Cách hạn chế đổ mồ hôi nách hiệu quả

Cách hạn chế ra mồ hôi nách hiệu quả nhất là gì ạ?

Chia sẻ trang này

1. mymybac

mymybac New Member

• 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 61,330 Lượt xem

• 55 Lượt trả lời

Cách hạn chế ra mồ hôi nách hiệu quả nhất là gì ạ? Các chị có mẹo trị hôi nách nào hay không chỉ em với. Em dùng nhiều phương pháp lắm rồi nhưng không hiểu sao mồ hôi ở nách ra vẫn rất nhiều, đi kèm với mồ hôi là cái mùi mà em không thể chịu nổi chứ đừng nói là người khác. Em xấu hổ lắm, ngay cả mùa đông hiện tượng ra mồ hôi nách vẫn tra tấn em, Em không biết làm sao để chặn nó lại cả, dạo này em gầy hẳn đi cũng chỉ vì cái bệnh quái gở này, em bị ám ảnh sao á, hix. Giờ chỉ mong Có thể hạn chế trị mùi hôi nách được là em mừng lắm rồi, phải làm sao giờ?

2. Ninh Giang

Ninh Giang Member

• 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Re: Cách trị đổ mồ hôi nách hiệu quả nhất là gì ạ?
    Chữa bệnh hôi nách hiệu quả nhất là giữ cho nách luôn khô thoáng, đừng bao giờ cố giữ cho nách luôn kín mít, đừng mặc áo bó chật nữa, mặc càng thoáng thì nách càng ko giữ nước - mồ hôi ấy. nếu cứ giữ kín nách với mặc cảm giữ nách bí bách thì mùi nhiều là đúng rồi đó nha. Mùa hè hay bị đổ mồ hôi nách lắm.

3. muasaobang

muasaobang Member

• 129 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Re: Cách hạn chế ra mồ hôi nách hiệu quả nhát là gì ạ?

Với cách trị đổ mồ hôi nách bạn cần mặc quần áo thoáng mát, luôn vệ sinh thân thể sạch sẽ, thay quầ áo hàng ngày, nên tắm rửa sau khi vận động nhiều, có thể dùng 1 số lăn khửa mùi để giúp ách luôn khô.

4. hoathuytien

hoathuytien Member

• 87 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Re: Cách hạn chế ra mồ hôi nách hiệu quả nhất là gì ạ?

Để chữa hôi nách triệt để bạn thường xuyên giữ nách thông thoáng, tắm rửa sạch sẽ, và thường xuyên thay quần áo sạch, tránh hoạt động quá mạnh hoặc quá lâu, sau hoạt động nên tắm rửa để loại bỏ bớt mùi.

5. hanatran

hanatran Active Member

• 261 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Re: Cách hạn chế ra mồ hôi nách hiệu quả nhất

Theo các chuyên gia, để hạn chế tình trạng tăng tiết mồ hôi, ngoài việc tác động vào nguyên nhân gây bệnh, việc thay đổi một số thói quen trong sinh hoạt cũng là giải pháp hữu hiệu chữa được bệnh này.

Khi bị bệnh tăng tiết mồ hôi một lời khuyên hữu ích đối với các bệnh nhân là cần giữ cho tinh thần luôn thoải mái, tăng cường giao tiếp, xóa bỏ những mặc cảm cá nhân. Ngoài ra vệ sinh cá nhân thường xuyên, mặc quần áo thoáng rộng, uống nhiều nước, ăn một số thực phẩm có lợi như: gạo nếp, bí đao, đậu đen…kết hợp với một số phương pháp như: ngâm chân trong nước muối nóng, day bấm huyệt, châm cứu….

Hạn chế thực ăn cay (hành tây, ớt, tỏi, rượu...): Thực phẩm cay khiến cơ thể đổ mồ hôi nhiều hơn bình thường. Thực phẩm nhiều dầu và chất béo cũng không giúp được gì vì chúng làm cơ thể giải phóng độc tố và chất thải đi qua mồ hôi, khiến mùi mồ hôi thêm tệ hơn. Uống cà phê hay thực phẩm có chứa nhiều caffeine cũng làm tăng quá trình đổ mồ hôi của cơ thể. Do vậy cần phải duy trì một chế độ ăn uống lành mạnh, giàu chất xơ và nhiều vitamin sẽ giúp kiểm soát lượng mồ hôi.

Đảm bảo vệ sinh: Để đánh bay mùi hôi khó chịu ấy, cách đơn giản nhất là hãy giữ gì vệ sinh sạch sẽ. Sau khi tập thể dục với cường độ cao hay từ ngoài đường về, đợi mồ hôi ráo, hãy vào phòng tắm để gội rửa những cặn bã trên người. Nên dùng những loại xà phòng trung tính hoặc xà phòng diệt khuẩn.

Trang phục: Để hạn chế mồ hôi nên chọn cho mình những loại quần áo mỏng, các loại vải nhẹ thoáng như cotton hay quần áo thể thao sẽ giúp mồ hôi dễ bay hơi hơn. Thay quần áo thường xuyên cũng là cách hạn chế mùi hôi khó chịu.

Nước: Trong những ngày nắng nóng, cơ thể có nguy cơ mất nước nhiều hơn ngày bình thường. Vì vậy cần bổ sung lượng nước cần thiết để bù vào; hơn nữa uống nhiều nước cũng là cách giảm bớt mùi khó chịu của cơ thể thông qua quá trình tiết mồ hôi.

6. hoahongtim

hoahongtim Member

• 142 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Để hạn chế mồ hôi thì nên mặc những quần áo thoáng mát, thay đồ thường xuyên, không nen mạc đồ quá bó, tắm rửa và tránh các thức ăn nóng và đồ uống có chất kích thích, không nên hoạt động mạnh quá lâu và nhiều.

7. yeulacuoi

yeulacuoi Member

• 33 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nghe bạn mình bảo cách trị đổ mồ hôi nách hiệu quả nhất là tắm nước gừng, ngâm mình trong nước gừng cho thoải mái, mùi nước gừng sẽ át được mùi cơ thể, nhất là mùi hôi nách, nước gừng cũng giúp cơ thể giảm khả năng ra mồ hôi nách nữa đó, không biết có ai thử cách này chưa?

8. muaxuan

muaxuan Member

• 114 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tắm nước gừng à, mình tưởng là dùng gừng giã rồi lấy nước bôi vào nách mà bạn. Chỉ cần lấy gừng tươi giã nát chắt lấy nước sau đó dùng nước gừng trực tiếp bôi lên nách trong vòng 3-5p thì rửa sạch

9. GangnamStyle

GangnamStyle Member

• 92 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tắm nước gừng, nước muối, nước chanh hay nước phèn chua đều được thì phải. Mình tắm bằng nước muối thì mồ hôi nra cũng ít hẳn đi đấy, tinh thần cũng sảng khoái hơn. còn dùng phèn chua tắm thì trị được hôi nách

10. Thùy Lâm

Thùy Lâm Member

• 53 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

haixx, hạn chế ăn cay thì khó gê cơ ah. E là tín đồ ăn cay. Ăn cái gì cũng cho cay xè luôn. hicshics. mà mỗi lần ăn cay thì mồ hôi lại ra nhìu hơn ấy. T_T

11. muadong

muadong Member

• 113 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hạn chế và chữa bệnh hôi nách tận gốc thì nên hạn chế các hoạt động mạnh, mặc các loại áo thoáng mát nơi cánh tay và vùng nách, tránh các đồ ăn cay nings và các đồ uống có chất kích thích, cồn như cà phê, rượu bia.

12. codau

codau Member

• 53 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lâu nay cứ tưởng chỉ cần kiêng cafe, hay chất kích thích, ko ngờ cả thực phẩm cay cũng phải kiêng vì nó khiến cơ thể đổ mồ hôi nhiều hơn bình thường. Thôi thì tìm một chế độ ăn uống lành mạnh, giàu chất xơ, rau củ quả và nhiều vitamin để ăn uống cho khỏi mồ hôi nách nhỉ. Cứ áp dụng các mẹo trị hôi nách như này khéo cũng hiệu quả đấy

13. hoahongden

hoahongden Member

• 308 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cách hạn chế ra mồ hôi nách thì mình nghĩ là nên tắm rửa và thay đồ thường xuyên, mặc thông thoáng, tránh hoạt động mạnh và úa nhiều tránh các đồ uống có chứa chất kích thích và các đồ ăn cay nóng.

14. phượng hoàng

phượng hoàng Member

• 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Để hạn chế ra mồ hôi nách thì mình thấy nên sử dụng dụng cá loại áo có vải mềm và tháng mát, không nên quá bí và khó thấm mồ hôi, vệ sinh thân thể sạch sẽ, có thể sử dụng lăn khử mùi để giúp nách luôn khô thoáng. ngoài ra hạn chế ăn các đồ cay nóng và uống cà phê hay bia rượu.

15. hoalocvung

hoalocvung New Member

• 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Để hạn chế mồ hôi ở nách thì nên giữu nách khô thoáng, có thể ử dụng lăn khử mùi cũng giúp nách khô và ít bị mồ hôi, mà nếu bạn có điều kiên thì đi áp dụng phương pháp hút bỏ nội soi tuyến mồ hôi nách, cách này loại bỏ mồ hôi và mũi hôi lên đến 90% đấy.

16. muamuahe

muamuahe Member

• 57 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tắm nước gừng à, là dã nhỏ gừng sau đó cho vào với nước ấm để tắm đúng không. Hay tắm với muối tinh cũng được nhỉ, mình cũng nghe nhiều người áp dụng cách này chắc cũng phải thực hiện để cải thiện chút thôi.

17. hoadambut

hoadambut Member

• 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hạn chế mồ hôi nách bạn có thể dùng nước cốt chanh tươi hòa với chút muối ròi dùng bông thấm và bôi đều lên nâchs, để khoảng 15p, muối giúp hút ẩm và khử mùi hôi, chanh cũng có tác dụng khử mùi hôi và giúp trị thâm cho nách nữa nhé.

18. bitbitbit

bitbitbit Member

• 72 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hạn chế mồ hôi nách dùng gừng như mấy bạn ý nói là tốt nhất rồi. Cách điều trị với gừng thì có thể lựa chọn các cách sau:

• 20g thân, rễ gừng phơi hoặc sấy khô, tán mịn + 4g long não, trộn đều. Xoa vào nách mỗi ngày 2lần, tốt nhất là sau khi tắm xong.

• Gừng tươi rửa sạch, ép lấy nước, bôi vào nách vài lần trong ngày, bảo đảm mùi hôi sẽ bị đẩy lùi.

19. tuyethong

tuyethong Member

• 54 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chữa ra mồ hôi nách cách đơn giản nhất là hãy giữ gìn vệ sinh sạch sẽ, mặc đồ khô thoáng, tránh hoạt động mạnh nha
    Còn nữa là nên áp dụng các cách trị hôi nách nữa thì mới tốt, bị mà ko trị thì tình hình càng nghiêm trọng hơn đó
    Mọi người cũng có thể dùng gừng như mấy bạn trên nói đó, dùng cũng tốt phết mà :D

20. phongthanh

phongthanh New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách hạn chế ra mồ hôi nách hiệu quả, bạn nên hạn chế nhưng đồ ăn cay nóng,tránh các loại đồ uống có cồn và ga, tăm rửa và giữ vệ sinh thường xuyên, giữ nách luôn khô thoáng, nên sử dụng các loại áo dễ thấm mồ hôi. Ngoài ra bạn có thể ùng phèn chua để hút ẩm và mồ hôi ở nách hạn chế bị ra mồ hôi và mùi hôi