Trị nám và tàn nhang có khác nhau hay không? | Page 3

Cách điều trị nám và tàn nhang hiệu quả nhất

Chia sẻ trang này

1. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 522 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

2. Xuxu91

Xuxu91 Member

• 345 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Có khác nhau đó bạn, công nghệ trị nám và tàn nhang khác nhau nhé.

3. Thanh-Tâm

Thanh-Tâm Member

• 276 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Ai bị nhẹ thì dùng mấy cách này được, bị nặng thì tốt nhất là đến thẩm mỹ viện các bạn nhé. :) Chứ mấy cách này ko ăn thua

4. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 597 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mọi người ơi không biết giờ trị nám hay tàn nhang thì công nghệ nào tốt nhất các bạn nhỉ? Chả biết công nghệ nào nên mù mờ lắm.

5. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Tớ thấy công nghệ Laser Toning trị nám và tàn nhang khá ok đó bạn, bạn biết công nghệ này chưa?

6. Lê Thanh Lan

Lê Thanh Lan Member

• 82 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trước em có đi tìm hiểu để trị nám, có nơi họ dùng cùng 1 công nghệ để trị nám và tàn nhang, có nơi họ dùng các công nghệ khác nhau đó mẹ.

7. Đinh Ngọc Nhi

Đinh Ngọc Nhi Member

• 40 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Theo em biết thì điểm chung của công nghệ điều trị nám và tàn nhang là dùng laser chiếu bước sóng thích hợp phá hủy mấy sắc tố melanin rồi để chúng đào thải ra ngoài. Tàn nhang thì điều trị nhanh hơn còn nám thì phải mất nhiều thời gian hơn chút.

8. kyanhnguyen

kyanhnguyen Member

• 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình mua bộ mỹ phẩm trị nám và tàn nhang của hãng Lovite-Pháp trị giá 12 triệu đồng. Mình dùng được hơn 1 tháng và thấy xuất hiện tàn nhang nhiều thêm và những vết cũ không mờ dần đi. Có phải do mình mang thai nên nội tiết tố thay đổi không? Và khi mình sinh con rồi mình dùng sao nó vẫn không lặn tàng nhang đi???

9. Đinh Ngọc Nhi

Đinh Ngọc Nhi Member

• 40 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Theo em thì mẹ nên tạm ngưng sử dụng mỹ phẩm đó xem sao, đi đến bệnh viện hoặc mấy thẩm mỹ uy tín khám và nghe tư vấn. Thường thì em thấy dùng mỹ phẩm k hoàn toàn hết được tàn nhang, tất nhiên cũng có vài trường hợp hiệu quả :)

10. Mẹ Bốp

Mẹ Bốp Member

• 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đang có bầu nội tiết trong người mình thay đổi nhiều, cộng thêm suy nghĩ nhiều nữa nên có dùng cũng không đỡ đâu mẹ. Bây giờ cứ lo chăm sóc con và nghỉ ngơi đi. Thử dùng loại thuốc khác xem thế nào, có khi mẹ không hợp thuốc đó nên không có tác dụng thì sao.

11. Mẹ Sâu Kiu

Mẹ Sâu Kiu Member

• 64 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có khi mẹ mua phải hàng lởm rồi chứ làm gì có chuyện hàng ngoại, thuốc đắt mà không có tác dụng gì chứ.

12. Huyền Chíp

Huyền Chíp Member

• 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thấy nhiều người than dùng kem trị nám tàn nhang có hại cho da mà sao ở đây chủ thớt vẫn đề cập đến nhỉ.

13. Hoài Thu Kiều

Hoài Thu Kiều Member

• 54 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

số tiền mua bộ mỹ phẩm trị tàn nhang đó chị đủ tiền đi bệnh viện hoặc tmv để trị tàn nhang rồi chị. em thấy đa số dùng thuốc hay mỹ phẩm đều không có tác dụng đâu.

14. Lê Thanh Lan

Lê Thanh Lan Member

• 82 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Rút kinh nghiệm cho các mẹ nhá, trước em cũng mua một bộ mỹ phẩm, thuốc của đức hết gần 10tr cũng không khỏi, mẹ @kyanhnguyen cũng thế. Tốt nhất các mẹ đừng tin vào mỹ phẩm trị nám nữa.

15. Mẹ Sâu Kiu

Mẹ Sâu Kiu Member

• 64 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cách thiên nhiên không hết, dùng kem, thuốc cũng không hết. chỉ có cách duy nhất là đến tmv trị bằng laser, thế thì những mẹ không có điều kiện chắc phải sống chung với nám tàn nhang cả đời mất

16. trinhhue24

trinhhue24 Active Member

• 141 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

bây giờ mứi biết nám và tàn nhang khác nhau đấy :9

17. tranghoa671

tranghoa671 Active Member

• 137 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

phải bảo bạn mình xem mới được khá hay

18. ngahoang

ngahoang Member

• 48 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

khác nhau mà bạn. tàn nhang thì dễ trị hơn nám rất nhiều. nếu như nám liệu trfnh điều trị dài thì tàn nhang chắc 1-2 lần là hết thôi

19. danghanh83

danghanh83 Member

• 50 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

như chị cùng cơ quan mình, phải trị nám 21 ngày, mà mỗi ngày làm 3 lần mới đỡ đc 80-85% nám thôi
    còn lại là kiêng khem theo hd của bác sĩ nữa mới mờ đc nám

20. MeBong

MeBong Member

• 261 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

nám tàn nhang sâu dưới bề mặt da nên không có hiệu quả khi dùng mỹ phẩm đâu. chỉ có dùng công nghệ laser đánh tan đi thôi. thực hiện đúng phương pháp với liệu trình thì sợ gì không khỏi chứ