Cách trị mụn bọc bằng kem đánh răng -em đã thành công

Cách trị mụn bọc bằng kem đánh răng-đơn giản mà hiệu quả

Chia sẻ trang này

1. khongthaydoi

khongthaydoi New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 3,970 Lượt xem

• 5 Lượt trả lời

Chẳng hiểu sao có thời gian mọn bọc xuất hiện nhiều trên mặt và lưng em nhiều quá lại còn sưng đỏ nữa :(. Mỗi lần tụ tập bạn bè đâm ra cũng ngại lắm :( ngày còn là học sinh đâu đến nỗi nào mà bây giờ mụn mằn trông đến khiếp. Cũng may là 1 lần tình cờ đọc được bài báo về cách trị mụn bọc bằng kem đánh răng, thấy cũng đơn giản mà lại không tốn kém mình thử luôn.
    Em sử dụng loại kem đánh răng có màu trắng mà chính xác nó là PS. Em thường rửa sạch mặt với nước ấm sau đó bôi 1 lượng nhỏ kem đánh răng lên vùng da có mụn , để khô qua đêm và rửa sạch mặt lại với nước. Em chỉ sử dụng 3 lần/ tuần thôi mà kết quả cũng tốt lắm nhé. Trong quá trình trị mụn bọc bằng kem đánh răng em cũng ăn nhiều rau xanh, hoa quả và uống nhiều nước hơn. :D Sau 2 tuần sử dụng những nốt mụn bọc đã mờ đi trông thấy. Em muốn chia sẻ cách trị mụn bằng kem đánh răng đơn giản mà hiệu quả để chị em cũng áp dụng.
    Chúc chị em thành công với phương pháp đơn giản này.

Chị em cùng tìm hiểu thêm những cách trị mụn bọc do chị em diendanthammy chia sẻ để có những phương pháp trị mụn hiệu quả nhá.

2. trananhtu

trananhtu New Member

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

giờ mới nghe kem đánh răng cũng trị được 1 mụn,thôi cứ đánh dấu vào để nữa xem , dạo trc mụn nhiều mua thuốc trị mụn antiacne uống khỏi rồi :) :)

dan san thích bài này.

3. dungbeo

dungbeo Active Member

• 379 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình nghe thấy cách trị mụn bọc bằng kem đánh răng rồi nhưng chưa thử nghiệm bao giờ, cảm ơn mẹ nó đã làm chuột bạch cho em nhé

4. lykutehn

lykutehn New Member

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thỉnh thoảng mình bị mọc 1 cái mụn to to trên mặt cũng hay lấy kem đánh răng bôi lên, hôm sau thấy nó cũng nhỏ nhỏ lại rồi khô dần

5. lykutehn

lykutehn New Member

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn mua thuốc đó ở đâu vậy? có khỏi thật ko hay chỉ được thời gian, ko dùng thuốc nữa thì nó lại tái phát hả bạn?

6. Mẫu Đơn

Mẫu Đơn Active Member

• 148 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trị mụn thì có nhiều cách nhưng vấn đề là ko phải loại da nào cũng hợp với kiểu kem đánh răng :))))
    :D:D:D:D:D:D