Cách giảm cân vòng 2

1. thu thủy cute

thu thủy cute New Member

• 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cách giảm cân vòng 2 luôn là vấn đề nhức nhối đối với các chị, các mẹ. Tuy nhiên không hề khó để giảm vòng eo đâu nhé.
    >>Cách giảm cân nhanh nhất
    >>Cách giảm cân hiệu quả
    >>Cách giảm cân hiệu quả trong 1 tuần
    Chế độ ăn uống bao gồm chất xơ: Chất xơ tạo điều kiện cho cơ thể loại bỏ các calo dư thừa và giúp giải độc cho cơ thể. Điều này hỗ trợ giúp vòng eo của bạn thon gọn hơn. Nếu chưa quen hẳn với chế độ ăn nhiều chất xơ thì nên bổ sung ít một cho đến khi bạn cảm thấy có thể quen với chế độ ăn này hàng ngày. Ví dụ như ăn bột yến mạch, táo cho mỗi bữa sáng…
    2. Uống thật nhiều nước: Thức ăn mặn và ngọt có thể khiến bạn béo phì và tăng cân, mất nước. Vậy nên bạn cần uống đủ nước mỗi ngày vừa là để giữ nước cho cơ thể vừa giúp tiêu thụ các thức ăn tích tụ gây béo bụng.

3. Tập thể dục, tránh thức khuya: Thức khuya không những không tốt cho tim mạch mà còn ảnh hưởng đến việc tuần hoàn máu, gây tăng cân. Thay vào đó hãy chăm chỉ tập thể dục và ngủ đúng giờ giấc. Lúc ngủ cũng là lúc đốt cháy bớt calo, đồng thời cho cơ thể được nghỉ ngơi. Đi bộ hay chạy bộ sẽ tốt hơn rất nhiều so với việc cả ngày ngồi một chỗ sẽ làm làm cho bụng bạn tăng thêm mà thôi.
    4. Giảm căng thẳng: Căng thẳng ảnh hưởng đến cơ chế hóa học của cơ thể và làm cho cơ thể luôn “giữ” được trọng lượng mà bạn không hề mong muốn. Đó là điều không ai muốn. Bởi vậy, bạn nên tự mình tìm cách giảm các căng thẳng, thường xuyên tham gia tập Yoga, Pilates, hoặc thiền để tạo hiệu ứng vật lý tốt cho cơ thể, giúp giảm cân, giữ dáng vóc và cơ thể khỏe mạnh.
    5. Chia nhỏ bữa ăn chính

Thay vì ăn 3 bữa chính như bình thường (sáng-trưa-tối), bạn có thể chia thành 5 bữa nhỏ mỗi ngày theo cách sau: một bữa ăn nhẹ buổi sáng, một bữa ăn nhẹ buổi trưa (khoảng 9-10 giờ), bữa trưa, bữa ăn nhẹ buổi chiều, và bữa tối. Chia thành nhiều bữa ăn nhỏ trong một ngày như thế này sẽ giúp bạn không cảm thấy đói, và tất nhiên sẽ ăn uống điều độ hơn.
    6. Chế độ tập thể dục đa dạng

Nếu bạn cho rằng chỉ cần bài tập nằm xuống rồi ngồi dậy thẳng lưng, duỗi thẳng chân mà có thể đánh tan hết mỡ bụng thì thật là sai lầm. Bên cạnh đó, bạn cần phải tập các bài tập khác như đi bộ nhanh, chạy một cách đều đặn.
    Đang tải...
  2. Enomist

Enomist Member

• 320 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Re: Cách giảm cân vòng 2:

Một cách tốt nhất để cơ bụng hoạt động đó là tập thở bằng bụng. Bạn làm đầy không khí vào bụng sau đó thở ra từ từ. Nếu chăm chỉ tập đi tập lại như thế nhiều lần sẽ rất tốt cho cơ bụng của bạn. Nhờ hoạt động liên tục, bạn sẽ không còn nỗi lo mỡ thừa tích tụ ở bụng làm tăng "vòng 2" nữa.
  3. Alice

Alice Active Member

• 617 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Hehe, cái này hay đấy. Phì phò suốt khéo lại hay. :)) Mình ủng hộ phương pháp này
  4. banghan

banghan Member

• 113 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hay thì hay thật nhưng mà người tập dễ nản lắm bạn ah. Phải quyết tâm lắm thì mới tập lâu dài được. Mình là mình thấy tập giảm mỡ bụng khổ và khó hơn so với giảm mỡ ở các bộ phận khác:)
    trà chanh thích bài này.
  5. trà chanh

trà chanh New Member

• 11 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Re: Cách giảm cân vòng 2
    lắc vòng giảm vòng 2 thì tốt khỏi nói rồi :D cơ mà cái này có đắt không thế bạn ơi
  6. Duongthuynguyen

Duongthuynguyen Member

• 98 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

600k thì ok nhưng mà hiệu quả thế nào hả ấy? một tháng thì giảm đc bao nhiêu cân?
  7. Alice

Alice Active Member

• 617 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Oài, ở đây cũng thấy cái vòng tràng hạt thần kỳ này à. Mình thấy nhiều người cảnh báo là lừa đảo đó, ko hiệu quả đâu
  8. quit đi

quit đi Member

• 69 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

ngoài cách lắc vòng bạn có thể hạn chế ăn vặt, ăn đêm cũng như các chất béo vào cơ thể nhé. Tăng cường các bài tập là ok thui :D
    bengoc_babe thích bài này.
  9. bengoc_babe

bengoc_babe Active Member

• 173 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Để có thể giảm béo bụng hiệu quả bạn cần có chế độ ăn hợp lý và phải luyện tập để tiêu bớt lượng calo cung, lượng calo cung phải nhỏ hơn cầu thì lượng mỡ dư thừa mới được tiêu hao và giảm béo bụng phần nào mới có hiệu quả.

Ngoài các cách giảm béo bụng như: Giảm cân toàn thân sẽ làm giảm béo bụng, tập luyện những bài tập cho vùng bụng đúng kỹ thuật và cường độ, chế độ ăn uống giảm bớt lipit hoặc giảm béo bụng với phương pháp bấm huyệt, massage bằng tinh dầu đặc trị giảm béo.Thông thường, sau 10 ngày trị liệu liên tục với mỗi buổi kéo dài 60 phút bạn sẽ giảm được từ 7-10cm vùng mỡ thừa.
  10. Buồn ơi chào mi

Buồn ơi chào mi Active Member

• 434 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều bạn hay lắc vòng để giảm béo vòng 2 đấy cả nhà ơi, cũng hiệu quả lắm
  11. lovely

lovely Member

• 328 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Lắc vòng mình thấy tức bụng lắm, đau hông nữa. Trước mình thử rồi nhưng được vài hôm thì bỏ