Hỏi cách tẩy lông vùng kín an toàn ngay tại nhà?

Cách tẩy lông vùng kín tại nhà hiệu quả?

Chia sẻ trang này

1. Minh Vy

Minh Vy New Member

• 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

• 84,864 Lượt xem

• 47 Lượt trả lời

Các mẹ và các chị ơi, chỗ "đấy " của em giờ nhiều lông quá mà không biết phải làm thế nào.Em có ý định đi triệt lông vùng kín.Các mẹ cho em xin tư vấn về cách tẩy lông vùng kín an toàn tại nhà với ạ

Lông vùng kín rậm rạp quá nhiều khi muốn mặc bộ đồ bơi nhỏ xinh 1 tí cũng không dám. Ông xã mình cũng muốn mình tẩy bớt đi cho gọn. Mình cũng muốn tẩy nhưng ngại ra các cơ sở spa hay triệt lông lắm, muốn tẩy lông tại nhà thôi, mọi người có biết cách nào tẩy lông vùng kín tai nhà an toàn mà hiệu quả không chỉ cho mình với.

mình cảm ơn nhiều!

2. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 542 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Re: Cách tẩy lông vùng kín tại nhà hiệu quả

Hay bạn thử lấy dao cạo râu của ông xã vệ sinh vùng kín thử xem, bôi cả kem cạo râu nữa. :D Cách triệt lông vùng kín này cũng hiệu quả ra phết đấy

3. Tuyết Lạnh

Tuyết Lạnh Member

• 104 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tất cả những gì bạn phải chuẩn bị khi tẩy lông tại nhà là một lưỡi dao cạo tốt và kem cạo lông.
    Trước tiên, bạn hãy bôi kem cạo lông vào khu vực lông vùng kín để bôi trơn và làm mềm da, giúp cho bạn cạo lông dễ dàng hơn và hạn chế các tổn thương da. Bạn hãy dùng dao cạo và cạo theo hướng phát triển của lông, bạn nên thực hiện một cách từ từ và cẩn thận, sau đó cạo ngược lại để chắc chắn tất cả những sợi lông đã được loại bỏ khỏi da bạn thật sạch sẽ.
    Trong khi cạo, bạn nên kéo căng làn da vùng triệt lông bằng một tay để tránh để lại dấu vết trên làn da. Để áp dụng cách tẩy lông hiệu quả tại nhà này, bạn không nên nhấn dao cạo quá mạnh để tránh kích ứng và lông mọc ngược, chảy máu, trầy xước da.
    Sau khi cạo lông xong, bạn nên thoa thêm một lớp kem dưỡng da lên vùng triệt lông và một chút phấn bột dành cho trẻ em để giữ cho vùng bikini thật khô dáo.​

4. nguyenkhanhchi

nguyenkhanhchi Member

• 101 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cách cạo lông này có vẻ đơn giản mà lại đảm bảo sự riêng tư cho chị em mình ah :pNhưng mình chưa thử bao giờ nên thấy sợ lắm. Nhỡ mình cạo làm sứt da thì sao hả mọi người? Có sợ nhiễm trùng gì không?hjc

5. Tuni

Tuni Active Member

• 798 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Mình thấy cái video này, không biết họ dùng chất gì để tẩy lông ấy nhỉ? :-?

6. hoanghuyen

hoanghuyen Active Member

• 198 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Dùng sáp wax lông đi, Áp dụng một số loại kem cạo râu, gel vào khu vực này để bôi trơn và làm mềm da, chất bôi trơn sẽ ở giữa làn da mỏng manh của bạn và lưỡi dao cạo sắc nét. Dùng dao cạo và cạo theo hướng phát triển của lông, làm điều này một cách cẩn thận và từ từ, sau đó cạo theo hướng ngược lại chiều mọc của lông để chắc chắn tất cả những sợi lông đã được loại khỏi da bạn thật sạch sẽ.

7. Lan Anh Phạm

Lan Anh Phạm Member

• 100 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn cạo lông từ từ và cẩn thận chắc sẽ không sao đâu. Cơ mà nếu làm sứt da thì có thể nhiễm trùng và để lại sẹo đấy :( Tốt nhất là sau khi cạo lông bạn nên thoa tinh dầu kháng khuẩn chiết xuất từ lô hội, chanh, cam,..để bảo vệ bản thân khỏi nguy cơ viêm nhiễm và giúp da phục hồi nhanh hơn. Phải cẩn thận thì mới tẩy lông tại nhà hiệu quả đc

8. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 462 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình thấy cách tẩy lông vùng kín tại nhà hiệu quả nhất đó là dùng lưỡi dao cạo râu của các chàng, thoa bọt cạo râu rồi cạo các bạn ạ. thường xuyên làm cũng ổn lắm.

9. Mẹ bé Bo

Mẹ bé Bo Member

• 103 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chia sẻ cách tẩy lông vùng kín an toàn hiệu quả tại nhà: Tốt nhất là dùng dao cạo riêng của mình chứ sao lại dùng chung với dao cạo râu của nam giới được hả bạn? Bạn không sợ lây nhiễm ah? Với lại dùng dao cạo râu để cạo lông nơi ấy mình thấy cứ thế nào ấy

10. Tuntun

Tuntun New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình sợ đau với cả sợ chẳng may bị chảy máu. Hix hix. Có loại gel nào chuyên dùng cho vùng này không nhỉ? Để tẩy lông vùng kín an toàn, mình cũng nghĩ nên sắm riêng 1 bộ đồ nghề, chứ không chung với dao cạo râu của chàng.

11. Đào Nền

Đào Nền Member

• 108 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hình như mình cũng có thể bôi kem tẩy lông lên vùng kín mà. Mình nghe nói kem tẩy lông Kalo tốt lắm. Nó giúp lượng lông giảm đáng kể sau mỗi lần wax 65-75% và thời gian phải wax lại lên 5-6 tuần/lần. Không những thế, màu sắc của lông nhạt đi & lông mảnh đi trông thấy.

12. hoanghuyen

hoanghuyen Active Member

• 198 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

có nên tẩy lông tại vùng kín ko, có ảnh hưởng gì đến sức khỏe không nhỉ?
    Mình thấy có thể ảnh hưởng đến đường con cái sau này cũng nên T_T

13. hangnguyen

hangnguyen Member

• 406 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Không sao đâu bạn, chỉ hơi đau 1 chút lúc wax thôi chứ ko ảnh hưởng đến sức khỏe đâu. Wax cũng dùng các hợp chất tự nhiên và bên ngoài da thôi mà. Quan trọng là mình chọn đc cách tẩy lông vùng kín an toàn ấy. Nếu tẩy lông vùng kín tại nhà ko đc thì nên đi spa hay các tmv lớn ấy bạn.

14. perfect

perfect Member

• 70 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

tẩy lông vùng kín làm gì hả bạn? mình thấy rằng ở Châu Á phụ nữ ít tẩy lông vùng đó lắm. người ta còn thấy đó là nét đặc trưng của phụ nữ châu Á cơ. tẩy làm gì cứ để vậy cũng đc mà

15. Dòng đời

Dòng đời Member

• 104 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ bình thường thì chắc phụ nữ Châu Á không ai nghĩ đến tẩy lông vùng kín đâu. Cơ mà có lần mình thấy có người vì vùng kín quá rậm mà viêm nhiễm. Bác sỹ bảo phải cạo bớt lông đi để mầm bệnh không có nơi trú ngụ. Vùng kín là nơi thường ẩm ướt mà. Mình thấy cách tẩy lông vùng kín tại nhà tốt nhất là lấy dao cạo bớt đi thôi bạn ah

16. Bé Khủng Long

Bé Khủng Long Member

• 117 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bình thường em cũng thấy người ta tẩy lông vũng kín bằng dao cạo. Nếu ai sợ làm sứt da thì dùng máy cạo lông nhé. Máy cạo lông giúp cạo lông an toàn và nhanh chóng hơn đấy ah

17. Tuni

Tuni Active Member

• 798 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Mình thấy máy cạo lông này ko hay đâu, thà tự cạo bằng dao cạo còn hay hơn

18. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 462 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Tự cạo nhỡ xước thì chết. :( Chỗ đó cũng ko bằng phẳng lắm nữa, mà chị em đâu có quen dùng dao cạo như cánh mày râu chứ

19. ngayaybaygio

ngayaybaygio Member

• 122 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng sợ cạo lông vùng kín sẽ làm xước da vì da vùng kín mỏng hơn da chân, da tay mà. Chị em chỉ cần tỉa bớt, cắt ngắn bớt lông vùng kín đi là được rồi

20. toicodon

toicodon Member

• 118 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thế nên tốt nhất đến thẩm mỹ viện làm thì mới an toàn đc bạn ah.
    ở tmv Đông Á cũng có dịch vụ tẩy lông đủ mọi chỗ, có cả vùng kín. cũng nhiều chị e đến đó làm lắm. Các cách tẩy lông hiệu quả tại nhà thực chất ko hiệu quả đâu