Các mẹ ơi cho em hỏi các cách làm sạch lông vùng kín | Page 2

Cách làm sạch lông vùng kín quá rậm

Chia sẻ trang này

1. nhomaingayay

nhomaingayay Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cách tẩy lông vùng kín quá rậm
    Có vẻ bây giờ thẩm mỹ làm đẹp nở rộ nên dịch vụ triệt lông cũng ngày một phát triển ah. Hết triệt lông chân, tay, nách, giờ lại còn triệt vùng bikini nữa. Không biết sau này còn phát sinh triệt lông ở đâu nữa hok nhỉ? hiiiii

2. matmun

matmun Member

• 111 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cách làm gọn lông vùng kín?

Chị em mà có lông vùng kín rậm thì khó chịu lắm. Mùa đông còn đỡ chứ mùa hè thì...Mình nghĩ mọi người nên mua lọ kem tẩy lông về dùng cho nhanh và hiệu quả. Chứ cạo lông thì làm sao mà cạo liên tục dc

3. banggia

banggia Member

• 119 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều người bảo dùng kem tẩy lông sợ không an toàn đâu. Vùng kín thì mình vẫn có thể wax bằng đường/mật ong như wax lông chân với nách ấy

4. lovely

lovely Member

• 408 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

cách làm gọn lông vùng kín bằng Wax đau lắm. :( Wax vùng kín thì còn đau hơn nữa ấy

5. Vy Oanh

Vy Oanh Member

• 286 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thích để tự nhiên hơn. :p Chả việc gì phải tẩy cả. :)) Chồng mình cũng thích thế

6. hangnguyen

hangnguyen Member

• 408 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Rậm quá cũng gây mùi hôi, mất vệ sinh lắm bạn ạ. :) Theo mình thì nếu rậm quá, đến mức mặc quần lót cũng lộ ra thì bạn nên tẩy bớt đi

7. ThanhThanh

ThanhThanh New Member

• 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn ơi mình thấy tại toppic thuốc tẩy lông chân này cũng có này bạn qua xem thử xem có giúp được gì không

8. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 656 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Nếu lông vùng kín quá rậm thì các chị em làm sạch 1 chút cho đỡ rậm thôi nhé, đàn ông Châu Á thích phụ nữ có lông vùng kín hơn đấy

9. thuthuy93

thuthuy93 Member

• 148 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em thì trước giờ không quan tâm lắm tới lông vùng kín. Chỉ cần hơi rậm 1 chút là wax tỉa sạch sẽ rồi. Không phải sạch hoàn toàn bóng loáng mà hơi gọn lại 1 chút í. Như thế cho đỡ mùi mà chồng lại không quá ghê các chị ạ! Em trước giờ toàn thực hiện ở nhà thôi, chưa đi ngoài để triệt lông bao giờ.

10. lê thị hoài thu

lê thị hoài thu New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có nhiều cách làm sạch lông vùng kín mà các chị. Thật ra ông chồng mình chuộng tự nhiên lắm. Ý là ko có lông cơ, bảo như thế sạch sẽ, mịn màng. Tuy nhiên, mình lại không thích vì như thế sẽ giống em bé lắm. Nên mình vẫn wax nhẹ nhàng thành từng vùng nhỏ. Hình tam giác bé xíu gì đó í. Như thế sẽ kích thích hơn đó.

11. Aikio

Aikio Active Member

• 698 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Nếu chồng thích thì bạn wax chiều chồng cũng đc chứ sao. :p Nếu chồng mình thích thì mình cũng theo ngay

12. oanh chery

oanh chery New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vùng kín rậm lông cũng dễ gây bệnh phụ khoa và làm âm đạo có mùi đấy các mẹ ạ. Chuyện này hơi tế nhị nhưng em thấy rất cần thiết trong cuộc sống mà. Chị êm nên tẩy lông vùng kín sạch sẽ thì chồng mới yêu được chứ.

13. Mèo béo

Mèo béo Member

• 134 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn cứ khéo lo, chịu khó vệ sinh hàng ngày thì ko sao đâu. :D

14. Mỹ Anh

Mỹ Anh Member

• 109 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình có thử 1 lần rùi, phải cạo thường xuyên mệt lắm. :( Lại ngứa ngáy khó chịu nữa

15. Ruy băng đỏ

Ruy băng đỏ Member

• 165 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhiều người khuyên ko nên cạo mà, nếu muốn triệt lông vùng kín thì nên đến thẩm mỹ viện các bạn nhé

16. Haphuong88

Haphuong88 New Member

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

CHị hay tự tẩy lông vùng kín tại nhà bằng cái gì ạ? Em thấy nhiều bạn bán gel tẩy lông vùng kín trên dọn nhà nhưng em sợ không tốt vì chỗ í nhạy cảm, da dễ bị kích ứng.

17. Hà Mai Hương

Hà Mai Hương New Member

• 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sao có bạn bảo là cạo lông vùng kín thì khó cho đường sinh sản nhỉ, mình thấy có sao đâu mình vẫn cạo bình thường mà.

18. Thủy Bùi

Thủy Bùi Member

• 77 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tốt nhất là không nên cạo, chỉ cắt tỉa bớt cho thoải mái thôi chứ cạo dễ bị viêm, nấm ngứa lắm. Trước chị cạo 1 lần bị nổi mụn ngứa phải đến viện khám, giờ sợ đến già luôn.

19. giotnangbenthem

giotnangbenthem Active Member

• 426 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

ko sao đâu, chỉ là cạo rồi thì vùng kín dễ bị tổn thương hơn thôi.

20. Châu Ngọc

Châu Ngọc Member

• 252 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trước mình cạo lông vùng kín 1 lần rồi, thấy trống vắng và hay bị đau rát. Nên lần sau chả cạo nữa. :v