Chia sẻ cách điều trị mụn đầu đen dày đặc ở cánh mũi cho các mẹ

Cách điều trị mụn đầu đen dày đặc ở cánh mũi của em đây các chị ơi

Chia sẻ trang này

1. big_girl02

big_girl02 Member

• 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 6,302 Lượt xem

• 3 Lượt trả lời

Chia sẻ cách trị mụn đầu đen dày đặc ở cánh mũi cho các mẹ. Cho dù bạn có ngồi cả ngày cũng không thể tự nặn được hết những đốm mụn đầu đen li ti đáng ghét trên khuôn mặt. Chưa kể việc tự nặn mụn này có thể gây nhiễm trùng da hoặc khiến lỗ chân lông to hơn. Vì vậy, mình sẽ hướng dẫn bạn cách trị mụn đầu đen dày đặc ở cánh mũi nhé.

Các bạn chuẩn bị:
    - 1 muỗng sữa tươi (bất kỳ loại sữa nào).
    - 1 muỗng chất gelatin có mùi thơm (bạn có thể tìm mua loại chất này trong các cửa hàng mỹ phẩm hay cửa hàng bán nguyên liệu làm bánh).

Hướng dẫn cách làm như sau:

Chia sẻ cách trị mụn đầu đen dày đặc ở cánh mũi

Trộn tất cả 2 thành phần trên vào 1 chiếc hộp hoặc bát có thể chịu được nhiệt trong lò vi sóng

Trộn đều các thành phần này cho đến khi trở thành 1 hỗn hợp đặc.

Nếu có lò vi sóng, bạn hãy cho hỗn hợp trên vào lò và bật trong 10 - 15 giây hoặc cho đến khi
    hỗn hợp nổi bong bóng lên. Nếu không có lò vi sóng, hãy cho hỗn hợp vào chảo rồi đun sôi
    cho đến khi nổi bong bóng. Hãy lưu ý là hỗn hợp sẽ xuất hiện bong bóng khá nhanh nên bạn
    cần chú ý quan sát cẩn thận.
    Để nguội hơn 1 chút sau vài giây và bôi lên toàn bộ khuôn mặt của bạn (hoặc chỉ những
    khu vực có nhiều mụn đầu đen). Bạn có thể tận dụng que kem để có thể bôi hỗn hợp
    lên khuôn mặt. Do hỗn hợp này bị đông cứng khá nhanh nên bạn cần bôi nhanh chóng.

Sau khi hỗn hợp khô hoàn toàn và để mặt nạ trong khoảng 15 phút, bạn có thể bóc nó đi.

Gương mặt của bạn sẽ sáng đẹp hơn trông thấy.

Mụn đầu đen sẽ dần được loại bỏ.

Ngoài ra chị em còn có thể xem thêm cách trị mụn đầu đen hiệu quả do chị em chia sẻ giúp chị em có thể tìm thấy được bí quyết trị mụn hiệu quả nhất cho mình.

2. Lý Bình

Lý Bình Member

• 197 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cách này áp dụng 1 lần là có tác dụng luôn hả bạn? Hay phải làm nhiều lần?

3. mekiti

mekiti New Member

• 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Híc. Mình cũng bị mụn đầu đen dày đặc ở mũi, nhất là 2 bên cánh mũi mà chưa biết cách nào để điều trị cả. Ngày xưa ít, giờ càng ngày nó càng nhiều thì phải. :(
    gelatin là gì, mua ở đâu vậy các mẹ?

4. thuvan

thuvan Member

• 55 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Gelatin giúp cho các nguyên liệu đông dẻo lại, thường được sử dụng nhiều trong khi làm bánh, làm các món thạch đông, nấu chè,...ý c.
    Mua ở mấy siêu thị lớn như big c, metro hoặc tìm các shop ở trên mạng cũng bán rất nhiều. Giá của Gelatin giá hình như 380k/kg ấy c.