Cách loại bỏ mùi vùng kín cho chị em phụ nữ

Cách loại bỏ mùi vùng kín cho chị em phụ nữ

Chia sẻ trang này

1. Mít Xù

Mít Xù Member

• 73 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 1,467 Lượt xem

• 2 Lượt trả lời

DĐTM - Mùi vùng kín khiến chị em luôn khó chịu và băn khoăn. Để khử mùi vùng kín thực ra không khó nếu bạn chú ý áp dụng các biện pháp đơn giản sau đây.

Lưu ý quan trọng
    Tránh vệ sinh vùng kín quá sâu, bạn có thể làm thay đổi môi trường bên trong và ảnh hưởng tới các vi khuẩn có lợi sinh sống tại vùng kín. Đây là một trong những nguyên nhân khiến vùng kín có mùi khó chịu.
    Hạn chế hoặc loại bỏ hẳn những dung dịch vệ sinh như nước rửa, xà phòng thơm bạn thường dùng. Những sản phẩm hóa học này thường gây tác dụng ngược lại, nó khiến cho vùng kín sinh ra nhiều mùi hôi hơn. Bạn nên sử dụng những loại xà phòng dịu nhẹ và vệ sinh vùng kín bằng nước ấm.
    Nên tránh sử dụng những đồ lót vải thô hay sợi tổng hợp. Nó sẽ ngăn cản luồng không khí đến vùng kín khiến vùng kín thêm bí và dễ có mùi. Tốt nhất là nên dùng đồ lót bằng vải cotton mềm mại, thoáng khí và thay chúng đều đặn hàng ngày.
    Nhớ nạp thêm rau xanh và hoa quả trong khẩu phần ăn của bạn. Chỉ sau một vài tuần mùi hôi vùng kín sẽ giảm đi đáng kể.
    Tránh ăn những thực phẩm chứa nhiều gia vị, tinh bột , tránh những đồ uống có cồn và chứa caffeine như rượu, café… vì chúng làm tăng lượng men nơi vùng kín khiến tình trạng của bạn thêm xấu đi.
    Uống 8-10 ly nước mỗi ngày để tăng cường nước cho cơ thể, loại bỏ độc tố và vi khuẩn có hại, gây mùi hôi khó chịu.
    Trong những ngày có kinh nguyệt nên thay băng vệ sinh thường xuyên sau 3-4 giờ.

Phương pháp loại bỏ mùi hôi bằng phương pháp tự nhiên
    Tăng cường tiêu thụ cỏ cà ri giúp cân bằng nội tiết tố, điều hòa chu kỳ kinh nguyệt, giúp cơ thể khỏe mạnh từ bên trong, góp phần làm giả mùi hôi vùng kín.
    Sữa chua có chứa những vi khuẩn có lợi, giúp cân bằng độ pH vùng kín làm mất mùi hôi khó chịu. Vì thế, hãy cố gắng ăn ít nhất 2 ly sữa chua không đường mỗi ngày.
    Dấm trắng có thể trung hòa mùi hôi nên hãy cố gắng vệ sinh vùng kín bằng dấm trắng. Cách thực hiện: pha nửa chén dấm trắng với nước một chut muối vào nước ấm để làm dung dịch vệ sinh.
    Tỏi – một loại kháng sinh tự nhiên cũng giúp giải quyết vấn đề mùi hôi vùng kín vô cùng hữu hiệu. Bạn nên ăn tỏi sống hoặc đã được nấu chín trước khi ăn, với dạ dày trống rỗng. Sau đó hãy uống một ly nước ấm. Thực hiện như vậy thường xuyên mỗi ngày bạn sẽ thấy tác dụng sau 1-2 tuần.

Chúc bạn thực hiện thành công với những phương pháp tự nhiên đơn giản, rẻ tiền này nhé!​
    Lan Anh (Dịch)

2. Cao Thi Van Anh

Cao Thi Van Anh New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

dung dung dich ve sinh 2 lan 1 ngay co duoc ko cac chi?

3. NganHa

NganHa Well-Known Member

• 132 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

cái này thì trị đc trong time ngắn, mà e đọc nhiều thông tin dùng dung dịch ko chuẩn nguồn gốc hay made in trung quốc thì lại càng ảnh hưởng.
    Em toàn nấu nướng chè thêm tý muối rửa cho an toàn.