Cách làm trắng hồng vùng kín cho chị em phụ nữ đẹp hơn

Cách làm trắng hồng vùng kín đơn giản hiệu quả

Chia sẻ trang này

1. Jily

Jily Active Member

• 338 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

• 80,908 Lượt xem

• 43 Lượt trả lời

Cách làm trắng vùng kín. Da vùng kín thâm đen sẽ khiến cảm thấy tự ti, mặc cảm trong chuyện ái ân vợ chồng. Để khắc phục tình trạng thâm đen vùng kín, chúng ta cùng khám phá các bí quyết làm trắng vúng kín đơn giản và hiệu quả nhé.

Dưới đây là những mẹo làm hồng vùng kín tuy nhỏ nhưng rất hiệu quả chị em nên tìm hiểu để có vùng kín đẹp cho cuộc sống vợ chồng hạnh phúc nhá.

1. Chọn quần lót phù hợp là cách làm hồng vùng kín hiệu quả.
    Việc lựa chọn loại quần lót phù hợp đóng một vai trò rất quan trọng, quần lót phải đúng kích cỡ, không quá rộng mà cũng không nên quá chật, việc mặc quần lót quá chật trong một thời gian dài sẽ làm vùng da xung quanh “cô bé” trở nên thẩm màu, thô ráp hơn rất nhiều do quá trình quần lót chật ma sát mạnh vào khu vực này . Đồng thời để góp phần bảo vệ, làm hồng da vùng kín hiệu quả và là cách chữa thâm vùng kín bạn cần lựa chọn quần lót có chất liệu thoáng mát, làm từ cotton, vải sợi tự nhiên, có khả năng thấm hút mồ hôi tốt nữa nhé, tuyệt đối không mặc quần lót được làm bằng vải ni lon, vải tổng hợp đâu đấy.

Vùng kín trắng hồng sẽ khiến bạn nữ tự tin hơn

2. Vệ sinh vùng kín hàng ngày đúng cách giúp vùng kín trắng hồng.
    Vùng kín được vệ sinh sạch sẽ là điều kiện quan trọng để vùng da khu vực này bớt sậm màu, thô sạm, trở nên mịn màng,giúp vùng kín trắng hồng hơn đấy. Hãy lựa chọn cho mình một loại dung dịch vệ sinh phụ nữ phù hợp, an toàn, được chiết xuất từ các nguyên liệu thiên nhiên và tiến hành việc vệ sinh vùng kín đều đặn vào buổi sáng, buổi tối, sau khi đi vệ sinh xong và cả sau khi quan hệ nữa nhé, đặc biệt trong những ngày có kinh nguyệt, bạn cần phải vệ sinh cẩn thận hơn nữa đấy nó sẽ giúp chữa thâm vùng kín tốt lắm đó nhá. Khi vệ sinh vùng kín, bạn nên sử dụng nước lạnh vừa, hoặc nước ấm vừa (nếu trời lạnh), không nên sử dụng nước quá ấm sẽ khiến da vùng kín bị khô nhé.

3. Rửa vùng kín bằng muối

Muối có tác dụng rất tốt làm trắng vùng kín

Muối có tác dụng sát khuẩn, tăng cường độ ẩm cho da âm đạo, làm giảm tình trạng thâm đen ở vùng kín. Đây là cách làm trắng vùng kín được nhiều chị em phụ nữ lựa chọn hiện nay. Phương pháp được thực hiện rất đơn giản, bạn chỉ cần pha nước muối loãng để rửa vùng kín khoảng 2 lần/ ngày, chà thật kỹ vào vùng da thâm đen.

4. Dùng Chanh để làm hồng vùng kín
    Có chứa nhiều thành phần acid, chanh có tác dụng làm da trở nên trắng hơn,. Hàng ngày, bạn hãy lấy chanh kết hợp với bột nghệ để tạo thành hỗn hợp dung dịch, đắp đều lên vùng kín, để trong khoảng 20 phút rồi rửa lại bằng nước ấm.

Tổng hợp nhiều: Cách làm vùng kín trắng hồng

2. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 576 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình tưởng muốn trắng hồng thì phải đến spa hoặc các thẩm mỹ viện chứ, dùng mấy cách ở trên chỉ theo kiểu làm vùng kín khỏe mạnh thôi

3. doanhdoanh

doanhdoanh Member

• 312 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thực ra mấy cách bài viết nêu cũng có tác dụng nhất định đó bạn ạ. CHỉ là hiệu quả ko rõ rệt như khi đến thẩm mỹ viện thôi

4. Lina

Lina Active Member

• 716 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

hix, rửa bằng muối xót lắm. :( Mình cố nhẹ nhàng nhưng vẫn sợ khi dùng muối.

5. ngocdiepntt

ngocdiepntt Active Member

• 262 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

mình dùng muối có bị xót đâu, bạn có pha loãng vớ nước không đấy mà kêu xót có thể vùng kín của bạn bị trầy xước thôi :(

6. thuyhuynh

thuyhuynh Member

• 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em có nghe cách làm đẹp vùng kín bằng đu đủ liệu có hiệu quả thật không vậy?

7. tocduoiga

tocduoiga Member

• 48 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chắc cũng chỉ là đu đủ xay nhuyễn sau đó chà sát lên vùng kín thôi đúng không? bạn cư thử đi mình cũng thấy đơn giản mà

8. thuhagt

thuhagt Active Member

• 177 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

có cách làm vùng kín trắng hồng đơn giản hơn đó là dùng bột nở cùng vài lát chanh chà nhẹ vào vùng thâm đen , thấy nhiều mẹ dùng cách này hơn

9. Nunu

Nunu Member

• 109 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn có dùng cách này ko? Mình chưa nghe thấy cách này bao giờ, mới nghe thấy bạn nói là người đầu tiên đấy

10. vietanh

vietanh Active Member

• 290 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

cách làm trắng vùng kín tự nhiên của bạn thuhagt cũng được nhiều chị dùng bạn ah, chắc bạn k để ý thôi

11. thuthao

thuthao Active Member

• 305 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

tẩy trắng vùng kín bằng kem tẩy trắng thì sao các nàng nhỉ? thấy nhiều web quảng cáo chỉ cần dùng 1 tháng là thấy trắng hồng luôn ý :D

12. congdong24h.com

congdong24h.com Member

• 52 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

13. KimOanh68

KimOanh68 Member

• 187 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tớ thấy mấy cách này làm vùng kín thoáng mát, khỏe mạnh thì đúng hơn là làm trắng hồng vùng kín. :D

14. visaothexn

visaothexn New Member

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tốt nhất nên làm trắng vùng kín tự nhiên thôi chứ mấy loại kem tẩy trắng chứa nhiều hóa chất độc hại lắm bạn ơi, đừng dại gì vùng kín lại là vùng nhạy cảm nữa ... nguy hiểm lắm

15. nanand

nanand Active Member

• 270 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

đúng đấy tẩy trắng vùng kín bằng muối hoặc chanh là cũng được rồi :) vừa an toàn lại tiết kiệm nữa chứ

16. Phương Liên

Phương Liên Member

• 217 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình tưởng cái này là bẩm sinh rùi, ko làm sáng lại đc? :-/

17. hoamoclan11

hoamoclan11 Member

• 199 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

có trường hợp là bẩm sinh lại có trường hợp do những yếu tố bên ngoài tác động, mà chị em nên thử cách làm trắng hồng vùng kín trên, toàn mấy thứ nguyên liệu tự nhiên k à

18. minhdo

minhdo Active Member

• 321 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

cái này chắc mới vì mình toàn thấy bảo phải kiêng quan hệ tầm 2 tháng cơ :p

19. thutrang211

thutrang211 Member

• 38 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Phương pháp này là trẻ hóa vùng kín không cần phẫu thuật mà mẹ nó, nên không phải kiêng khi quan hệ nhé :D

20. congchuaxinhdep

congchuaxinhdep New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách làm trắng hồng vùng kín đơn giản hiệu quả

hi mấy nàng, mình xin tiết lộ một bí quyết nhỏ đã giữ lấy hạnh phuc của mình, đó là uống astalift white đều đặn trong nhiều tháng, từ hồi nghe nói uống collagen này sẽ làm trắng da lên thêm cả vùng kín nên mình đã uống.. bay giờ thì ngọt ngào lắm rồi