Cách trị hôi nách bằng chanh hiệu quả

Cách trị hôi nách bằng chanh hiệu quả

Chia sẻ trang này

1. lemi

lemi New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 3,170 Lượt xem

• 26 Lượt trả lời

Cách trị hôi nách bằng chanh vừa đơn giản, vừa dễ dàng mà cũng vo cùng hiệu quả chỉ ần với quả chanh các bạn không cần phải tốn sức nhiều vẫn có thể loại bỏ được mùi hôi từ nách 1 cách dễ dàng.

Thành phần của quả chanh bao gồm: Vỏ quả chứa glucosid của aureusidin. Dịch quả chứa acid citric, tinh dầu bay hơi chứa citral, limonen, linalol, linalyl acetat, terpineol và cymen. Quả chanh có vị chua, tính mát có tác dụng thanh nhiệt, sát trùng, chống viêm…
    Chính nguồn acid tự nhiên trong chanh giúp nó có thể tiêu diệt vi khuẩn hoạt động trên bề mặt da vùng dưới cánh tay rất hiệu quả, hòa tan các acid béo chưa no giúp khử mùi mồ hôi cũng như mùi hôi nách. Bên cạnh đó chúng không làm kích ứng làn da của bạn cũng như làm thâm đen vùng nách như nhiều loại sản phẩm lăn nách và khử mùi khác. Chính bởi vậy, cách trị hôi nách bằng chanh vẫn luôn được xem là bài thuốc dân gian trị hôi nách vừa rẻ, vừa tiện, hiệu quả.
    Quả chanh có nhiều tác dụng trong trị bệnh hôi nách
    Cách trị hôi nách bằng chanh
    Dùng rất đơn giản, chúng ta sử dụng nước quả chanh. Sau khi tắm, bạn cắt một lát chanh tươi và chà xát chanh vào nách. Sau khoảng 10 phút, dùng khăn bông thấm nước ấm lau sạch. Nên dùng làm liên tục và kiên trì hàng ngày để có hiệu quả nhất. Bạn nhớ thay áo hàng ngày, giặt kỹ, là nách áo và khử mùi hôi thường xuyên. Mùi hôi nách của bạn sẽ được cải thiện.
    Để tăng thêm hiệu quả điều trị mồ hôi và mùi cơ thể, bạn nên tích cực uống 1 lít nước chanh mỗi ngày. Biện pháp này vừa giúp giải độc cơ thể, vừa giúp đào thải các độc tố khiến cơ thể không bị hôi mà thơm tho hơn. Với những bạn không thích uống nước chanh thì có thể thay thế bằng trà hoa cúc, trà atiso, cỏ ngọt… để giúp tống cổ mùi hôi.
    images (1).jpg
    Uống nước chanh mỗi ngày để tăng điều tiết mồ hôi và khử mùi khó chịu

2. muasaobang

muasaobang Member

• 129 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Re: Cách trị hôi nách bằng chanh hiệu quả

Mình trước cũng hay dùng chanh lắm, mình thấy cũng được đấy, mùi hôi cũng giảm nhiều, mà cách này cũng hiệu quả mà đơn giản nữa, còn nước chanh thì khỏi nói, uống lên tục suốt mùa hè.

3. hoaxuyenchi

hoaxuyenchi Member

• 83 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách này mình cũng hay dùng và thấy nhiều người cũng áp dụng lắm, cahs này đơn giản mà cũng dễ mau nữa, chỉ xát chanh trực tiếp lên 2 vùng nách để khoảng 20p là xong, áp dụng thường xuyên thì ko phải lo mùi hôi nữa.

4. hoahongtim

hoahongtim Member

• 142 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy dùng chanh cũng ổn, mình cũng đang dùng, mùi cũng bị hạn chế đi nhiều, nhưng mình cũng vẫn thắc mắc là nếu dừng lại ko áp dụng nữa thì nách có bị hôi trở lại không nhỉ, có ai đã dùng và dừng sử dụng rồi thấy kết quả chưa, chia sẻ cho chị em với nhỉ.

5. Vợ là nhất

Vợ là nhất Member

• 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cách trị hôi nách bằng chanh hiệu quả nhất là sau khi tắm với nước chanh pha loãng, bạn cắt một lát chanh tươi và chà xát chanh vào nách, rồi dùng khăn bông thấm nước ấm lau sạch, làm liên tục và kiên trì hàng ngày mới có hiệu quả đấy nha.
    Cách này thực hiện cũng đơn giản phết

6. muaxuan

muaxuan Member

• 114 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy dùng chanh cũng được, đơn giản, dễ thực hiện mà hiệu quả cũng tốt nữa, mà thấy chanh cũng lắm công dụng còn có thể lmf sáng các vùng da nữa, dùng chanh cũng có thể trị thâm nách nữa đấy mọi người.

7. dinhphuong

dinhphuong Member

• 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cách trị hôi nách bằng chanh thì thấy sạch sẽ nhất. Mình cũng ko biết có thật hiệu quả không nhưng dự là có hiệu quả. Trong chanh có chất axit, có thể tẩy rửa được mùi, cũng như vết thâm hay kháng khuẩn, giúp nách sạch sẽ hơn.
    Có thể dùng chanh trị hôi nách thì cũng tiện nhỉ :D

8. Thùy Lâm

Thùy Lâm Member

• 53 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

E thấy dùng chanh để trị hôi nách khá là hiệu quả đấy ahj. Chanh vừa làm trắng da vùng nách, vừa làm giảm mùi mồ hôi nách. Cách này e đã trải ngiệm rùi, nói chung ko hết đc mùi hôi nách tận gốc nhưng mà giảm mồ hôi nách đáng kể lắm ý.

9. muadong

muadong Member

• 113 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy chanh cũng được áp dụng khá nhiều, mình thấy dùng chanh cũng tốt maf đơn giản, không phải lăn tăn gù cả, chanh cũng có thể trị thâm nách nên mình thấy rất tiện.

10. Cúc cu cúc cu

Cúc cu cúc cu Member

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy dùng chanh để trị hôi nách cũng chỉ giảm được 1 phần mùi thôi, ko thật sự triệt để đâu,
    Đến cả đi phẫu thuật mà vẫn ko hết hẳn được thì phương pháp tự nhiên còn lâu mới trị được nha!

11. tuyettrang

tuyettrang Member

• 95 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Dùng chanh để trị hôi nách là chuẩn rồi, hồi còn nhỏ mình cũng đã nghe nhiều người mách cách này, thấy dùng cũng hiệu quả, nách luôn thoáng mà ít khi bị mùi, ngoài ra chanh cũng giúp làm nách hết bị thâm nữa.

12. phượng hoàng

phượng hoàng Member

• 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng chanh để trị hôi ncahs nói chung là giúp cỉa thiện và hạn chế bớt mùi, còn để trị hiệu quả triệt để thì hơi khó, nưng dùng chanh cũng giảm mùi mà lại còn giúp trị thm nách nữa cũng rất tiện lợi luôn.

13. hoalocvung

hoalocvung New Member

• 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng thử dùng với chânh rồi, nói chung cũng giúp hạn chế mùi và kiểm soát mùi, nhưng dùng chanh cũng chỉ giúp hạn chế thôi chứ để trị được thì không hẳn, nếu muốn trị dứt điêm thì phải tìm 1 phưng pháp khác, ngoài ra chanh cũng giúp trị vùng thâm nách khá tốt đấy.

14. muamuahe

muamuahe Member

• 57 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cách trị hôi nách bằng chanh cũng được, dê dàng nhưng tớ thấy, cũng không trị triệt để hay lâu dài được, cũng là giảm bớt mùi và mang tính tạm thời thôi, nếu bạn nào bị nhẹ và bị mồ hôi nách đơn thuần thì dùng cách này cũng được.

15. hoadambut

hoadambut Member

• 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng chanh trị hôi nách thì dễ thực hiện lại không mất bao nhiêu thời gian, ngoài ra lại giúp trị thâm cho nách nữa, tuy với cách này dùng chỉ hạn chế mùi, nhưng với những ai không bị quá nặng thì cách này cũng được xem như hiệu quả và công dụng

16. bitbitbit

bitbitbit Member

• 72 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cách trị hôi nách bằng chanh thì tốt mà, chanh có tác dụng ngăn chặn và triệt tiêu mùi hôi khó chịu trên cơ thể bạn nhờ chứa nhiều chất axit có tác dụng khử trùng và khử mùi hôi.
    Cách điều trị hôi nách bằng chanh đơn giản là sau khi tắm sạch sẽ, bạn cắt chanh trà xát vào nách. Mình nghe nói làm liên tục trong vòng một tháng, chắc chắn bạn sẽ không phải phiền lòng về mùi hôi dai dẳng của cơ thể nữa.

17. tuyethong

tuyethong Member

• 54 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cách trị hôi nách bằng chanh thì mình thấy chà chanh vào nách lúc nào cũng được, cứ chà càng nhiều càng tốt, cả ngày mà chỉ có chà vào lúc tắm xong thì biết bao giờ mới trị được hôi nách!
    Mà ai bị hôi nách nhớ tránh áo màu trắng nha, mặc áo màu trắng dễ bị loang màu vàng ra áo lắm, nhìn cái là biết ngay bị hôi nách

18. phongthanh

phongthanh New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng chanh để trị hôi nách rất tốt giúp hạn chế mùi và khiến nách bớt bị thâm hơn, nhưng dùng chanh chỉ là biện pháp tạm thời hạn chế, còn để trị vĩnh viễn thì rất khó đấy. hầu hết các cách tự nhiên đều thế chỉ hạn chế và giúp ngăn mùi 1 thời gian thôi

19. lanngoc99

lanngoc99 New Member

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng chanh để trị hôi nách nghe bảo tốt lắm, nhưng mà ko tốt bằng dùng lá mướp đắng thì phải.

Vị đắng của lá mướp đắng giúp khử mùi, diệt khuẩn​
    Lá mướp đắng có tính kháng khuẩn cao, vị đắng của lá giúp khử mùi, diệt khuẩn. Với cách này bạn giã nhuyễn lá rồi lấy nước cốt bôi vào vùng nách để khử mùi hôi. Ngoài ra, có thể dùng bã của lá mướp đắng để băng vào nách khi ngủ. Đây là cách chữa hôi nách rất hiệu quả được nhiều người áp dụng thành công.

20. shikudai

shikudai New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng chanh để trị hôi nách có thể dùng chung với cả trứng nữa thì phải nha, mình có nghe nói tới phương pháp này nhưng chưa thực hiện. Lý do là bôi trứng gà vào nách nó cứ nhầy nhầy ấy, khó chịu. Nghe bảo mùi trứng gà thì có thể át được mùi trứng, có thêm chanh thì da cũng trắng hơn