[Help] Tư vấn cách triệt lông mặt vĩnh viễn? | Page 2

Cách tẩy lông mặt hiệu quả vĩnh viễn thế nào mọi người nhỉ?

Chia sẻ trang này

1. Thỏ trắng

Thỏ trắng Member

• 108 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cách tẩy lông mặt hiệu quả vĩnh viễn

Mình cũng nghĩ giống bạn. Mà nếu không thì bạn chủ thớt bôi hỗn hợp bột nghệ và bột đậu nành lên mặt để triệt lông đi. Lông mặt là lông tơ nên cũng dễ tẩy mà

2. metrecon

metrecon Member

• 112 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

cách tẩy lông mặt bằng cách bôi bột nghệ và bột đậu nành thì có sợ bắt nắng không nhỉ? <Không cẩn thận tẩy lông mặt xong mà da mặt lại đen đi thì nhìn cũng mất xinh đó.hjc>

3. hongocha

hongocha Member

• 112 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình đắp mặt nạ vào buổi tối thì sẽ không sợ bắt nắng nữa ^.^ Mặt nạ cà chua cũng có tác dụng tẩy lông mặt đó mọi người

4. hangnguyen

hangnguyen Member

• 410 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình nghĩ lông mặt cần gì tẩy nhỉ, lông mặt đâu có dài đâu, cùng lắm thì mình cạo mặt cũng được mà, ra mấy tiệm cắt tóc gội đầu họ làm cho, nhanh mà

5. Chẳng ai yêu

Chẳng ai yêu Member

• 110 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều người nói nên cạo lông mặt ấy. Mình vẫn nghĩ cạo lông thì lông mọc cứng hơn, đen hơn cơ mà mọi người lại bảo cạo lông mặt thì không sợ.hazzzza. Chả biết thế nào nữa :(

6. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 462 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Chắc có một số ít bạn nữ lông mặt dài nên tẩy thôi chứ mình chưa thấy ai quanh mình phải tẩy lông mặt cả, chỉ thấy tây lông nách, lông tay chân thôi. Không biết có nên cạo lông mặt không mọi người nhỉ?

ngocanhhh thích bài này.

7. ngocanhhh

ngocanhhh Member

• 41 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tuyến lông của mình cũng thuộc dạng phát triển nhưng lông mặt cũng k đến mức phải tẩy, mình sự tẩy lông mặt xong nó lại mẩn đỏ lên ấy chứ k à

8. Biển tình

Biển tình Member

• 214 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Lông mặt chỉ cần cạo đi là đc các bạn ạ, lông ở mặt mọc chậm mà, thỉnh thoảng cạo 1 lần. cách tẩy lông mặt như thế là đủ rồi.

9. maituoi

maituoi New Member

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tẩy lông mặt không cẩn thận có khi lại thành khỉ cũng nên vì mình thấy nhiều bạn tẩy lông mép được thời gian lại mọc rậm và đen hơn, chắc lông măt cũng thế

10. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 493 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Đừng nói nghiêm trọng thế chứ bạn, lông mặt ko mọng rậm rạp thế đâu. thường xuyên triệt lông sẽ khiến da mặt bạn trông trắng sáng hơn nhiều, ko lo mọc lại dài hơn đâu

11. ThuyChi

ThuyChi New Member

• 29 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

hôm trước mình đọc đâu đây trong chỗ này có mấy bài khá hay về các triệt lông chị em xem qua nha

12. Xuxu91

Xuxu91 Member

• 304 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình ko có nhu cầu tẩy lông mặt và cũng chưa thấy ai đi tẩy lông mặt cả, lông mặt thì có gì mà cần tẩy nhỉ?

13. Linh tinh lắm

Linh tinh lắm Active Member

• 534 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Ờ, mình cũng rứa. Chả thấy ai đi tẩy lông mặt cả. :D cách tẩy lông mặt chắc chả ai dùng. :))

14. Alicia

Alicia Member

• 217 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mọi người đa số lông mặt ko dày nên ko phải đi tảy chứ có một số chị em phải đi tẩy lông mặt đấy. :D CŨng bình thường thôi mà

15. hangnguyen

hangnguyen Member

• 410 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Có chị em nào đi cạo mặt ko nhỉ? Mình thấy đây cũng là cách tẩy lông mặt hiệu quả đó.

16. haivanphong381

haivanphong381 New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bỏng bô xe máy luôn luôn để lại những vết thâm tưởng chừng như không thể điều trị được. Tuy nhiên bạn cũng có thể áp dụng một trong số những cách như sử dụng mật ong, chanh, đu đủ,... hay kem trị sẹo Scar Esthetique để làm mờ vết thâm.

Cách 1: Mật ong: Mật ong không chỉ là một loại dưỡng chất từ thiên nhiên giúp cho làn da được trắng sáng tự nhiên mà còn có tác dụng giúp chữa sẹo thâm lâu năm một cách hiệu quả. Cách sử dụng mật ong điều trị sẹo thâm do bỏng bô xe máy lâu năm là xoa lên vùng da bị thâm. Bạn nên xoa mật mong vào buổi tối trước khi ngủ, massage nhẹ nhàng, để tầm 15-30 phút rồi rửa lại với nước ấm.

Cách 2: Nước cốt chanh: Nước cốt chanh đóng vai trò như một chất tẩy trắng tự nhiên, do đó chúng khá hiệu quả trong việc làm mờ những nốt sẹo thâm trên da. Cách thức trị sẹo thâm với nước cốt chanh như sau: vắt lấy nước cốt chanh rồi thấm nhẹ vào bông và chấm lên những nốt sẹo thâm trên da.

Cách 3: Trà xanh: Trà xanh không chỉ có công dụng chống lão hóa làn da mà chúng còn kháng viêm và làm sạch da hiệu quả. Sử dụng trà xanh trị sẹo thâm như sau: bạn chỉ cần dùng một miếng gạc bông nhúng vào, sau đó xoa bóp lên vết sẹo, trà xanh sẽ có tác dụng làm mờ vết sẹo của bạn.

Cách 4: Đu đủ: Rửa sạch đu đủ xanh, lột vỏ cắt thành miếng nhỏ, cho vào cối và nghiền bằng chày, sau đó đắp đu đủ đã được nghiền lên sẹo phỏng, 1 lần là 10 phút, thực hiện 4 lần/ ngày

Cách 5: Rau má: Lấy cây rau má giã ra, đắp lên vết sẹo khoảng 10-15 phút rồi rửa sạch, mỗi ngày 1 lần

Cách 6: Dùng nghệ tươi: bột nghệ hay kem nghệ để thoa trị sẹo. Nghệ tươi tốt hơn bột nghệ. Nên chọn mua củ nghệ đỏ. Rửa sạch củ nghệ tươi, dùng dao sạch cắt lát, áp vào vết thương, không cần giã hay mài.

Cách 7: Sữa tươi: Sữa tươi được biết đến như một loại thần dược được sử dụng để làm trắng da, đồng thời là nguồn nguyên liệu dồi dào dưỡng chất này còn rất hiệu quả trong việc trị sẹo thâm. Một trong những cách chữa thâm do bỏng bô hiệu quả là dùng sữa tươi quét lên bề mặt da bị thâm rồi tiến hành massage nhẹ nhàng, lactic trong sữa không chỉ giúp làm mờ các sẹo thâm mà còn giúp da tươi sáng và mịn màng hơn.

Cách 8: Gel nha đam: Theo các nghiên cứu trên thế giới, nha đam có tác dụng làm lành vết thương và tẩy sạch các tế bào sừng trên da, giúp tái sinh tế bào, loại bỏ tế bào gì và giúp tái sinh các mô mới. Chính vì vậy việc dùng gel nhan đam thoa lên vết thâm sẹo bỏng bô lâu ngày sẽ khiến tế bào da bị thâm nhanh lành và tươi sáng trở lại.

Cách 9: Gừng tươi: Với công dụng tuyệt vời của gừng tươi, bạn hoàn toàn có thể loại bỏ sẹo thâm do bỏng bô với gừng. Gừng có thể ức chế sự tăng trưởng của các tế bào da bị lão hóa, làm suy yếu và ngăn chặn sự phát triển của sẹo thâm. Cắt gừng thành lát mỏng rồi nhẹ nhàng miết lên vùng da bị thâm, sau đó đặt gừng lên vết sẹo chừng 5 phút, lặp lại 3 lần/ngày bạn sẽ thấy hiệu quả rõ rệt.

Cách 10: Giấm táo: Bạn chỉ cần hòa giấm táo và nước theo tỉ lệ 1:2, 1 thìa giấm táo, 2 thìa nước rồi dùng bông gòn thấm nước giấm táo, đắp vào sẹo thâm ở chân. Chờ đến khi bông khô thì rửa lại với nước. Nhớ thực hiện đều đặn 2 – 3 lần/ tuần để mang lại hiệu quả tốt nhất.

Cách 11: Scar Esthetique: Được biết đến như một loại thuốc hữu hiệu trong việc điều trị sẹo thâm. Nó chứa tới 23 thành phần trong đó có silicone lỏng, 2 polypeptide, 10 chất chống oxy hóa và thành phần tự nhiên khác giúp làm mờ vết sẹo.
    Thông tin về sản phẩm vui lòng truy cập tại: kemtriseo.com
    http://www.kemtriseo.com/1548339/lam-sao-de-doi-pho-voi-seo-tham-do-bong-bo-o-chan.html

17. phamnhu064

phamnhu064 Member

• 36 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

minh thấy giá tẩy long như vay cung dau co mắc lắm đâu bạn,
    Ngay mặt tiền thì người ta phải là kỹ mà :)
    chớ có mà cạo bạn nhé, càng cạo lông sẽ cang mọc dài và rậm hơn nữa
    vào TMV giai quyet 1 lan cho khoi dau dau mẹ ah, chỉ cần minh tim hieu chô nao tot la dc

18. hangnguyen

hangnguyen Member

• 410 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Tẩy lông mặt có gì phức tạp đâu mà phải đến tmv hả các bạn? :-/ Mình thấy tự làm tại nhà cũng đc mà

19. minhminhoang347

minhminhoang347 New Member

• 21 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

các bạn chớ có cạo lông mặt ở mấy tiệm cắt tóc hoặc dùng kem tẩy lông nha, mình khuyên thật sự luôn đó, mình là cơ thể sống, nên việc lông mọc lại là điều hiển nhiên, bởi vậy tác động bằng hình thức cạo hoặc tẩy nó chỉ giải quyết được tạm thời 1 vài ngày, sau thì đâu lại vào đó và thậm chí mọc lại dày, cứng hơn trước nhiều nữa đó

Mình thấy bạn nangha nói đúng đó đi TMV triệt lông vĩnh viễn còn hơn các bạn ah, chi phí không cao lắm, những về việc triệt lông vĩnh viễn ko hiệu quả cho lắm thì hoàn toàn ko đúng đâu bạn nhé, có tác động của ánh sáng nó sẽ tác động sâu vào bên trong, và làm lông bị rụng từ gốc - Nhưng mình nói ngay từ ban đầu ah, con ng la 1 cơ thể sống, nên việc mọc lông lại là bình thường, quan trọng lông mọc lại như thế nào, nhiều hay ít, thưa hay mỏng các ban ah
    Tất nhiên là khi triệt lông vĩnh viễn mình sẽ thấy được sự hiệu quả của nó, như mình đây, mình đi triệt lông vĩnh viễn vùng chân, mấy năm rồi, lông cũng có mọc lại, nhưng như những sợi lông tơ ấy, mỏng nhìn kỹ mới thấy được, với mình như vậy là hài lòng rồi
    Mọi người tham khảo topic này nè: http://diendanthammy.net/threads/triet-long-vinh-vien-co-phai-long-khong-bao-gio-moc-tro-lai.265162/

20. Mẹ bé Trâm

Mẹ bé Trâm New Member

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mấy bạn cứ bảo đắt đỏ này kia, nhưng mà đắt nó cũng hiệu quả, cạo lông mặt rất hại cho da mặt với lại cạo xong mọc lên thường rất à cứng là đen đó.