vào.

5. mẹ Kitty

mẹ Kitty Active Member

• 544 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Re: Cách chữa trị sẹo rỗ trên mặt hiệu quả nhất?

Mình thấy thuốc này bôi vào trị sẹo lồi rất hiệu quả đó bạn, mình thấy nhiều người khen lắm

giolanh.vtc thích bài này.

6. thuongnguyen

thuongnguyen Active Member

• 101 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Cách chữa sẹo rỗ trên mặt?
    nghe nói máy này cũng tốt nữa :3
    Fraxis Fractional là loại máy thế hệ mới với hệ thống ánh sáng vi điểm Laser CO2 chuyên nghiệp, có bước sóng ánh sáng 10.600mm và khả năng quét lên tới 40,401 tia cực nhỏ, giúp len sâu vào trong da điều trị và tái tạo tế bào mới, thúc đẩy cơ thể tự sản sinh collagen để nhanh chóng lấp đầy những vùng sẹo lõm. Phương pháp này được giới chuyên môn đánh giá cao trong điều trị sẹo rỗ và thu nhỏ lỗ chân lông cho kết quả lên tới 90%. Hiệu quả rõ ràng sau lần trị liệu đầu tiên.

Ưu điểm của máy Fraxis Fractional: khả năng tái tạo da; an toàn, không tác dụng phụ; hiệu quả tới 40% sau lần trị liệu đầu tiên; thời gian ngắn, dứt điểm từ sau 3-6 lần (tùy mức độ sẹo rỗ); có nhiều tác dụng trị liệu đồng thời được yêu thích như: trẻ hóa da, se lỗ chân lông, xóa nhăn, xóa thâm mụn, xóa rạn da, làm trắng da… Bên cạnh đó, máy còn tỏ ra hiệu quả trong các trị liệu đốt sẹo mụn như: đốt mụn ruồi, mụn thịt, mụn cóc…

7. Mẹ trẻ con

Mẹ trẻ con Member

• 102 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Re: Cách chữa trị sẹo rỗ trên mặt hiệu quả nhất?
    Phương pháp này có phải là phương pháp Laser CO2 không bạn? Nếu thế thì chi phí cao đấy. Có khi lên đến 50tr ấy chứ nhỉ? Mình thì mình thấy dùng phương pháp lăn kim chỉ mất tầm 8tr thôi mà hiệu quả cũng đến 80-85% rồi

8. Nguyễn Thị Thu Hà

Nguyễn Thị Thu Hà Member

• 96 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cách chữa sẹo rỗ trên mặt hiệu quả nhất?

Mình thấy mấy phương pháp trên đều đắt quá. Mấy chục triệu cơ mà. Có cách trị sẹo rỗ trên mặt bằng kim lăn mà giá chỉ tầm vài triệu thôi. Nếu bạn có thể mua kim lăn về tự thực hiện thì giá còn rẻ hơn nhiều :p

kinhkong_68 thích bài này.

9. kinhkong_68

kinhkong_68 Active Member

• 204 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

lăn kim thì giá tầm 3 - 8 triệu bạn nhé. nhưng mà mua kim về lăn thì không nên đâu, mình k biết rõ cách làm thì có thể nguy hiểm lắm đó các chị ạ

bimhoang thích bài này.

10. bimhoang

bimhoang Active Member

• 186 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

mình vẫn thấy người ta dùng bình thường mà. đã có trường hợp nào làm sao đâu ? làm như thế cho đỡ tồn tiền chị ạ, mỗi lần từ 2 - 8 triệu thì mắc quá

11. banggia

banggia Member

• 119 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Oh thế sao mình chưa thấy ai tự mua kim về lăn trị sẹo nhỉ? Bạn thấy người ta tự lăn thì có khỏi sẹo ngay không hay là phải mất thời gian dài vậy?

12. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 497 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình cũng thắc mắc thế, chắc tmv họ còn phương pháp gì đó trong khi lăn kim để điều trị sẹo nữa, chứ chỉ lăn kim ko thì mình ko nghĩ chi phí đắt thế. Dùng phương pháp này mất 8 triệu đó bạn à

13. Mai Mai

Mai Mai Member

• 77 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Ngoài ra còn có công nghệ Thermage nữa nhé. Mình thấy cái này cũng được dùng nhiều nè, không biết so với 2 pp kia thì chị em nên dùng cái nào nhỉ?

14. Mẹ Tôm

Mẹ Tôm Active Member

• 268 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Phương pháp này thế nào bạn nhỉ? Nghe lạ thế. Phương pháp này giờ các tmv đều ứng dụng rồi hả bạn?

15. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mình cũng thấy các tmv hay dùng cách trị sẹo trên mặt này rồi nhưng ko biết hiệu quả và giá cả ra sao, trước hay nghe nói đến trị sẹo bằng laser thôi

16. Tuni

Tuni Active Member

• 800 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Ở thẩm mỹ viện họ còn dùng máy Fraxis Fractional để trị sẹo rỗ nữa các bạn ạ

Bước 1: Soi da và tư vấn: chuyên gia sẽ giúp bạn có cái nhìn tổng quát về tình trạng da và giải pháp khắc phục sẹo rỗ (lõm)

Bước 2: Làm sạch vùng da điều trị sẹo

Bước 3: Thoa thuốc tê trong khoảng 30-45 phút

Bước 4: Chườm lạnh cho da

Bước 5: Bắn máy lên da

Bước 6: Chườm lạnh lại, giúp làn da bạn được thư giãn

Bước 7: Bôi kem chống nắng

17. giotnangbenthem

giotnangbenthem Active Member

• 430 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Dùng cách này có phải đến tmv nhiều lần ko bạn? Liệu 1 lần có hết sẹo luôn được ko nhỉ?

18. Mẹ Bắp cải

Mẹ Bắp cải Active Member

• 444 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trị sẹo ở tmv ko hết được ngay 1 lần đâu, phải vài lần là ít, có liệu trình trị sẹo kéo dài hàng tháng trời ấy chứ.
    trc chị mình trị sẹo trên mặt ở tmv Đông Á nên mình biết

19. Kìu non

Kìu non Active Member

• 665 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Theo mình biết thì phải đến tmv tầm 4-6 lần để họ trị sẹo cho, sau mỗi lần đến thì vết sẹo của bạn sẽ mờ đi 1 chút

20. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 535 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Sẹo lõm trên mặt mình thấy nên đến thẩm mỹ viện như bạn gì ở trên kia chia sẻ. :) Chịu tốn kém chút nhưng hiệu quả còn hơn cứ ở nhà tự trị rồi ko có tác dụng gì cả