Cách làm rụng lông chân tự nhiên như thế nào?

Cách làm rụng lông chân tự nhiên như thế nào?

Chia sẻ trang này

1. tintin22

tintin22 New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 13,940 Lượt xem

• 21 Lượt trả lời

2. giotnangbenthem

giotnangbenthem Active Member

• 475 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình thấy cách làm rụng lông chân tự nhiên bằng chanh tươi và mật ong rất hiệu quả đấy.

Trước hết, ta sẽ thực hiện bước tẩy da chết bằng chanh tươi . Dùng nửa quả chanh tươi chà nhẹ lên vùng da nách có tác dụng làm lỗ chân lông khít lại và giúp loại bỏ sạch bụi bẩn trên da . Sau đó đun nóng sáp mật ong ở nhiệt độ vừa phải cho đến khi sáp tạo thành độ dính . Để sáp nguội rồi dùng thìa thoa dàn trải đều lên vùng da chân . Dùng miếng băng dán nhẹ đè lên sáp mật ong vừa đắp rồi sau khoảng 5 phút lật ngược theo chiều hướng ngược với chiều lông mọc . Bước cuối cùng rửa lại bằng nước mát

3. tuyetmuahe

tuyetmuahe Member

• 112 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cách làm rụng lông chân tự nhiên này giống với cách nhổ từng sợi nhỉ? Khác ở chỗ mình giật cả một đám lông thôi:p Mật ong dính vào da nên chắc cũng làm lông chân yếu và mềm nên khi giật không đau bằng nhổ trực tiếp thì phải?

4. thocon

thocon Member

• 121 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình tưởng cách làm rụng lông chân tự nhiên là phải làm cho lông chân tự rụng chứ sao lại nhổ nhỉ?:D Làm như cách trên thì cũng đau mà. Thà mình cạo lông còn đỡ đau hơn ah

5. lazycat

lazycat Member

• 48 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Áp dụng một hỗn hợp của đậu nành và bột nghệ cùng với một ít nước để chà xát vi ô lông nhẹ nhàng. Điều này sẽ giúp loại bỏ nhiều lông trên khuôn mặt và là một trong các biện pháp khắc phục tại nhà rất hữu ích để loại bỏ vi ô lông. bạn có thể thử cách này nhé

6. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 505 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Ui, mình nghĩ làm rụng lông ko hay đâu, nên wax hoặc cạo để lông ngắn đi chứ làm rụng lông thì tuyến mồ hôi ko thoát ra được nữa nên phiền đấy.

7. Bà Tưng

Bà Tưng Member

• 85 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Áp dụng một hỗn hợp của đậu nành và bột nghệ cùng với một ít nước để chà xát vi ô lông nhẹ nhàng. Điều này sẽ giúp loại bỏ nhiều lông trên khuôn mặt và là một trong các biện pháp khắc phục tại nhà rất hữu ích để loại bỏ vi ô lông.

8. lee sang yeob

lee sang yeob New Member

• 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình chưa nghe pp này bao giờ? bình thường thì chỉ thấy người ta tẩy lông chân bằng đường thui mà ?
    PP này có hiệu quả k hả bạn

9. hoxuanhuong

hoxuanhuong Member

• 118 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Biện pháp dùng đậu nành và bột nghệ này làm lông mềm và yếu dần nên dễ rụng thì phải? Cách này thì không đau nhưng mà không có hiệu quả tẩy lông chân như dùng đường chưng ah

10. Kìu non

Kìu non Active Member

• 702 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Ý bạn chủ thớt là dùng cách nào đó để lông chân tự rụng ấy à? Mình thấy như thế ko hay lắm, vì dễ tổn hại làn da lắm. Dùng cách wax còn hay hơn

11. Độc thân

Độc thân Member

• 113 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thấy để lông chân tự rụng thì dùng kem tẩy lông ah. Chỉ cần bôi kem tẩy lông lên chân là lông chân tự rụng rồi:) Mà dùng kem tẩy lông có chiết xuất từ thiên nhiên có được gọi là cách làm rụng lông chân tự nhiên không nhỉ?

12. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Kem tẩy lông dù có chiết suất từ tự nhiên cũng ko đc gọi là cách tự nhiên được vì máy móc can thiệp vào rồi mà. CHỉ có các cách sơ chế các nguyên vật liệu từ tự nhiên để triệt lông thì hiệu quả thôi

13. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình nghĩ làm rụng lông chân tự nhiên thì nên wax là hiệu quả nhất, cách này cũng được nhiều người lựa chọn nữa nên yên tâm hơn

14. Dòng đời

Dòng đời Member

• 104 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Wax thực chất là nhổ lông chứ không phải làm lông tự rụng đâu bạn. Mình chưa thấy nguyên liệu tự nhiên nào làm cho lông chân tự rụng đâu bạn ơi. Có mỗi kem tẩy lông làm lông tự rụng thì mọi người lại bảo là không tự nhiên rồi!!!

15. nhoccoixuong

nhoccoixuong Member

• 123 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các cách đắp mặt nạ thông thường cũng có tác dụng làm cho lông yếu và rụng dần nhưng hiệu quả không nhanh và cao thôi bạn ah. Ví dụ như bạn thoa mật ong trộn với chanh lên chân cũng có tác dụng tẩy lông chân mà

16. metrecon

metrecon Member

• 112 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Muốn làm rụng lông chân thì bạn dùng kem tẩy lông ấy. Bôi lên da vài phút là lông tự rụng chứ không phải giựt hay nhổ lông đâu :D

17. gai1con

gai1con Member

• 104 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Kem tẩy lông không phải tự nhiên rồi bạn. Theo mình thì chẳng có cách nào làm rụng lông chân tự nhiên đâu. Cách tẩy lông được ưa dùng nhất là wax thì thực chất là nhổ lông mà

18. Tuyết Lạnh

Tuyết Lạnh Member

• 104 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Dùng đá mái chà đi chà lại lên da chân cũng có tác dụng làm cho lông chân yếu và tự rụng thì phải? Mỗi tối khi tắm bạn thử chà đá mài xem sao.hj

19. Thỏ trắng

Thỏ trắng Member

• 107 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tmv giờ toàn dùng elight thôi, có mấy nơi dùng laser đâu bạn. Elight thì an toàn cho da mà, nó còn dùng để chữa viêm nang lông nữa đó:v

20. nhomaingayay

nhomaingayay Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn có thể tẩy lông chân bằng đường caramen nữa đó. Cách này làm tại nhà nên vửa rẻ, vừa an toàn mà hiệu quả cũng lâu. Thêm nữa là sau khi wax chân bạn còn thơm mùi caramen nữa.hjjj