Làm thế nào để trị nám da hiệu quả?

Cách nào trị nám da tự nhiên hiệu quả nhất ạ?

Chia sẻ trang này

1. hoahong198

hoahong198 New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 28,634 Lượt xem

• 63 Lượt trả lời

Mình hoang mang quá, làm thế nào để trị nám da trên mặt đây. Có mẹ nào biết làm cách nào trị nám da tự nhiên hiệu quả không ạ?

Kể từ sau 02 lần hư thai ,da mặt minh cứ bị sạm dần. Nó cứ nhằm vào hai gò má mà nám, ai nhìn xa xa cứ như mang mặt nạ đen. Có mẹ nào biết làm thế nào để trị nám da hiệu quả không ạ?. Da mình thì thuộc loại da khô, mỏng, lâu nay chưa dám dùng kem dưỡng da nào.

Ai gặp mình cũng bảo đen, già. Trong khi năm nay mình mới 29 cái xuân xanh thôi. Vì mình có người quen bị vết nám nhỏ trên gò má đã bôi sữa tươi lên liên tục thì thấy bớt hẳn. Mình cũng học cách trị nám da í, cũng ngâm miếng gòn mỏng vào sữa tươi rồi đắp lên mặt. Sữa tươi k đường luôn nhưng không thấy hiệu quả.

Theo như mình được biết thì chứng nám da của mình là do các chất tồn đọng sau hai lần HT đó trong người phát ra. Người ta khuyên mình chữa nám da bằng cách nên ăn các thức ăn mát và nghĩ ngơi nhiều thì sẽ ổn thôi, đặc biệt là các vết nám sẽ tự mất đi sau khi chị sinh em bé trong lần tới.... Nhưng mình vẫn lo quá. Vậy có ai biết trị nám bằng cách nào thì chỉ giúp em với nhé.

Em cám ơn nhiều ạ!

2. ZinZin

ZinZin Active Member

• 741 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trị nám da mặt bằng cách nào?
    Nám tự nhiên thì khó trị bằng mấy cách thông thường rồi, chắc phải đến thẩm mỹ viện thì may ra. Dùng mấy cái như đắp mặt nạ nhay kem trị nám chỉ đỡ phần nào thôi

3. hangnguyen

hangnguyen Member

• 408 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hix, vậy có cách nào trị nám da tự nhiên hiệu quả bây giờ? Chẳng nhẽ cứ phải đến tmv mới đc hả các bạn?

4. Huyền Chíp

Huyền Chíp Member

• 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Làm thế nào để trị nám da?
    Đến thẩm mỹ viện trị nám uy tín để trị nám da là cách cuối cùng khi đã thử nhiều cách mà không hết nám chị ạ, hoặc do nhiều người không muốn trị nám từ từ mà muốn trị 1 lần hết luôn. Trị nám bằng các cách tự nhiên có rất là nhiều nhưng có hiệu quả không cũng còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố chị ạ. Chị lên mạng tìm xem,em đọc được rất là nhiều cách trị nám bằng cà tím,đu đủ xanh,dâu tây,trứng đấy. Còn để biết được chính xác cách nào trị nám da tự nhiên hiệu quả nhất thì em cũng chịu thôi.vì em cũng chỉ tìm hiểu qua mạng nên biết thế

5. vungochadddn.86

vungochadddn.86 New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Up lên cho các bạn dễ xem nhé :)

6. Thủy Bùi

Thủy Bùi Member

• 77 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị nám da mặt bằng cách nào?
    em không phải bị nám da bẩm sinh mà bị nám da lúc đang mang bầu, để đến lúc sinh thì cũng chẳng có thời gian mà đắp mặt trị nám:(. Liệu bây giờ có cách nào trị nám đơn giản mà không ảnh hưởng gì đến em bé không hả mọi người

7. Bảo Chi

Bảo Chi Member

• 61 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhiều người sinh con xong thay da đổi thịt nên chị không phải lo đâu, cứ chờ đến lúc sinh con xong xem có hết không, thêm cả phần uống thuốc với đắp mặt nữa biết đâu lại hết:)

8. Huyền Chíp

Huyền Chíp Member

• 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị mới bị nám thì chị cứ thử áp dụng mấy cách trị nám từ thiên nhiên ý, cứ kiên trì biết đâu lại hết:)

9. ThuyVu

ThuyVu Member

• 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hôm nay em đọc được 1 bài nói về trị nám bằng baking soda đấy, đã có ai thử cách trị nám da mặt này chưa ạ?

10. Ngọc Bích Trần

Ngọc Bích Trần Member

• 47 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chẳng biết làm thế nào để trị nám da hiệu quả bằng thiên nhiên, baking soda này mình cũng thử qua rồi. đắp mặt có 1 lần mà da khô kinh khủng luôn, như thế thì hại da lắm:( không có kết quả gì đâu @ThuyVu

11. ThuyVu

ThuyVu Member

• 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thế à chị, tại em đọc trên báo thấy họ nối dùng baking soda để trị nám hiệu quả lắm. Nếu thế thì chẳng biết làm cách nào trị nám hiệu quả bằng thiên nhiên nhỉ, đa số mọi người cũng chỉ làm theo các cách trên mạng nói thôi nếu làm không có kết quả thì chắc chả ai muốn làm nữa

12. Lê Thanh Lan

Lê Thanh Lan Member

• 82 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trên báo thì cũng là do người viết ra thôi, ngày trước mình bị nám cũng thử bao nhiêu cách rồi có thấy khỏi đâu. Bây giờ muốn dùng cách thiên nhiên để trị phải hỏi xem có ai thử mà khỏi rồi thì mới nên làm theo chứ cứ đọc trên báo rồi làm theo thì không biết mấy năm mới đỡ.:(:(

13. Mongmanhtinhdau

Mongmanhtinhdau Member

• 52 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trị nám bằng cách tự nhiên sẽ cần nhiều thời gian kiên trì các bạn ạ. mình đang dùng chanh mà cũng lo, thấy lười nữa :D:D:D hôm bôi hôm không. hic

Anhsangthienthan thích bài này.

14. Anhsangthienthan

Anhsangthienthan New Member

• 18 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

bạn dùng chanh bôi lên chỗ nám , kiên trì sẽ rất hiệu quả nhé.

15. Canhbuomphieudu

Canhbuomphieudu Member

• 28 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

mình đã dùng chanh và thấy hiệu quả rõ dệt. bạn thử cách này xem sao nhé.

16. Canhbuomphieudu

Canhbuomphieudu Member

• 28 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

công nhậ bôi chanh rất hiệu quả, bạn thử xem sao nhé.

17. Ngọc Bích Trần

Ngọc Bích Trần Member

• 47 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chanh không khỏi được đâu, mình đã từng thử điều trị nám bằng chanh rồi, chẳng thấy da thay đổi gì mà nhìn da mặt lại bị mỏng và dễ dị ứng hơn ý.

18. Lê Thanh Lan

Lê Thanh Lan Member

• 82 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em giống chị, thấy nhiều người khen trị nám bằng chanh hiệu quả nhưng thử chẳng thấy gì cả, chắc tại mình bị nặng quá nên thế. Nhưng dùng nước chanh cũng phải kiêng nhiều lắm nếu không kiêng cẩn thận lại phản tác dụng chị ak.

19. soc1117

soc1117 Member

• 48 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chanh dễ bị bắt nắg,k che chắn cẩn thận k đc đâu.các mẹ dùg sữa ong chúa tươi chưa?có thể trị tận gốc nếu kiên trì,tr u ngoài bôi nhé!n ng dùg mà hết đấy ạ.soc là tự nhiên,nhưg fải mua ở noi uy tín chứ hàg jả thì hại thêm

20. Thủy Bùi

Thủy Bùi Member

• 77 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sữa ong chú thì cũng tùy từng trường hợp thôi, đâu phải ai dùng sữa ong chú cũng khỏi đâu. Nếu ai bị nám mà dụng sữa ong chú cũng khỏi thì chẳng ai mất tiền đi tmv để trị nám làm gì cả. Mình từng dùng sữa ong chua đắp mặt rồi, không thấy nám giảm đi nhưng công nhận da mịn, đẹp lên.