Cách giảm béo bụng nhanh nhất?

Cách giảm béo bụng nhanh nhất?

Chia sẻ trang này

1. hangnga

hangnga New Member

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 2,805 Lượt xem

• 25 Lượt trả lời

Cách giảm béo bụng nhanh nhất là cách nào, các chị em có thể chia sẻ cùng e ko ah? Thật sự là e pó tay với vòng 2 dư thừa của e rồi các chị ah. Ngày nào cũng ngồi nhiều rồi cũng vì lười ko vận động lại ko có thời gian dành cho tập tành nữa nên bụng em cứ phị ra.
    Cuối năm nay e lại lên xe hoa về nhà chồng, mấy cô bạn e bảo nếu ko giảm béo từ bây giờ thì hôm dó mặc áo dâu chắc khó coi lắm, nên em cũng xót ruột dần rồi các chị ah. E lang thang trên mạng tìm tòi mà ko biết bắt đầu từ đâu. Các chị em giúp e với ah, em cám ơn nhiều.

kinhkong_68 thích bài này.

2. Miu_miu

Miu_miu Well-Known Member

• 271 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Cách giảm béo bụng thì có nhiều cách lắm chị ah. Căn bản là chị có thực hiện trong ngày tốt các phương pháp mình đưa ra ko. từ chế độ ăn cho đến luyện tập cũng như ngủ nghỉ. Bà chị dâu em cũng bị béo bụng rồi ko biết ai chỉ bảo cho chị ý mà chị ý ăn chuối liền tù tỳ 1 tháng, mõi ngày chị ăn 3-4 quả thế mà giảm béo rõ rệt lắm chị ah.
    Chị thử áp dụng chế độ này xem thế nào nhé.

3. Hitachi

Hitachi New Member

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị em muốn có cơ thể mi nhon và đường cong sắc nét đây:

Không được bỏ bữa ăn sáng

Không được bỏ bữa ăn sáng (thậm chí bạn phải ăn bữa sáng là bữa chính, điều này có tác dụng cung cấp năng lượng cho một ngày làm việc và giảm năng lượng ăn vào buổi trưa và buổi tối).

Nếu bạn không cung cấp đầy đủ dinh dưỡng cho cơ thể sau một giấc ngủ dài thì đó là nguyên nhân khiến bạn trở thành một mẫu người gầy yếu và không có sức sống. Bạn đừng nghỉ nếu bỏ ăn bữa sáng thì bụng mình sẽ ‘mi nhon’ hơn mà nó còn có tác dụng ngược lại. Bụng của bạn sẽ trở nên béo hơn khi quá trình trao đổi chất bị chậm lại trong nỗ lực tiết kiệm năng lượng và đốt cháy ít lượng calories.

Tạo thói quen ăn nhiều bữa trong ngày

Đầu tiên hãy tạo cho mình một tâm lý thật thoải mái, ko nên quá hồi hộp và lo lắng vì đây là thời điểm mà bạn cần giảm lượng thức ăn đưa vào cơ thể. Có thể chia thành 5 – 6 bữa ăn nhỏ trong ngày để khi vào bữa ăn chính bạn không còn cảm giác thèm ăn và ăn quá nhiều nữa.

Theo các nhà nghiên cứu, các bữa ăn nhỏ được thực hiện một cách thường xuyên, vào một thời điểm cố định sẽ ổn định mức độ của các axit béo được hấp thụ bởi cơ thể, đồng thời phòng chống các bệnh tim mạch tốt hơn.

Lựa chọn cẩn thận các thành phần thức ăn

Cố găng ăn nhiều thức ăn có tác dụng hãm chất béo như ngũ cốc, rau, hoa quả, sữa không kem, thịt gia cầm, hải sản và trứng. Chính vì vậy hãy tránh xa những loại thức ăn như bánh pizza, đồ rán, các sản phẩm có nhiều đường… mặc dù có thể đó là những thứ mà bạn thích ăn nhất.

Uuống nhiều nước

Không cần phải đến những phòng tập gym đắt tiền, hay những thực đơn “kì diệu”, cách đơn giản và ít tốn kém nhất để giảm cân chính là uống nhiều nước hơn.

Hàng ngày bạn nên có thói quen uống càng nhiều nước càng tốt, nước lọc hoặc nước chè nóng. Nó có tác dụng kìm hãm các thức ăn có nhiều chất béo mà bạn đưa vào cơ thể.

Hạn chế lượng cồn đưa vào cơ thể

Rượu làm chậm quá trình đốt cháy chất béo. Có một tác động tiêu cực của rượu khi nói đến giảm cân. Nó làm chậm quá trình đốt cháy chất béo trong cơ thể bạn. Sau khi bạn đã tiêu thụ một thức uống có cồn, cơ thể của bạn sẽ luôn luôn xử lý rượu đầu tiên. Điều này có nghĩa là khi bạn vừa tiêu thụ bữa ăn, cơ thể bạn sẽ không thể xử lý các chất béo, tinh bột và protein trong cơ thể, đơn giản vì nó đang “bận” xử lý rượu. Điều này sẽ làm chậm toàn bộ quá trình đốt cháy calo và chất béo, dễ dẫn đến việc tăng cân.

4. nhoc_ti

nhoc_ti Member

• 82 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Tắm bã cà phê
    Bạn cũng biết cà phê có tác dụng giảm cân, nhưng lại có nguy cơ mất ngủ hoặc “nóng trong người” nếu thường xuyên uống thứ chất kích thích này, vậy thì hãy chọn giải pháp ngâm mình trong bồn tắm với cà phê. Nghe có vẻ xa xỉ, nhưng thực ra rất rẻ, mà hiệu quả lại rõ rệt. Mỗi lần pha cà phê cho gia đình, đừng bỏ bã đi mà giữ lại, khi đã được một lượng kha khá, hãy cho vào nồi đun lên, để sôi một lúc rồi đem hòa với nước tắm trong bồn. Ngâm cơ thể trong vòng 18 phút, sau đó nhớ tắm lại với nước sạch để không còn bã cà phê còn sót lại gây tắc lỗ chân lông. Với cách làm này, không chỉ giúp giảm cân, mà bạn còn thấy da dẻ trở nên mịn màng, trơn và sáng.

5. Aikio

Aikio Active Member

• 745 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Hay bạn ra tmv hút mỡ bụng đi. Mấy phương pháp kiểu tập luyện với đắp gì đó ko hiệu quả lắm đâu.

6. Hoàng Yến

Hoàng Yến Member

• 39 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

hút mỡ bụng là cachs giảm béo có thể coi là nhanh nhất nhwung mình sợ rủi ro trong phẫu thuật lắm bạn ah. Với lại sau khi phẫu thuật mà ko kiêng khem gì thì cũng đâu vào đó thôi.
    Phải chăng mất của mà ko được gì bằng phương pháp tự rèn

rainy_on thích bài này.

7. rainy_on

rainy_on Member

• 90 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mùa hè nắng nóng, bạn hay chảy mồ hôi nên việc cung cấp thêm nước là điều rất cần thiết. Ngoài ra, uống nước thường xuyên cũng là một cách đơn giản giúp bạn giảm cân. Bí quyết giảm cân cấp tốc khuyên bạn, đừng để khát nước trong khi đói. Lượng hidrat hóa giúp cho quá trình trao đổi chất nhanh hơn. Khẩu phần ăn kiêng cho bạn trong mùa hè là hạn chế lượng calo thừa bao gồm nước, cafe, trà đen, nước thảo dược. Hạn chế chất cafein.

8. Enomist

Enomist Member

• 413 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bạn đến các trung tâm uy tín thì ko vấn đề gì đâu. thì xong cũng phải ăn uống điều độ chứ, bạn dùng các phương pháp khác mà ko ăn uống điều độ thì làm sao mà giảm béo được

9. vietha89

vietha89 Member

• 41 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Giảm cân hiệu quả từ trứng

• Nghiên cứu gần đây cho thấy ăn 2 quả trứng một ngày giúp giảm cân ngay. Hàm lượng cholesterol trong trứng gà rất thấp chỉ bằng 1/3 so với thịt mỡ và nội tạng động vật. Bên cạnh đó protein trong trứng gà lại dễ dàng gây cảm giác no nên sau khi ăn trứng, nhu cầu ăn uống sau đó sẽ giảm nhất là với người béo. Trứng gà không chỉ giúp giảm cân mà còn giảm lượng mỡ trong máu.
    • Ăn trứng vào buổi sáng có thể cung cấp đủ năng lượng cho cả ngày giúp bạn không phải đối mặt nhiều với cảm giác đói. Chính vì vậy bạn đây là cách tốt giúp bạn chống lại những cơn thèm ăn giữa buổi và tránh đụng đến những món ăn nhanh giàu chất béo.
    • Trong lòng trắng trứng chứa đựng rất nhiều thành phần dinh dưỡng khoáng chất cần thiết như kẽm, mangan, kali… cần thiết cho bạn giữ được sức khỏe cũng như ổn định và kiểm soát được cân nặng của chính mình.
    • => cái này lạ quá ?

10. Aikio

Aikio Active Member

• 745 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Ăn trứng mà giảm béo được ấy hả bạn? Lạ thế, trứng bổ dưỡng và mọi người hay dùng trứng gà để tẩm bổ mà. Làm sao ăn trứng mà lại giảm béo bụng được nhỉ

11. loveyou

loveyou Member

• 43 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Ăn ít cơm: Hãy thay cơm bằng các sản phẩm từ bột mì như gạo lứt, bánh mì đen, ngũ cốc nguyên cám, yến mạch vào chế độ ăn của bạn. Đảm bảo sẽ giảm béo bụng nha :D

Duongthuynguyen thích bài này.

12. livvy

livvy New Member

• 5 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các loại ngũ cốc và các thứ bạn kể cũng có nhiều chất dinh dưỡng mà nhỉ, làm sao giảm béo được

13. Kìu non

Kìu non Active Member

• 702 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Re: Cách giảm béo nhanh nhất
    Không có nhiều tinh bột như cơm đâu, chính thế nên nó giúp giảm bẻo tốt hơn

Duongthuynguyen thích bài này.

14. Duongthuynguyen

Duongthuynguyen Member

• 95 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

hạn chế ăn tinh bột và bổ sung các vitamin cần thiết từ rau quả là ok nha
    Tập thể dục đều đặn nữa

kinhkong_68 thích bài này.

15. kinhkong_68

kinhkong_68 Active Member

• 204 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Tăng cường ăn chất xơ
    Các nghiên cứu đã chỉ ra rằng, liều lượng xơ giúp bạn dễ tiêu hóa, giảm trọng lượng mà còn giúp bạn giảm sự them ăn. Vì thế, nếu bạn định giảm cân, hãy tăng lượng chất xơ vào thực đơn hàng ngày. Chất xơ có nhiểu trong rau, củ, quả tươi…là nguồn thực phẩm tốt nhất cho chế độ ăn kiêng, giảm cân của bạn.
    Sử dụng sự hỗ trợ của thực phẩm chức năng
    Nếu do đặc trưng công việc hoặc thói quen hàng ngày, bạn không thể ăn kiêng hay tập thể dục được thì lời khuyên hữu hiệu nhất dành cho bạn là dùng thực phẩm chức năng hỗ trợ giảm cân, một xu hướng mới giúp bạn giảm cân nhanh mà không cần ăn kiêng hay tập thể dục.
    Viên giảm cân số 1 thế giới Pro Slimming được nhập khẩu từ Mỹ với chiết xuất từ Nấm Linh Chi, lá trà xanh và tinh chất sữa ong chúa giúp bạn giảm ít nhất 3-4kg, phổ thông 5-9kg trong 1 tháng. Sản phẩm tác động nhanh chóng lên những vùng nhiều mỡ nhất trên cơ thể, phân hủy và loại bỏ ngay ra khỏi cơ thể mà không hề có bất kỳ tác dụng phụ nào.

16. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Re: Cách giảm béo bụng nhanh nhất

Lợi dụng hiệu quả làm ra mồ hôi của muối hột để loại bỏ chất thải và lượng nước dư trong cơ thể, thúc đẩy sự sinh trưởng làn da mới, làm mềm chất cáu bẩn, đồng thời bổ sung muối và khoáng chất, làm cho da trở nên mịn màng đẹp hơn.

Trước khi tăm, lấy 1 ly muối hột pha với một ít nước nóng thành dạng sệt, đắp lên bụng rồi xoa bóp, sau 10 phút dùng nước ấm rửa sạch. Sau khi tắm xong lấy thêm một muỗng lớn muối cho vào lòng bàn tay, xoa chà nhẹ nhàng vùng bụng cho đến khi thấy nóng. Lưu ý đừng chà quá mạnh. Nếu da bạn quá nhạy cảm thì dùng loại muối thật mịn.

17. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 507 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Phương pháp này cũng hay đó chứ, để mình thử áp dụng xem sao. Mà nhất thiết phải nước nóng hả bạn? Nước hơi ấm ấm có được ko?

18. vietha89

vietha89 Member

• 41 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Re: Cách giảm béo bụng tốt nhất
    cái này làm sao mà giảm béo bụng đc nhỉ? mình vẫn k hiểu lắm, chà nước muối lên bụng thì giảm kiểu gì vậy? Mà hột muối xát lên còn đau nữa c

giao su tho thích bài này.

19. giao su tho

giao su tho Member

• 34 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nhanh nhất thì là hút mỡ rồi bạn ơi :D sao phải băn khoăn? hút mỡ nhanh lắm, có mấy tiếng là bụng thon thả rồi :D chỉ tội đắt và phải chấp nhận biến chứng nếu có thể thôi

20. nangha

nangha Member

• 99 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình tưởng hút mỡ thì cũng phải hút từ từ. Mỗi lần chỉ được hút 1 ít thôi. Chứ hút luôn 1 lần sao được:). Nói chung là giảm mỡ bụng thì không thể nhanh được ah. Nhiều người giảm được mỡ bụng thì da lại bị chảy xệ:D

Chủ đề của tuần