Cách giảm cân sau sinh hiệu quả nhất?

Cách giảm cân sau sinh hiệu quả nhất?

Chia sẻ trang này

1. hoamimosa

hoamimosa New Member

• 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

• 1,105 Lượt xem

• 12 Lượt trả lời

Cách giảm cân sau sinh hiệu quả nhất là cách nào thế mọi người? Mình có bà chị dâu vừa sinh em bé được 1 tháng, chị ấy kêu mình giúp chị ấy giảm cân, mình thì cũng gầy nên cũng chưa nghĩ giảm cân bao giờ nên không biết, chị ấy thì cứ than vãn suốt, vi ngày trước con gái chị cũng thanh mảnh lắm, giờ thế nên than cũng phải, mình thì chịu, nên muốn nhờ mọi người giúp chia sẻ cho mình cách giảm cân sau sinh để mình giúp bà chị dâu nhé.

>>Cách giảm cân nhanh nhất
    >>Cách giảm cân hiệu quả
    >>Cách giảm cân hiệu quả trong 1 tuần

Money_money thích bài này.

2. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Re: Cách giảm cân sau sinh hiệu quả nhất?

Các mẹ nên cố ăn đủ chất mà nuôi con, sau khi cai sữa rồi hãy nên giảm cân, chứ giờ giảm cân nhỡ ảnh hưởng đến sức khỏe thì khổ lắm. Các mẹ mới sinh cứ chịu khó ăn nhiều trái cây hoa quả, uống nhiều nước và vận động cơ thể nhẹ nhàng thường xuyên là được.

3. candy_crush

candy_crush Member

• 50 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Re: Cách giảm cân sau khi sinh hiệu quả nhất
    Bắt đầu bằng bài tập đi bộ
    Đây là một trong những bài tập phù hợp nhất với chị em mới sinh nở. Hãy thử tập đi bộ 15-30 phút mỗi ngày cùng với ông xã hoặc một mình bạn cũng được. Bài tập này sẽ giúp bạn lắng nghe cơ thể và xác định mức độ tập luyện phù hợp với mình. Theo thời gian, bạn có thể tăng thời gian và mức độ tập luyện với bài tập chạy bộ chẳng hạn. Đây là cách giảm béo khá hiệu quả nếu bạn tập luyện đều đặn hàng ngày đấy.

4. huyenese

huyenese Member

• 99 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Re: Cách giảm cân sau sinh hiệu quả nhất
    Theo mình thấy thì bà mẹ mới sinh k nên vận động nhiều đâu, thế nên cách này làm thì nguy hiểm đến sức khỏe lắm nha == phải hạn chế vận động chứ nhỉ các mẹ?

Money_money thích bài này.

5. Money_money

Money_money Member

• 64 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Vận động nhẹ như đi bộ thì vẫn đc mà bạn, bà mẹ sau sinh cũng nên tập thể dục để khỏe hơn, mẹ khỏe thì bé mới khỏe được chứ. tuy nhiên vẫn cần ăn uống đầy đủ cho bé bú

6. mẹ Kitty

mẹ Kitty Active Member

• 551 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mình thấy cách này hay này, giúp cơ thể khỏe hơn, săn chắc hơn mà ko ảnh hưởng đến sức khỏe. Chứ ăn kiêng thì hại cho bé lắm vì chất lượng sữa sẽ bị giảm sút

lee sang yeob thích bài này.

7. lee sang yeob

lee sang yeob New Member

• 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bây giờ các mẹ toàn cho con bú sữa ngoài thôi nên lo gì ...cứ ăn kiêng cho giảm mỡ bụng bạn ạ, bé đã có sữa ngoại rồi thì cũng k cần lo lắng đâu

8. nhoccoixuong

nhoccoixuong Member

• 123 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tớ nghĩ đa số các mẹ cho con bú hoặc là sẽ kết hợp sữa mẹ với sữa ngoài. Chứ cũng ít người chỉ cho con uống sữa ngoài lắm chứ nhỉ? Các bà mẹ vẫn cứ nên ăn uống hợp lý rồi vận động nhẹ nhàng thôi.

9. Chẳng ai yêu

Chẳng ai yêu Member

• 110 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bên cạnh đó các bà mẹ sau khi sinh có thể đắp tinh bột nghệ để giảm mỡ bụng đấy bạn. Chỉ cần giã nhuyễn 1 kg gừng tươi và 1 lít rượu trắng. Ngâm chừng 1 tháng thì lấy hỗn hợp này đắp bụng và mát xa hàng ngày. Chất gingerol có trong gừng sẽ làm nóng, giúp tiêu mỡ cục bộ vùng bụng của sản phụ. Rượu như “chất dẫn” tinh dầu gừng thấm vào vùng mỡ dưới da làm tăng phân hủy mỡ nơi này. Cách này sẽ giúp vòng bụng trở nên săn, gọn gàng nhanh chóng.

10. nhoccoixuong

nhoccoixuong Member

• 123 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em thấy các bà mẹ sau khi sinh nên áp dụng cách mát xa bụng nhẹ nhàng này. Vừa giúp giảm béo lại không ảnh hưởng đến sức khỏe. Vận động nhẹ nhàng cũng tốt nhưng không chắc đã giảm được mỡ bụng đâu ạ

11. Đỗ Lan

Đỗ Lan New Member

• 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Theo một số sản phụ thì họ đã dùng muối để đắp lên vùng bụng làm cho bụng săn gọn lại. Cách làm: lấy muối rang nóng lên, sau đó đợi muối còn hơi ấm thì cho vào một cái khăn và đắp lên vùng bụng. Áp dụng hàng ngày sẽ mang lại hiệu quả thiết thực cho vùng bụng.

12. nhoccoixuong

nhoccoixuong Member

• 123 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng thấy các bà mẹ sau khi sinh nên đắp bụng bằng gừng hoặc muối rang, tinh bột nghệ vàng. Đây là những cách thông dụng, an toàn, vừa giúp giảm béo bụng lại tốt cho sức khỏe nữa

13. Nguyễn Thị Thu Hà

Nguyễn Thị Thu Hà Member

• 96 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình nghe có chị chia sẻ rằng sau khi sinh chị ấy đã giảm được khoảng 4kg trong vòng 1 tháng nhờ uống nước rau diếp cá mỗi ngày đấy. Bạn chủ thớt khuyên chị mình dùng rau diếp cá đi thôi -_-