Cách lấy cao răng hợp lý là thế nào mọi người nhỉ?

Cách lấy cao răng hợp lý là thế nào mọi người nhỉ?

Chia sẻ trang này

1. Trần Lệ Xuân

Trần Lệ Xuân Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 741 Lượt xem

• 5 Lượt trả lời

2. Linh tinh lắm

Linh tinh lắm Active Member

• 534 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Chắc chỗ đó chưa lấy hợp lý rồi, giờ có dụng cụ hút nước từ trong miệng ra mà, bạn hầu như ko phải nhổ cái gì ra cả, cái dụng cụ đó hút hết ra rồi.

3. Miki

Miki Member

• 52 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có cách lấy cao răng đơn giản tại nhà, khỏi phải đến nha khoa bạn nè.

1. Nước súc miệng
    2. Bàn chải và kem đánh răng
    3. Dụng cụ lấy cao răng nha khoa (scraper). Các bạn có thể mua dụng cụ này tại bất cứ cửa hàng thiết bị y tế nào một cách dễ dàng.
    Cách lấy cao răng đơn giản tại nhà với dụng cụ scraper

Thực hiện lần lượt các bước dưới đây:
    1. Chuẩn bị gương phòng tắm của bạn. Nó phải được lau chùi sạch sẽ và đủ độ sáng.
    2. Nhìn vào răng cửa của bạn. Đây là những chiếc răng bạn có thể loại bỏ cao răng dễ hơn. Răng hàm và mặt trong của răng khó nhìn thấy vì vậy tốt nhất là bạn vẫn nên để cho các chuyên gia làm sạch răng.
    3. Nhẹ nhàng cạo răng của bạn với dụng cụ lấy cao răng nha khoa chuyên dụng. Cạo cho đến khi bạn cảm thấy phần cao răng bám quanh chân răng đã đi hết. Nhớ nhẹ tay để không gây chảy máu và đừng cố quá mức nếu cao răng đã hình thành quá lâu và ăn sâu xung quanh.
    4. Đánh răng và súc miệng ngay sau khi lấy cao răng để loại bỏ bất kỳ mảnh vỡ của cao răng ở trong miệng. Bắt đầu đánh răng 2 lần một ngày kèm theo nước súc miệng và dùng chỉ tơ nha khoa đều đặn.

4. HoangYen31

HoangYen31 New Member

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cứ ra nha khoa họ làm cho thôi, cũng chả nhớ quy trình như thế nào nữa nhưng mình cũng ko phải nhổ nhiều, có cái dụng cụ hút nước trong miệng ra mà.

5. Phương Liên

Phương Liên Member

• 197 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các bạn nên chú ý tầm 6 tháng lấy cao răng 1 lần nhé, lâu nhất cũng nên để 1 năm thôi, đừng lười lấy cao răng quá hại lợi lắm.

6. Tina

Tina New Member

• 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình toàn 1 năm hoặc hơn mới đi lấy. :D Mà lấy cũng ko nhiều cao răng lắm nên mình nghĩ cũng ko vấn đề gì đâu