Cách điều trị hôi nách dân gian nào tốt?

Cách điều trị hôi nách dân gian nào tốt?

Chia sẻ trang này

1. nanaha

nanaha New Member

• 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 2,303 Lượt xem

• 20 Lượt trả lời

Cách điều trị hôi nách dân gian nào tốt nhất trong mấy cách dưới đây ạ? Em tìm được một loạt thế này mà chẳng biết nên chọn cái nào cả :( Ai tư vấn hộ i em với

1. Trị hôi nách bằng dấm
    Dấm gạo 100g trộn lẫn với 5g bột hồi, trộn đều tay. Sau đó, bôi lên phần da dưới nách.

2. Trị hôi nách bằng hạt tiêu kết hợp rượu
    Cho 50 g bột hạt tiêu xay tươi, cho vào 300 ml rượi, ngâm trong vòng 15 ngày. Sau đó, vệ sinh sạch sẽ vùng nách, và bôi hỗn hợp rượu và hạt tiêu vào dưới vùng nách, có thể thấy ngay hiệu quả, ngày làm hai lần sáng tối.

3. Gừng tươi trị hôi nách
    Gừng tươi rửa sạch, giã nhuyễn, sau đó lấy vải sạch vắt lấy nước, bỏ bã. Dùng nước gừng nguyên chất bôi vào nách, một ngày vài lượt.

4. Trị hôi nách bằng hạt nhãn và hạt tiêu
    Lấy 50 hạt hạt tiêu, 20 hạt nhãn sau trộn lẫn, xay nhuyễn thành bột, sau đó đắp vào dưới nách, có tác dụng hạn chế bệnh hôi nách.

5. Chữa hôi nách bằng phèn chua
    Cho 50g phèn chua vào trứng, dùng lửa nhỏ hơ đến khi phèn chảy nước, rồi đợi phèn cứng lại, rồi giã nhuyễn thành bột, bôi vào nách, ngày 2 lần, có tác dụng giảm nhẹ, điều trị kiên trì có thể chữa khỏi bệnh hôi nách.

tải xuống.jpg

6. Chữa hôi nách bằng củ Từ
    Củ Từ tươi, cắt thành lát đắp dưới nách, mỗi ngày làm từ 1-2 lượt, có thể trị hôi nách.

hồng mai and maiphuong like this.

2. nghỉ lễ đi chơi

nghỉ lễ đi chơi New Member

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Re: Cách điều trị hôi nách dân gian nào tốt?

Cách điều trị hôi nách bằng củ từ nay mình mới nghe đó bạn ạ, mình chỉ cần lấy củ từ tươi, cắt thành lát đắp dưới nách, mỗi ngày làm từ 1-2 lượt, trong bao lâu có thể trị hôi nách thế bạn? Có nhanh ko đấy?

3. muadong

muadong Member

• 113 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Re: Cách điều trrij hôi nách dân gian nào tốt?

Cách điều trị hôi nách bằng củ từ nghe lạ nhỉ, mình cũng chưa thấy cách này bao giờ, còn cách dùng giấm với bột hồi, bột hồi óc khó kiếm không bạn, mình có thể tìm mua ở siêu thị không, nếu sử dụng phương pháp này thì nên bôi bao lâu, và áp dụng như thế nào là hiệu quả nhất.

4. vuabep

vuabep Member

• 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách điều trị hôi nách bằng củ từ lạ ghê, đắp củ từ có sợ ngứa ko nhỉ?
    Mà cái cách dùng hạt nhãn và hạt tiêu cũng lạ nữa nhỉ, hạt tiêu, hạt nhãn trộn lẫn, xay nhuyễn thành bột, sau đó đắp vào dưới nách, hạt tiêu nóng thế thì dùng có sợ nóng quá ko bạn?

5. hoathuytien

hoathuytien Member

• 87 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Củ từ dùng chắc ko ngưa đâu, mình nghĩ ngứa phải là khoai sọ chứ nhỉ, mà mình cũng hay ăn 2 khoai này đều thấy đau có ngứa. mình thấy cứ dùng tươi trị hôi nách cho nhanh, vừa dễ thực hiện mà hiệu quả cũng nhanh.

6. hoa đá

hoa đá Member

• 69 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Phương pháp dùng với giấm bột hồi là bột gì đấy cả nhà, mà thấy kết hợp này nọ cũng phức tạp, mình thấy có phương pháp dùng với nước gừng đó cũng đơn giản đấy, chỉ cần dùng nước gừng xoa đều lên nách la được

7. coconcoc

coconcoc Member

• 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Phương pháp dân gian phổ biến nhất là dùng phèn, thôi thì cứ dùng nhỉ, may ra thì cũng khỏi
    chị mình dùng bao nhiêu năm với phèn mà chỉ có đỡ hơn thôi, hết bôi thì được vài ngày lại bị lại luôn

8. hiennt1989

hiennt1989 Member

• 66 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cái cách điều trị hôi nách bằng củ từ quả là mới mẻ, hay là tại giờ e mới bít nhỉ? Vì thường, e chỉ dùng từ để làm món ăn, luộc hoặc nấu lên ăn rất ngon. Nhưng ko biết cách này liệu có hiệu quả thật hông? đã chị nào thử chưa ak?

9. muaxuan

muaxuan Member

• 114 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy mấy cách bằng củ từ, gừng tươi rồi phèn là đơn giản nhất, mình thích mấy cách có thể áp dụng luôn chứ không thích phải pha với cái này cái kia rồi phải đợi, thế mất thời gian mà mất hết cả kiên nhẫn.

10. mayxanh

mayxanh New Member

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy mấy cách dân gian trên đều có thể áp dụng và rất đơn giản để làm, tuy nhiên những cách này theo mình thấy chỉ hạn chế và bớt mùi thôi, chứ để trị hoàn toàn rất khó, muốn trị được lâu dài thì nên có biện pháp khác.

11. mai hồng

mai hồng Member

• 36 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều người chọn cách dân gian là phèn lắm nhé, có bạn bảo là dùng với lá ngải thì chỉ có 1 tháng là có tác dụng đấy. Mình ko biết là có thật sự triệt để không nữa.
    Mình thấy cách đơn giản hơn là dùng lăn khử mùi, sao mình ko thấy mọi người nhắc tới nhỉ?

12. dathachanh

dathachanh Member

• 63 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Dùng giấm gạo với bột hồi à, bột hồi là bột gì ấy nhỉ, mình chưa nghe quen. Mình dùng gừng tươi là thấy đơn giản dễ kiếm, còn hạt nhãn với tiêu thì nhãn phải theo mua, còn tiêu không biết mua cái loại mà xay sẵn đấy có được không nhỉ

13. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình thấy trong mấy cách dân gian củ top chia sẻ mình thấy dùng gừng tươi đơn giản mà hiệu quả cao. Nếu có thể mình cũng muốn chia sẻ cho mọi người 1 phương pháp đó là lấy lá trầu không đem vò nát rồi sát vào nách khoảng 15p, áp dụng thường xuyên sẽ giúp nách giảm mùi hôi 1 cách đáng kể đấy.

14. minhvan

minhvan New Member

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trị hôi nách bằng phèn chua và gừng mình cũng thấy nhiều người áp dụng lắm, đứa bạn của mình cũng dùng gừng để trị, tầm 2 tuần là thấy hiệu quả mùi hôi giảm hẳn, tuy nhiên cũng không triệt để, chỉ giúp hạn chế mùi và giúp nách khô thoáng hơn.

15. Ký danh

Ký danh Member

• 240 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trị hôi nách bằng phèn chua ko hiệu quả bằng dùng gừng đâu
    Mình thấy bạn chủ top nói dùng phèn chua với trứng, nghe lạ quá. Mình thấy mình phèn chua thôi dùng cũng được, trứng thì bạn dùng trong ngày thôi, dùng chung với phèn chua như thế ko tốt tý nào

16. maiphuong

maiphuong New Member

• 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trị hôi nách bằng gừng thì bạn chỉ cần giã lấy nước gừng tươi, sau đó thoa lên vùng nách đã vệ sinh sạch sẽ vài lần trong ngày là được rồi. Nghe bảo gừng trị được hôi nách là nhờ thành phần chủ yếu của gừng là tinh dầu (20-25%) và chất cay (20-30%), chúng có tác dụng ngăn ngừa quá trình tiết mồ hôi, giúp vùng nách khô ráo, giảm sự tăng tiết mồ hôi và khử mùi hiệu quả.

17. luvan

luvan New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy dùng gừng tươi nói chung tốt, trị mùi hiệu quả nhưng cũng là biện pháp tạm thời thôi, chứ không làm hết hẳn mùi được, mình thấy nếu 1 thời gian không áo dụng cũng khiên bị mùi lại đấy

18. hồng mai

hồng mai New Member

• 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị hôi nách bằng bất kỳ là biện pháp nào thì cũng chỉ là mang tính tạm thời thôi bạn ạ. Không có phương pháp nào mà trị hoàn toàn được hôi nách đâu, Đến cả phẫu thuật loại bỏ tuyến mồ hôi cũng ko trị hết hẳn được cơ mà, khả năng bị lại bao giờ cũng rất cao

19. dinh thuong

dinh thuong New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy phương pháp tự nhiên thì cũng như nhau chỉ tạm thời thôi, rồi đâu lại vào đó sẽ bị lại hết thôi, nói thật là không phải bị hôi quá nặng thì cũng chịu khó dùng phương pháp tự nhiên hay dùng lăn tạm là được, mấy phương phá kia cũng không đảm bảo hết hẳn thì làm làm gì cho tốn kém ra

20. sutualex

sutualex Member

• 59 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Lạ gì đâu mà lạ, mình thấy củ từ này dùng đơn giản phết nhỉ.
    Củ từ trị hôi nách thì không ngứa sao á, nó chỉ hơi nhầy nhầy thôi.
    Còn dùng hạt tiêu hạt nhãn thì mình chưa dùng bao giờ cả, xem thành phần có hạt tiêu thì sợ nó nóng lắm, hạt nhãn thì phải để dành từ mùa nhãn, quanh năm có phải lúc nào cũng có đâu