cách làm hết tàn nhang ở mặt ở đâu uy tín, chất lượng vây các chị?

cách làm hết tàn nhang ở mặt ở đâu uy tín, chất lượng vây các chị?

Chia sẻ trang này

1. ngangoc

ngangoc New Member

• 14 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

• 5,793 Lượt xem

• 19 Lượt trả lời

cách làm hết tàn nhang ở mặt ở đâu uy tín, chất lượng vây các chị?? Tôi bị tàn nhang từ khi học cấp 2, và gần đây tàn nhang bắt đầu lan ra ngày càng nhanh hơn. Tôi nghĩ là mình bị tàn nhang do di truyền vì mẹ tôi cũng bị tàn nhang khá nhiều, chị tôi cũng bị tàn nhang luôn. Tôi nghe mọi người nói rằng tàn nhang do di truyền rất khó chữa. Tôi đang băn khoăn là liệu có thể chữa trị tận gốc tàn nhang không và phương pháp trị tàn nhang nào điều trị nhanh và hiệu quả nhất? Ưu tiên các phương pháp tự nhiên nhé, tôi sợ các tmv lắm

2. Ký danh

Ký danh Member

• 240 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Bạn có thể áp dụng phương pháp trị tàn nhang bằng nước chanh nha, đơn giản lắm:

Nguyên liêu:
    - 1 cốc nước chanh
    - Kem dưỡng ẩm
    phương pháp trị tàn nhang bằng nước chanh đơn giản hiệu quả​

Cách làm:
    Trong nước chanh có chứa nhiều chất tẩy trắng tự nhiên cho làn da. Sử dụng nước chanh pha loãng để rửa mặt thường xuyên như là một cách trị tàn nhang trên mặt rất hiệu quả, các bạn có thể điều trị tại nhà và giúp dần dần cải thiện cho làn da tàn nhang của bạn đấy.

Nên nhớ áp dụng thoa một loại kem dưỡng ẩm ngay sau khi vừa rửa mặt hoặc khi vừa áp dụng tẩy các nốt tàn nhang, để giúp da bớt khô mà thẩm thấu tốt hơn, các bạn cũng nên tránh tiếp xúc với ánh nắng mặt trời ngay sau khi thoa hoặc rửa nước chanh nhé vì lúc này sẽ khiến làn da bị bắt nắng nhiều hơn.

3. Alice

Alice Active Member

• 734 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Phương pháp này chỉ được cái rẻ và ko hại da thôi chứ mất thời gian lắm bạn ạ, khéo phải làm liên tục hàng tháng trời thì mới hết chứ chẳng chơi. Mà có khi cũng ko hết đâu.

4. nguyenkhanhchi

nguyenkhanhchi Member

• 101 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trị tàn nhang từ thiên nhiên thì phải có cả một liệu trình dài chứ không nhanh chóng được đâu bạn ah. Mình thấy chanh không có hiệu quả trị tàn nhang đâu. Bạn có thể làm mờ những nốt tàn nhang bằng cách cọ xát củ cải trên những nốt tàn nhang hoặc dùng hỗn hợp nước ép củ cải và nước vôi trong. Thực hiện cách này khoảng 3 tháng mới có hiệu quả ah

5. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Muốn nhanh thì bạn chủ thớt đến tmv để họ trị tàn nhang cho đi, sau khoảng 3-4 lần trị liệu là hết tàn nhang thôi.

6. con gái lớn

con gái lớn Member

• 107 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng thấy đi tmv trị tàn nhang thì không sợ tàn nhang tái phát nữa. Nhưng mà giá cả như thế nào mới là quan trọng ah. Nếu đắt quá thì mình đành sử dụng mặt nạ thiên nhiên trị tàn nhang thôi bạn ah

7. Buồn ơi chào mi

Buồn ơi chào mi Active Member

• 542 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Giá cũng ko đắt lắm đâu bạn ơi, chỉ tầm 2-3 triệu cho dịch vụ tẩy tàng nhang tận gốc thôi. Các tmv đều có giá gần như nhau đấy

8. banghan

banghan Member

• 113 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nếu giá trị tàn nhang ở tmv chỉ có 2-3tr mà an toàn, hiệu quả thì bạn chủ thớt nên đến tmv đi. Hồi trước mình bị một vài nốt tàn nhang, xát chanh thì chỉ thấy mờ đi một ít thôi. Bạn bị nhiều tàn nhang nên phương pháp tự nhiên e là không hiệu quả mấy đâu

9. Chẳng ai yêu

Chẳng ai yêu Member

• 110 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn chủ thớt sợ đi tmv thì làm sao trị tàn nhang bằng công nghệ cao được. Mà dùng phương pháp tự nhiên thì lại sợ không hiệu quả với tàn nhang nặng. :( Không biết spa có trị tàn nhang không nhỉ?

10. nangha

nangha Member

• 99 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tất nhiên là spa có trị tàn nhang mà. Bạn chủ thớt đến bệnh viện da liễu trị tàn nhang cho an toàn ấy. Nghe các bác sỹ nói điều trị tàn nhang phải kiên trì vì phải mất thời gian khá dài, ít nhất là 6 tháng cơ

11. Buồn ơi chào mi

Buồn ơi chào mi Active Member

• 542 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Sao lâu thế bạn? Mình thấy liệu trình trị tàn nhang chỉ 4-6 lần, như vậy trong khoảng 1 tháng là xong rồi mà

12. Độc thân

Độc thân Member

• 113 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trị tàn nhang hiệu quả trong vòng 1 tháng là bạn phải đi tmv dùng laser toning rồi. Còn trị bằng thuốc bôi hay thuốc uống thì hiệu quả lâu trong vòng 6 tháng là bình thường mà

13. metrecon

metrecon Member

• 112 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tàn nhang coi vậy mà trị cũng mất nhiều thời gian nhỉ? Nhiều người trị bằng tự nhiên mà mấy năm vẫn không khỏi cơ.)

14. banghan

banghan Member

• 113 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình có thể đắp mặt nạ rau ngót vì rau ngót có chứa lượng vitamin C cao giúp làm mờ vết thâm nám trên da, trị tàn nhang đó mọi người ạ

15. hoxuanhuong

hoxuanhuong Member

• 118 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Phương pháp trị tàn nhang nhanh nhất thì chỉ có dùng laser toning gì gì đó thôi bạn à. Còn không thì bạn chịu khó đắp mặt nạ, bôi kem hay uống thuốc trị tàn nhang trong 3 tháng, 6 tháng,.. thậm chí là vài năm mà chưa chắc đã có hiệu quả đâu.hjxxxx

16. Tuyết Lạnh

Tuyết Lạnh Member

• 104 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình chưa thấy ai đắp mặt nạ rau ngót bao giờ.hjcc. Mình nghĩ cách này không có hiệu quả trị tàn nhang bằng nghệ hay chanh đâu

17. ngocanh_th

ngocanh_th New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

dùng sp tu thien nhien sau 3 thang se het. b muon biet thi ib sdt 0917452840 mk se chỉ

18. TMV Bảo Xuân

TMV Bảo Xuân New Member

• 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các bạn. TMV Bảo Xuân đang áp dụng công nghệ Laser New Toning kết hợp Siêu Vi Điểm ( độc quyền của Bảo Xuân) để trị tàn nhang tận gốc các b nhé.Đến với Bảo Xuân các bạn sẽ được thăm khám soi da và tư vấn miễn phí cho liệu trình trị tàn nhang nhé. Bên mình bảo hành tàn nhang trọn đời cho các bạn :)

19. maimeo54

maimeo54 Member

• 92 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

phương pháp tự nhiên có đó bạn, bạn chịu khó duy trì rửa mặt bằng nước vo gạo ý, da mặt sẽ dần trắng lên và tàn nhang mờ đi nhưng không duy trì là sẽ lại bị lại, bạn mình dùng cách này rồi được có 3 tháng thì bỏ, bị lại luôn ý.

20. Trang Hà

Trang Hà Member

• 80 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn tớ cuối tuần ồi mới qua KN trị tàn nhang xong, thấy hiệu quả phết đó ạ