Cách làm trắng da bằng chanh và khoai tây

Cách làm trắng da bằng chanh và khoai tây

Chia sẻ trang này

1. baotram6119

baotram6119 New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 1,932 Lượt xem

• 2 Lượt trả lời

Nguyên liệu chuẩn bị: 2 thìa nước cốt chanh tươi và 1 củ khoai tây
    Cách làm trắng da bằng mặt nạ mật ong khoai tây:
    Dùng sữa rửa mặt để rửa mặt, nhằm làm sạch mọi bụi bẩn và bã nhờn cho lỗ chân lông thông thoáng, dễ dàng phát huy hiệu quả khi dùng mặt nạ.

Khoai tây sau khi gọt và rửa sạch, đem đi luộc chín rồi nghiền nhuyễn. Thêm vào 1 thìa cà phê nước cốt chanh và khuấy lên thành hỗn hợp sền sệt.

Tốt nhất thì bạn đặt trong tủ lạnh khoảng 5 -10 phút để giúp tạo cảm giác khoan khoái, thư giãn sau một ngày làm việc căng thẳng bằng sự mát lạnh. Đắp mặt nạ đều khắp mặt, để trên da khoảng 15 -20 phút thì rửa lại với nước mát.

Tần suất: Dùng mỗi tuần 2 – 3 lần.

Tác dụng: Ngay trong những lần đầu tiên thực hiện công thức dưỡng trắng da bằng chanh và khoai tây bạn sẽ thấy được làn da của mình sáng màu lên, mịn màng hơn đấy! Áp dụng thường xuyên còn giúp lỗ chân lông giảm kích thước và làm mờ thâm nám hiệu quả. Bởi khoai tây được đánh giá là loại nguyên liệu khá lành tính, phù hợp với nhiều loại da trong đó có da nhạy cảm.

Các bạn có thể tìm hiểu thêm cách làm mặt nạ trị mụn, mặt nạ trị mụn đầu đen

2. Beautiful

Beautiful Active Member

• 161 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

cám ơn bạn đã chia sẻ, cách này đơn giản mà phù hợp với mọi loại da ne

3. Ngattrann

Ngattrann Active Member

• 163 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mùa đông da mình thường khô và ko đều màu tuy nhiên từ khi mình sử dụng Kem Dưỡng Trị Thâm, Trắng Da, Chống Nhăn của The Ordinary của Zone22 thì thật sự rất thích. Da mặt mịn mang trằng sáng ai nhìn cũng khen. sp thích hợp cho da nhạy cảm với vitamin C nguyên chất giúp sáng da, mờ thâm mụn và nám, chống oxy hóa mạnh từ đó chống lão hóa cho da. bạn nào da xấu, khô sạm thì dùng thử xem thế nào nhé