Cách hạn chế đổ mồ hôi nách hiệu quả | Page 2

Cách hạn chế ra mồ hôi nách hiệu quả nhất là gì ạ?

Chia sẻ trang này

1. ngamai88

ngamai88 New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

2. shikudai

shikudai New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Re: Cách trị đổ mồ hôi nách hiệu quả nhất là gì ạ?

Không hẳn đâu bạn ạ. Mấy cái như giữ gìn vệ sinh sạch sẽ, mặc đồ khô thoáng thì chỉ được xem là hỗ trợ trị hôi nách thôi, bạn phải dùng nhiều cách để trị thì mới được, thông thường mình thấy dùng phèn chua có vẻ tốt, phèn chua hút nước, lại giảm được mùi nữa đó

3. vilinh

vilinh New Member

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Để hạn chế ra mồ hôi nách bạ cũng tránh những hoạt động qua mạn không cần thiết, tắm rửa thay đồ thường xuyên, áo mắc nên là áo dễ thấm mồ hôi, chất vải thoáng, không nên mắc áo quá chật, tránh ăn nhiều chất béo đồ nóng hay uống các loại uống có chứa cồn hay có gas, kích thích. ngoài ra bạn có thể dùng nước muối ấm lau nách hàng ngày cũng hạn chế mùi hôi và mồ hôi rất tốt

4. suoitrang

suoitrang New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thấy mồ hôi nách là do tuyến mồ hôi hoạt động, nó chung cũng tránh mấy cái hoạt dộng manh để hạn chế thôi chứ nói trị thì chẳng trị được đâu, mà giờ thấy hầu như ai cũng bị mùi, không nặng thì cũng bị nhẹ

5. tiểu mỹ

tiểu mỹ New Member

• 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Re: Cách hạn chế ra mồ hôi nách hiệu quả nhất là gì ạ?

Nước gừng thì hạn chế mùi tốt lắm, còn gừng có làm cho mồ hôi giảm được không thì hơi bị khó đó bạn ạ. Mình chưa thấy ai dùng gừng mà khỏi được ra mồ hôi nách cả, trị được mùi thì mình dùng và thấy tác dụng rồi
    Bạn muốn hạn chế ra mồ hôi thì hoạt động ít thôi là được

6. ngoclan88

ngoclan88 Member

• 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Re: Cách hạn chế ra mồ hôi nách hiệu quả nhất là gì ạ?
    Nói như bạn thì mùa đông là mùa mồ hôi nách ra nhiều nhất ấy nhỉ :p
    Mình thấy ít vận động thì sẽ ít ra mồ hôi thôi. Mùa hè nóng thì mới cần mặc thoáng cho mát, mùa đông quá mát rồi mà mặc thoáng thì có mà chết cóng, cứ phải đảm bảo sức khỏe rồi mới tính

7. minhtamnd

minhtamnd Active Member

• 208 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mùa hè mới là mùa mồ hôi nách ra nhiều chứ không phải mùa đông đây bạn à? Mùa đông lạnh ít toát mồ hôi nên mùi hôi nách sẽ bớt nồng hơn

8. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 506 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Bạn nào mà hay ra mồ hôi nách chắc phải đi hút tuyến mồ hôi nách thôi, chứ ko thì mùa hè kiểu gì cũng sẽ ra mồ hôi ướt hết áo thôi, ko tránh đc

9. maithanh

maithanh Member

• 92 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hút bỏ tuyến mồ hôi là như nào vậy bạn? hic có chữa được hẳn bệnh hôi nách kinh niên này không?

10. Lananh45

Lananh45 Member

• 334 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Theo mình một trong những cách trị đổ mồ hôi nách là các bạn phải chọn các loại quần áo thoáng mát, nên chọn các loại vài thấm mồ hôi ấy, như vậy là tốt nhất

11. Thanh-Tâm

Thanh-Tâm Member

• 276 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mùa hè thì có thoáng mát vẫn cứ ra mồ hôi, có lẽ nên mang theo cục phèn chua bên người để khử mùi hôi nách các bạn ạ

12. Phương Liên

Phương Liên Member

• 220 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Sao các bạn ko đến thẩm mỹ viện để trị hôi nách tận gốc nhỉ? Cứ mang theo cái này cái nọ vướng víu lắm

13. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 506 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Ui, mình vừa thấy bảo tỉ lệ biến chứng nếu phẫu thuật hút tuyến mồ hôi là 13% cơ, tỉ lệ như vậy cao quá. :(

14. Nam Phương

Nam Phương Member

• 216 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nếu chưa có điều kiện đến thẩm mỹ viện thì cách hạn chế mồ hôi nách là phải để vùng nách luôn khô thoáng bạn nhé

15. Nunu

Nunu Member

• 109 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Dùng phèn chua đi, nghiền nhỏ phèn chua ra xoa lên nách làm nách khô thoáng và tạm thời hết mùi đấy

16. Thanh-Tâm

Thanh-Tâm Member

• 276 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chắc dùng cái này thoa lên nách như phấn rôm trẻ em ấy nhỉ. :v không biết có tác dụng bao lâu cho mỗi lần thoa?

17. Red Demon

Red Demon Member

• 284 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thoa phèn chua chắc được vài tiếng thôi nhỉ? Đi ra ngoài lâu thì phải luôn mang theo phèn chua bên mình.

18. LưuLanAnh

LưuLanAnh Member

• 36 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Làm gì có cách trị đổ mồ hôi nách hiệu quả đâu, chỉ có cách ít hoạt động thì mới không ra mồ hôi thôi. Dùng phấn rôm hoặc xát chanh thì cũng chỉ được lúc đầu chứ dần dần là lại ướt hết nách chứ không tránh được. Mà mùa hè này mình ngồi không làm gì còn bị ra mồ hôi chứ nói gì đến hoạt động:(:( mùa này chỉ khổ cho những ai bị hôi nách:)

19. Thangthuy

Thangthuy New Member

• 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các bạn!

Mình nói trước là mình không quảng cáo hay buôn bán gì
    Chỉ là mình hiểu cái nổi khổ của người bị hôi nách, mình muốn chia sẻ với các bạn
    Mình từng bị hôi nách rất nặng mùi, có lẻ xếp vào mùi nặng nhất
    Mình cũng tìm đủ mọi cách chữa trị, nếu bán nói cách nào và thuốc nào thì mình đã thử hết, nhưng được 1-2 tháng là mùi lại trở lại
    Có người mách mình tìm đến ông bán thuốc chữa trị hôi nách, ông này ko kinh doanh, chỉ người nào bị thì ông mới làm thôi. Nói thật là lúc đầu mình ko tin, nhưng dùng thử quả hiệu quả thật, chi phí lại rẻ, thuốc rất lành, ko mùi, không ảnh hưởng gì đến sức khỏe vì làm từ tự nhiện, không có hóa chất như mấy thuốc bán đóng thành lọ, hộp,....
    Bạn nào có nhu cầu, thì gọi điện cho mình, mình chỉ cho chô đi lấy.
    Ông đó nói, nếu bôi trong 1 tháng ko hết mùi, thì trả lại toàn bộ tiền
    Mình không chắc là lành vĩnh viễn, nhưng mình dùng 1 tháng, mà giờ đã 1 năm từ ngày ko dùng thuốc nữa, mà ko hề thấy mùi gi, cảm giác thật thoải mái
    Mình bị nặng vậy, mình dùng hết 1 gói, bạn nào bị nặng lắm thì 2 gói là chắc tạm biệt vĩnh viễn luôn ấy chứ
    Bữa mình dùng cách đây 1 năm, giá 1 gói là 500k

20. Thangthuy

Thangthuy New Member

• 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào bạn!

Mình nói trước là mình không quảng cáo hay buôn bán gì
    Chỉ là mình hiểu cái nổi khổ của người bị hôi nách, mình muốn chia sẻ với các bạn
    Mình từng bị hôi nách rất nặng mùi, có lẻ xếp vào mùi nặng nhất
    Mình cũng tìm đủ mọi cách chữa trị, nếu bán nói cách nào và thuốc nào thì mình đã thử hết, nhưng được 1-2 tháng là mùi lại trở lại
    Có người mách mình tìm đến ông bán thuốc chữa trị hôi nách, ông này ko kinh doanh, chỉ người nào bị thì ông mới làm thôi. Nói thật là lúc đầu mình ko tin, nhưng dùng thử quả hiệu quả thật, chi phí lại rẻ, thuốc rất lành, ko mùi, không ảnh hưởng gì đến sức khỏe vì làm từ tự nhiện, không có hóa chất như mấy thuốc bán đóng thành lọ, hộp,....

Ông đó nói, nếu bôi trong 1 tháng ko hết mùi, thì trả lại toàn bộ tiền
    Mình không chắc là lành vĩnh viễn, nhưng mình dùng 1 tháng, mà giờ đã 1 năm từ ngày ko dùng thuốc nữa, mà ko hề thấy mùi gi, cảm giác thật thoải mái
    Mình bị nặng vậy, mình dùng hết 1 gói, bạn nào bị nặng lắm thì 2 gói là chắc tạm biệt vĩnh viễn luôn ấy chứ
    Bữa mình dùng cách đây 1 năm, giá 1 gói là 500k
    Bạn có nhu cầu, thì gọi điện cho mình, mình chỉ cho chô đi lấy.