[Help] Tư vấn cách triệt lông mặt vĩnh viễn?

Cách tẩy lông mặt hiệu quả vĩnh viễn thế nào mọi người nhỉ?

Chia sẻ trang này

1. Thu Hằng Lê

Thu Hằng Lê New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 27,441 Lượt xem

• 56 Lượt trả lời

Liệu có cách tẩy lông mặt hiệu quả vĩnh viễn luôn ko các mẹ? Lông mặt em không chỉ nhiều và còn đen.

Lông trên mặt làm da mình trông đen hơn, mọi người cho mình hỏi Cách tẩy lông mặt hiệu quả vĩnh viễn thế nào với. Mình muốn tẩy đi để da mình trông sáng và mịn màng hơn chứ giờ trông xấu lắm. :(

Bạn nào biết cách chia sẻ cho mình với. mình xin cám ơn ạ

2. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 654 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Lạ nhỉ, lông trên mặt thường rất mỏng và sáng màu mà. Hay bạn bị làm sao? Mình chưa thấy ai lông trẻn mặt nhiều cả, có vài bạn nữ có chút ria mép thôi.

3. hongocha

hongocha Member

• 112 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Uh bình thường mình rửa mặt với sữa rửa mặt hay đắp mặt nạ dưỡng da thì cũng làm cho lông da mặt mỏng và nhạt màu chứ nhỉ? Bạn muốn tẩy lông mặt vĩnh viễn thì có công nghệ new elight đấy. Cũng phải mất tầm 5-6tr cơ

4. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 654 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

cách triệt lông mặt vĩnh viễn mà cũng đắt thế cơ hả bạn? Liệu có được vĩnh viễn không hay chỉ được vài tháng nhỉ? Vì mình nghe nói mấy cách triệt lông chỉ được tầm vài tháng thôi

5. toicodon

toicodon Member

• 118 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các cách triệt lông mặt vĩnh viễn thì chắc cũng được vài năm chứ không đến nỗi vài tháng đâu bạn. Mình mất cả đống tiền thế cơ mà! Nhưng có nhất thiết phải tẩy lông mặt vĩnh viễn không nhỉ? Mình thấy chỉ có bạn gái nào có chút ria mép thì mới phải triệt lông vĩnh viễn chứ nhỉ?

6. Mèo vằn

Mèo vằn Member

• 348 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Lần đầu tiên mình nghe nói đến cách tẩy lông mặt đấy. Có thấy ai đi tẩy lông mặt đâu nhỉ. :-?? Lông mặt của bạn chủ thớt dài thế nào mà đến mức phải đi tẩy thế nhỉ?

7. Thỏ trắng

Thỏ trắng Member

• 108 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hi lông mặt chỉ cần hơi dài một chút, hơi đậm màu một chút là nổi rõ rồi mà. Bạn mà quyết định tẩy lông mặt hiệu quả vĩnh viễn thì cứ đến tmv nhá. Tẩy lông mặt chắc là rẻ hơn nhiều so với tẩy lông nách và lông chân rồi

8. thuongnguyen

thuongnguyen Active Member

• 101 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

tẩy lông mặt cũng bình thường mà bạn, mình thấy tốt nhất nên đến chỗ nào uy tín chứ tẩy ở mấy hàng cắt tóc người ta cạo bằng dao bào dễ bị viêm da lắm đó nha...

9. Mẹ Tôm

Mẹ Tôm Active Member

• 268 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Lông mặt lâu dài mà, thỉnh thoảng ra quán cắt tóc nhờ họ cạo cho cũng được. :p Mình thấy các bạn nam vài tháng mới cạo mặt 1 lần khi cắt tóc mà có sao đâu

10. Imyself

Imyself Member

• 79 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

eo tẩy ở đấy người ta dùng chung dao cạo nên nguy hiểm phết. Nhiễm trùng như chơi, còn có thể lây các bệnh ngoài da thì phải nữa cơ

11. tuyetmuahe

tuyetmuahe Member

• 114 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thấy con trai khi đi cắt tóc thì người ta cũng cạo lông mặt, lông mày và râu luôn đó! Cơ mà mình đang nói về tẩy lông mặt cho con gái chứ có phải con trai đâu nhỉ? Tẩy lông mặt vĩnh viễn thì chắc cũng giống tẩy lông chân, lông nách vĩnh viễn thôi. Dùng laser, ipl, new elight,..

12. ngayaybaygio

ngayaybaygio Member

• 122 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tẩy lông mặt vĩnh viễn mà giá cũng đến 5-6tr hả bạn? Như thế thì đắt quá. Lông mặt ít mà lại mỏng chứ có như lông nách hay lông chân đâu nhỉ?

13. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 484 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Tẩy với giá đó thì thôi, chị em mình tự cạo cho lành.

Mà mình thấy lông mặt cần gì tẩy nhỉ? Có dài lắm đâu, mà có tẩy thì có nhiều cách triệt lông mặt vĩnh viễn đơn giản thôi mà

14. hangnguyen

hangnguyen Member

• 406 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Các bạn có thể làm nhạt màu lông trên mặt được đấy, dùng cách này nhìn ko khác gì mình đi cạo lông mặt đâu mà an toàn cho da.

Thành phần:
    4 muỗng canh mật ong
    1 muỗng canh nước cốt chanh

Cách thực hiện:
    Mật ong và nước cốt chanh giúp phần vi-ô-lông mỏng và thưa thớt hơn.
    Trộn các thành phần và thoa lên khuôn mặt. Để trong tối đa là 15 phút trước khi rửa lại với nước. Làm nhạt màu là phương pháp hiệu quả cho phần vi ô lông mỏng, thưa thớt. Đối với phần vi ô lông dài và rậm, phương pháp này chỉ khiến cho khu vực vi ô lông nổi bật hơn mà thôi.

15. Lina

Lina Active Member

• 656 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Hay các bạn gái đi theo bạn trai mình đi cắt tóc rồi nhờ bác thợ cạo cạo lông mặt cho mình luôn sau khi cắt tóc cho bạn trai xem. :v :))

Không thì vào các tiệm hớt tóc nữ bảo họ cạo lông mặt cho cũng tốt

16. Sakura

Sakura Active Member

• 304 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Cách này dùng bao lâu thì có hiệu quả hả bạn? Mà ngày nào cũng phải làm cách này ấy à?

17. Nắng sớm mai

Nắng sớm mai Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Người ta nói rõ là dùng mật ong và nước cốt chanh chỉ làm nhạt màu lông nếu lông mỏng thôi bạn ơi. Với lông dài và rậm thì càng nổi bật hơn mà :p Hình như có loại kem làm nhạt màu lông đúng không mọi người?

18. toicodon

toicodon Member

• 118 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hình như có kem làm nhạt màu lông nhưng mình nghĩ cũng không cải thiện tình hình lông mặt nhiều đâu bạn ah:D Mình nghe nói kem tẩy trắng răng cũng có thể tẩy lông mặt cơ. Nhưng mà mình không biết nó tẩy lông kiểu gì ah

19. con gái lớn

con gái lớn Member

• 107 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thì cứ bôi kem tẩy trắng răng lên mặt để tẩy lông thôi bạn à. Nói vậy chứ mình cũng không tin cách này hiệu quả đâu :p Mình chưa thấy ai có nhiều lông mặt đến nỗi phải tẩy cả. Cơ mà có loại kem tẩy lông dùng cho mặt đấy bạn chủ thớt, chỉ sợ đây không phải cách triệt lông mặt vĩnh viễn

20. nangha

nangha Member

• 99 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình sợ dùng kem tẩy lông mặt bị dị ứng lắm bạn ah. Thà đi tmv triệt lông mặt vĩnh viễn còn hơn. Chi phí tầm 1-2tr là cùng thôi, mấy cách triệt lông mặt vĩnh viễn chỉ là hình thức thôi chứ thật sự ko đc hiệu quả cho lắm.