Cách làm trắng răng tự nhiên?

Cách làm trắng răng tự nhiên?

Chia sẻ trang này

1. vietha

vietha New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 3,591 Lượt xem

• 21 Lượt trả lời

Cách làm trắng răng tự nhiên như thế nào mọi người nhỉ? Mình có hàm răng hơi bị vàng, nhiều lúc nói hay cười cũng thấy mất tự tin quá, đi học đi chơi, mình thấy cũng không được thoải mái, và tự nhiên nói cười, Mình cũng muốn tìm cách nào làm trắng răng, tẩy hết ô vàng để giao tiếp cho thoải mái, không biết mọi người ai có phương pháp nào không thì giúp mình với nhé

2. congiola

congiola Member

• 369 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Để làm trắng răng bằng phương pháp tự nhiên bạn có thể áp dụng làm với giấm trắng, trước buổi tối đi ngủ bạn ngậm nửa miệng giấm rồi làm động đậy giấm trong miệng khoảng 2-3p, sau đó đánh răng bằng bàn chải nhưng không cần kem, làm hàng tối khoảng 2-3 lần là bạn sẽ thấy tác dụng, làm khoảng 8-10 lần là răng sẽ loại trừ hết cáu bẩn và vôi răng

3. muaxuan

muaxuan Member

• 114 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Để làm trắng răng bạn có thể áp dụng lấy vỏ cam phía mặt trong sau đó trà lên hàm răng, sau đó dùng nước lạnh để rửa hay đánh lại răng là có thể giúp răng bạn trắng hơn đấy

4. bachhop

bachhop Member

• 117 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Để làm trắng răng tốt nhất là cứ đánh răng hàng ngày, ngày 2-3 lần nha
    Nếu muốn răng trắng nhan h, bạn thêm chút giấm vào kem đánh răng nữa. Nhưng mà cách này chỉ tốt cho người nào hay hút thuốc thôi, còn người ko hút thuốc thì ko có tác dụng mấy

5. hoamuoigio

hoamuoigio Member

• 65 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe bảo thêm giấm vào kem đánh răng có thể làm mòn răng đó, ko nên thêm vào đâu. muốn làm trắng răng bạn dùng mấy loại kẹo ngậm ấy, nghe bảo tác dụng cũng cao,trắng răng, hơi thở thơm mát, bạn cứ tham khảo thử nha
    Mà súc miệng với nước muối cũng làm trắng và chắc chân răng nữa đó bạn ôi

6. dinhhuong

dinhhuong New Member

• 15 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Muốn làm trắng răng thì bạn nên chăm chỉ ăn mía, như vậy hàm răng sẽ trắng và sạch sẽ bởi vì khi nhai, xơ mía chà đi chà lại trên răng.
    Không thì bạn chọn cách dùng miếng cau bổ tư chà kỹ những vết ố trên răng, hàm răng bạn sẽ mau chóng trở lại bóng sạch.
    Còn nữa là Thường xuyên ăn táo, cần tây, cà rốt, rau cải, rau diếp... Lượng axit tự nhiên trong các loại thực vật này và chất xơ của táo giúp loại đi mảng bám và làm răng bạn trắng hơn.

7. khanhthuong

khanhthuong New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Phương pháp ăn mía thì không ổn lắm đâu bạn, mía giúp làm sạch răng, nhưng ăn mía thường xuyên, mình sợ răng chưa kịp trăng thì đã ê và hổng hết răng rồi. Dùng mặt trong của vỏ cam hay vỏ chanh cũng có thể giúp làm trắng răng đấy

8. ốc biển

ốc biển Member

• 86 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Để làm trắng răng bạn có thể dùng vỏ cam hay vỏ bưởi, hoặc vỏ chanh nhé, dùng mặt bên trong sát đều trực tiếp vào răng, cứ 1 tuần 3 lần, răng của bạn sẽ được cải thiện rất nhiều, nhớ nên áp dụng đều đặn và kiên trì để có kết quả tốt nhé

9. phươngnhân

phươngnhân New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ăn mía cũng là cách làm trắng răng tốt đó nha,
    Mẹ mình trước hay bắt mình ăn mía cho răng trắng, nhưng mà mình ăn mía nhiều nên hay bị đau răng, răng cảm thấy cứ lung lay lung lay, có lẽ do mình ăn mía ở phần gốc cho ngọt nhưng lại cứng nên thế sao á

10. Ngọc Ngọc

Ngọc Ngọc Member

• 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Để làm trắng răng bạn có thể dùng vỏ cam hay vỏ bưởi, hoặc vỏ chanh cũng được á? mình thấy mấy cái này làm gì có xơ đâu mà làm trắng răng được, Nếu bạn bảo ăn cam hay bưởi, hoặc chanh thì làm trắng răng còn nghe được, vì chúng có axit, còn vỏ chúng thì có chất gì đặc biệt tốt ngoài tinh dầu?

11. lá đỏ

lá đỏ New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng chà răng thế này liệu có mất men răng không nhỉ, chà mấy vỏ cam và vỏ bưởi xong thấy răng có cấn vàng, lúc đó phải đánh răng lại không bạn, mà cách này áp dụng bao lâu thì có hiệu quả nhỉ?

12. kieuky

kieuky Member

• 185 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ăn nhiều đồ chua với mất men răng bạn ạ. Bạn chọn cách làm trắng răng với mía hoặc cau thì đảm bảo ko mất men răng mà chỉ làm trắng răng thôi. Có người bảo dùng dấm cũng làm trắng răng được, nhưng mà làm như thế thì cũng có thể làm hỏng men răng vì dấm cũng chua mà

13. biendong

biendong New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy ăn mía sạch răng nên cũng được, nhưng ăn nhiều quá thì răng yếu là phải, cái gì cũng có lượng phù hợp thôi, răng cắn vật cứng nhiều rất không tốt, ăn đồ cứng trong 1 thời gia dài thì răng bị lung lay là đúng rồi

14. hoadn

hoadn New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

t thấy răng bình thường đánh răng chỉ sạch thôi chứ chẳng trắng được, ếu răng không quá ố thì thôi, còn đen quá thì đi làm lại, đi tẩy hoặc đi bọc lại cũng được. mà bạn ăn kẹo cao su cũng giúp làm trắng răng hiệu quả đấy

15. quynhdo

quynhdo New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tẩy răng với làm trắng thì cũng chẳng có tác dụng lâu dài đâu, được vài hôm nó lại như cũ ngay ấy mà, bạn nào mà muốn làm răng trắng thì nên dùng cau mà cọ răng, dùng cau tốt mà an toàn hơn dùng kem đnáh răng luôn đó, bạn cứ thực hiện đi là biết, n hớ dùng cau khô nha

16. hohan

hohan New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình có ai nghe dùng dầu oliu chưa thấy bảo dùng dầu oliu nhỏ vào bàn chải đánh răng rồi cứ thế chải sau đó xúc miệng lại bằng nước ấm, kiên trì 2 tuần đến 1 tháng là thấy rõ tác dụng ngay, mình nghe thấy cũng lạ nên hỏi mọi người xem thế nào

17. LuckyStar

LuckyStar Member

• 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng cau khô để làm gì hả bạn? Mình ăn cau hay là dùng cau ấy để chà răng?
    Tẩy trắng răng thì phải dùng cách nào hiệu quả hơn mới được chứ, dùng cau khô chỉ để làm sạch răng. lấy đi các mảng bám trên răng, không làm trắng răng được đâu

18. muaxuan

muaxuan Member

• 114 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Dùng vỏ cau là để chà vào răng đấy bạn, mình thấy mấy phươg pháp tự nhiên thì chà răng cũng làm sạch răng thôi chứ cung không làm trắng hoàn toàn được, nếu thế đã chẳng ai đi tẩy răng với bọc răng cả

19. hanatinh

hanatinh Member

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chà răng thì chỉ làm mất đi các mảng bám mới trên răng thôi, ko làm trắng răng được đâu
    Bạn muốn làm trắng răng thì nên đến chỗ nha khoa tư vấn mà làm. Có thể chọn giữa bọc răng với tẩy trắng răng đấy, làm thế thì chắc là răng trắng nhanh hơn

20. ngamai88

ngamai88 New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thêm giấm vào thì làm mất hết men răng, trắng răng được mà răng cũng nhanh vàng rồi nhanh sâu hơn, nguy hiểm lắm. Còn ngậm kẹo thì kẹo ngọt cũng làm sâu răng bạn ạ, làm gì có chuyện kẹo ngậm ko ảnh hưởng đến răng miệng đâu